Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dòng với AT89S52 khoảng bao nhiêu mA?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dòng với AT89S52 khoảng bao nhiêu mA?

Mình đang dùng con AT89S52 để điều khiển động cơ dùng relay 12V, mình đã dùng Tran C828 nhưng không thể đủ dòng cho relay được?
    Cho mình hỏi dòng ra của AT89S52 khoảng bao nhiêu? Và nên làm thế nào để VDK loại này điều khiển đươcj relay?
    Giúp mình nha, đang cần làm robot gấp!

Tất cả các thông số đều có trong Datasheet, bạn nên cày nát cái Datasheet của bất cứ con nào trước khi làm việc với nó. Dòng ra của 89S52 thì thôi rồi , hình như có 0,5mA , bạn phải dùng điện trở kéo lên
    Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

Nguyên văn bởi hoainamctin Xem bài viết
      Mình đang dùng con AT89S52 để điều khiển động cơ dùng relay 12V, mình đã dùng Tran C828 nhưng không thể đủ dòng cho relay được?
      Cho mình hỏi dòng ra của AT89S52 khoảng bao nhiêu? Và nên làm thế nào để VDK loại này điều khiển đươcj relay?
      Giúp mình nha, đang cần làm robot gấp!
      he he, bạn dùng con ULN2803A nó hút dòng rất lớn. còn đâu kia relay nối lên nguồn +12v la OK
      Góp vui với mọi người!!! heheehe

Comment

Bạn chỉ dùng để điều khiển relay thì đâu cần quan tâm quá tới dòng>>> cứ đủ áp là nó chay thôi mà . Bạn nên kiểm tra con C828 trước xem nó đã hoạt động chưa đã nhé

Comment

Nếu dùng C828 + nguồn 5V thì phải thêm trở để tăng dòng, không thi không đủ. Theo tôi nên dùng trans thuận sẽ tốt hơn.
          ●█═██▄▄▄▄▄▄▄▄▄
          ▄▅██████▅▄▃▂
          ████████████████
          ◥⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲◤

Comment

Nguyên văn bởi kinhaxac Xem bài viết
            Bạn chỉ dùng để điều khiển relay thì đâu cần quan tâm quá tới dòng>>> cứ đủ áp là nó chay thôi mà . Bạn nên kiểm tra con C828 trước xem nó đã hoạt động chưa đã nhé
            Bạn nhầm rồi , relay nó cần dòng hơn cần áp , dù bé , tầm 100mA
            Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

Nguyên văn bởi quocdungk27 Xem bài viết
              he he, bạn dùng con ULN2803A nó hút dòng rất lớn. còn đâu kia relay nối lên nguồn +12v la OK
              Dùng cách này là hay nhất , tiện cho nhiều relay

Comment

Đủ áp là đủ dòng, có dòng là có áp... cụ Ohm bảo thế! Tôi không biết cái gì hơn cái gì gì ở đây...
                ●█═██▄▄▄▄▄▄▄▄▄
                ▄▅██████▅▄▃▂
                ████████████████
                ◥⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲◤

Comment

Nguyên văn bởi luulinh Xem bài viết
                  Đủ áp là đủ dòng, có dòng là có áp... cụ Ohm bảo thế! Tôi không biết cái gì hơn cái gì gì ở đây...
                  đúng là cụ Ohm bảo thế ! nhưng có dòng chưa chắc đã có áp ,có áp chưa chắc đã có dòng , tớ chỉ bảo cậu gì ở trên là cuộn hút của rơ le cần dòng hơn cần áp, vì nếu chỉ cần áp thì dí + của 1 nguồn và - của 1 nguồn khác tách riêng , thì nó có chạy ?

Comment

Dí (+) anh này vào (-) em khác để gọi là áp ... lấy đồng hồ ra mà đo! Dân điện mà ... Công nhận nếu chi li ra (ở trong trường hợp khác) thì có áp chưa chắc đã có dòng, nhưng có dòng chưa chắc đã có áp...thì tập 2.
                    Khi ông đưa cái vì dụ ... của ông ra tui thấy ông thế nào ý ...
                    ●█═██▄▄▄▄▄▄▄▄▄
                    ▄▅██████▅▄▃▂
                    ████████████████
                    ◥⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲◤

Comment

Nguyên văn bởi luulinh Xem bài viết
                      Dí (+) anh này vào (-) em khác để gọi là áp ... lấy đồng hồ ra mà đo! Dân điện mà ... Công nhận nếu chi li ra (ở trong trường hợp khác) thì có áp chưa chắc đã có dòng, nhưng có dòng chưa chắc đã có áp...thì tập 2.
                      Khi ông đưa cái vì dụ ... của ông ra tui thấy ông thế nào ý ...
                      À ! thì tôi cũng gà ấy mà , tính chi li ra thì có cái tụ điện có áp mà ko có dòng , còn trường hợp dòng ngắn mạch thì có dòng mà ko có áp nhỉ , hi anh em cứ tranh luận thoải mái

Comment

Ờ thì ngắn mạch gần như có dòng ma không có áp, tui chịu nhưng mà 2 cực 2 nguồn khác nhau thì không chịu ... cái này nó thế nào ấy ...
                        ●█═██▄▄▄▄▄▄▄▄▄
                        ▄▅██████▅▄▃▂
                        ████████████████
                        ◥⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲◤

Comment

Về tác giả

Collapse

hoainamctin Tìm hiểu thêm về hoainamctin

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X