Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch điều chỉnh độ sáng đèn led ( HELP)!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chắc do code thôi. còn nếu muốn nạp code of me thì phải vẽ mạch giống như file mô phỏng nhá.nếu làm mạch giống của cậu mà thì không chạy được đâu (xem chỗ nút ấn )

Comment

code của bác tân thì để mình nghiên cứu sửa lại cho phù hợp với mạch rồi chạy xem sao.( chứ làm lại mạch mệt lắm )

Mà mình đang định sửa các hàm bật tắt để nó bật tắt chip theo đúng nghĩa( chứ như mạch của mình bây giờ, nó chỉ gọi là không hiện thị thôi chứ, khi bấm bật tắt, các nút kia vẫn nhận nút bấm) . Bác giúp với

Comment

cho thêm 1 lệnh while() để đợi trạng thái nút bật tắt sau chương trình tăng giảm tốc độ nháy là OK ( để set tốc độ nháy của led)
        nếu để enable cho chíp thì cho lệnh đấy vào trước đoạn lệnh set các giá trị ngắt cho timer
        Last edited by tan0710; 07-06-2012, 01:37.

Comment

chào mọi người: chả là ! em cũng đang làm đồ án quét led matrix (chạy chử từ phải sang) đồng thời quét cả mạch 7 đoạn nữa làm hoài mà không được, mong các anh chỉ trong diễn đang giúp dum e, e xin cảm ơn

Comment

phải cho sơ đồ mạch hay yêu cầu cụ thể thế nào mới giúp đc chứ, nó không thê này ai bít giúp kiểu gì. mà đã làm được gì rồi mà làm hoài không được?

Comment

Nguyên văn bởi havian Xem bài viết
              Chào các bạn, mình đang làm mạch sau:

MÌnh làm mạch trên bằng con 89S51, mình đã lập trình được và chạy thử trên protues 7.8.
              Sau đây là mạch demo của mình trên protues ( mình nén file rar, phiền các bạn đổi đuôi nhé)
              [ATTACH]46002[/ATTACH]

MÌnh dùng 7805 làm nguồn, đây là mạch orcad của nó :

[ATTACH=CONFIG]46003[/ATTACH]

CÒn đây là file orcad chi tiết :

[ATTACH]46004[/ATTACH]

còn đây là code của mình

Mạch chạy mô phỏng tốt, nhưng khi mình làm mạch thật ( cắm ra bo ) thì nó lại gặp một số vấn đề sau:
              - mình lập trình cho led 7 đoạn lúc đầu tắt ( P2=255 , thế nhưng lúc bật nó lại sáng mờ mờ cả 7 thanh . mình phát hiện nó sáng mơ mờ là do điện áp trên các chân P2 nó ở tầm 2.5V( <5V nguồn) nên mới thế.
              - MÌnh nạp bằng mạch STK 500, dùng AVR studio thấy nạp bình thường ( ngon lành) nhưng khi chạy thử thì như trên. Hay tại mình chưa thiết lập đúng cho 8051 nhỉ

Mong các bạn giúp với, tuần sau mình phải nộp cho thầy rồi. Mình xin cám ơn trước

Chẳng hiểu bạn thiết kế mạch này để làm gì,chẳng ứng dụng vào đâu cả.Tiếng Anh cũng chẳng học được...!

Comment

Về tác giả

Collapse

havian Tìm hiểu thêm về havian

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X