Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác ơi, cho em hỏi 1 chút về con IC 89S52 !!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác ơi, cho em hỏi 1 chút về con IC 89S52 !!

em định làm 1 mạch trái tim 32 led dùng 89s52 ấy ạ, mạch trái tim ver 2.03 e dow trên mạng về,thấy giới thiệu là có 80 hiệu ứng..Em xem file hex thì thấy dung lượng là 23Kb, em thắc mắc là ko biết nạp file HEX này vào 89s52 thì có bị lỗi ko, tại vì e đọc tài liệu thấy bộ nhớ của S52 chỉ có 8Kb, các bác xem hộ em với, để em biết em còn làm hay ko cho đỡ mất công, e cám ơn các bác !!!

Nguyên văn bởi phantkien Xem bài viết
    em định làm 1 mạch trái tim 32 led dùng 89s52 ấy ạ, mạch trái tim ver 2.03 e dow trên mạng về,thấy giới thiệu là có 80 hiệu ứng..Em xem file hex thì thấy dung lượng là 23Kb, em thắc mắc là ko biết nạp file HEX này vào 89s52 thì có bị lỗi ko, tại vì e đọc tài liệu thấy bộ nhớ của S52 chỉ có 8Kb, các bác xem hộ em với, để em biết em còn làm hay ko cho đỡ mất công, e cám ơn các bác !!!
    23k thì phải dùng bọ nhớ mở rộng,
    mình làm 5k mà nháy 5phut vẫn chưa hết chương trình, mà mình dùng 89s51 là 4k

Comment

Nguyên văn bởi htthanh_2412 Xem bài viết
      23k thì phải dùng bọ nhớ mở rộng,
      mình làm 5k mà nháy 5phut vẫn chưa hết chương trình, mà mình dùng 89s51 là 4k
      Bác viết code bằng ngôn ngữ gì vậy? có thể cho em xin tham khảo được không? Em dùng ngôn ngữ ASM

Comment

Nguyên văn bởi phantkien Xem bài viết
        dung lượng file hex bạn nhìn trên phần mền là không phải dung lượng nạp vào chíp,khi nạp chíp bạn sẽ thấy dung lượng thật(thường nhỏ hơn rất nhiều file hex nhìn thấy trên win nên bạn yên tâm

Comment

Nguyên văn bởi dtcn_112 Xem bài viết
          dung lượng file hex bạn nhìn trên phần mền là không phải dung lượng nạp vào chíp,khi nạp chíp bạn sẽ thấy dung lượng thật(thường nhỏ hơn rất nhiều file hex nhìn thấy trên win nên bạn yên tâm
          Đây mới là câu trả lời. Chưa load vào phần mềm check lại thì đừng nói nó tràn bộ nhớ.
          Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

dung lượng mà các bạn nhìn thấy còn gồm rất nhiều thứ, như file tiêu đề chẳng hạn. vì vậy đây ko phải là dung lượng thật của file hex đâu.
            Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
            gmail :

Comment

Thấy giới thiệu là 80 hiệu ứng đấy,nháy 7 phút bác ạ, e định làm ý mà,

Comment

em có viết đâu, kiếm trên mạng bác ạ, hiệu ứng khá đẹp, code ASM dài như cổ ngỗng ý
                Link down mạch đây, share lun bác : https://www.box.com/s/5d6e8f26707ca23331cd

Comment

Cám ơn các bác đã quan tâm nhé,

Comment

Nguyên văn bởi Ck33spkt Xem bài viết
                    Bác viết code bằng ngôn ngữ gì vậy? có thể cho em xin tham khảo được không? Em dùng ngôn ngữ ASM
                    Đây bác ạ, code ASM dài lắm : https://www.box.com/s/5d6e8f26707ca23331cd

Comment

Nạp bình thường thôi bạn àh. Không sao cả. Lúc đầu mình cũng nghĩ giống bạn. Nhưng khi thử nạp cái file HEX > 8K vẫn chạy ầm ầm. Yên tâm nhé.

Comment

Mình cũng làm rồi. ko sao cả đâu, bạn đừng lo.
                        Email:
                        Phone: 0969 226 539

Comment

Về tác giả

Collapse

phantkien Tìm hiểu thêm về phantkien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X