Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Quà tặng cho anh em- đồng hồ số với AT89c2051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi dlmlmd Xem bài viết
    em đang dùng proteus 7.7 sp2. em sợ nó là orcad ý chứ
    nó đúng file orcad đó hjhjhj

Comment

em down cái file của bác mrcuongcon và mở bằng Orcad 9.2 thì okie nhwng khi em muốn xuất layout thì pó tay phần chọn linh kiện luôn. Đúng là orcad chỉ dành cho chuyên gia. đành chỉ biết ngắm sơ đồ nguyên lý của bác ý cho vui thôi vậy. Mới tập tọe nghịch chăc làm được cái đồng hồ IC số dùng 555 là hết cỡ rồi
      Có công mài sắt có ngày

Comment

Lúc trước in mạch in binh thường nhg giờ tự nhiên ko biết chỉnh sửa gì trong file mà xảy ra tình trạng lỗi ko đủ bộ nhớ.
        Máy RAM 4G
        ổ cứng 500
        i3
        chạy chỉ chiếm 36% RAM
        Ai biết được nguyên nhân chỉ giúp. Chứ giờ in ko được.
        Còn Xuất ra file PDF thì do mới tìm hiểu ORCAD 16.5 (vì dùng win7) ko xuất được file như ý.

Xuất ra mà ko xuất mass được.
        Ai biết chỉ giúp.
        Thank.

Comment

File.

Chẳng lẽ ko ai biết sao mà ko thấy cao thủ nào giúp hết nhỉ? Tháo cả Orcad ra và cài lại nhg vẫn bị thế. Chẳng biết làm sao?
          (In file mạch in là bị thế, in mọi thứ khác thì bình thường)

allegro1.rar

Comment

Nguyên văn bởi Nguyenson318
            Bạn có thể đưa cả file Sơ đồ nguyên lý = .PDF lên được không? Thanks
            Media fire

Dong ho thoi gian thuc.pdf

Dong ho thoi gian thuc.pdf

dong ho nên _layout.pdf

dong ho so _layout.pdf
            Attached Files

Comment

Đến bây giờ thì gặp vấn đề khác. Đó là in trực tiếp từ file *.brd (file mạch in) thì lớp phủ mass bị mờ (đường dây mass thì đậm) do đó ko thể ủi được. Còn chuyển ra file PDF thì ... (in xuất ra file PDF chứ ko dùng chức năng export được vì chỉ xuất ra file như bài ở trên)

file PDF. Allegro.pdf
              (Mass trong file PDF chỉ là những đường kẻ xen nhau nên in ra mass cũng bị mờ)

A, e nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp. Do mình in để ủi nên cần xử lý.

Còn nữa. Mình tắt các đường kẻ của 2 điểm via không được. Mong giúp đỡ
              (file mạch in allegro.rar)

Orcad 16.5
              Mong a, e giúp đỡ.
              Cảm ơn rất nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi nickaopccc Xem bài viết
                Đến bây giờ thì gặp vấn đề khác. Đó là in trực tiếp từ file *.brd (file mạch in) thì lớp phủ mass bị mờ (đường dây mass thì đậm) do đó ko thể ủi được. Còn chuyển ra file PDF thì ... (in xuất ra file PDF chứ ko dùng chức năng export được vì chỉ xuất ra file như bài ở trên)

file PDF. Allegro.pdf
                (Mass trong file PDF chỉ là những đường kẻ xen nhau nên in ra mass cũng bị mờ)

A, e nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp. Do mình in để ủi nên cần xử lý.

Còn nữa. Mình tắt các đường kẻ của 2 điểm via không được. Mong giúp đỡ
                (file mạch in allegro.rar)

Orcad 16.5
                Mong a, e giúp đỡ.
                Cảm ơn rất nhiều.
                Bạn vẽ bằng orcad mà ko biết các chức năng của nó sao? trong phần mềm này mỗi đường mạch nó hiển thị một màu khác nhau, cũng như khi bạn vẽ mạch 2 lớp chẳng hạn, bạn muốn in lớp 1 thì phải tắt các đường mà bạn không muốn in. Bây giờ bạn nhìn vào mạch layout của bạn xem đoạn nối giữa 2 jumper nó màu gì thì bạn tắt nó đi thế là được. bạn muốn tắt nó thì vào phần color settings nằm trên menu ngang đó, vào đó chọn màu cần tắt right click chon Visible<>Invisible vậy thôi. chúc thành công.
                Last edited by namkpac; 05-02-2012, 11:31.
                |

Comment

Nguyên văn bởi namkpac Xem bài viết
                  Bạn vẽ bằng orcad mà ko biết các chức năng của nó sao? trong phần mềm này mỗi đường mạch nó hiển thị một màu khác nhau, cũng như khi bạn vẽ mạch 2 lớp chẳng hạn, bạn muốn in lớp 1 thì phải tắt các đường mà bạn không muốn in. Bây giờ bạn nhìn vào mạch layout của bạn xem đoạn nối giữa 2 jumper nó màu gì thì bạn tắt nó đi thế là được. bạn muốn tắt nó thì vào phần color settings nằm trên menu ngang đó, vào đó chọn màu cần tắt right click chon Visible<>Invisible vậy thôi. chúc thành công.
                  Cảm ơn rất nhiều. Mình cũng mày mò trong đó để tắt các ký hiệu, tên và hình dạng linh kiện hết rồi. Nhg không cái nào tắt được đường dây nối giữa 2 via hết.
                  Mình vào Display/ Color/visibliti (ctrl+F5) / và mày mò tắt lần lượt tất cả nhg ko cái nào tắt được hết.
                  Nếu bạn dùng Orcad 16.5 thì giúp mình với.
                  File
                  Attached Files
                  Last edited by nickaopccc; 06-02-2012, 18:01.

Comment

Nguyên văn bởi nickaopccc Xem bài viết
                    Cảm ơn rất nhiều. Mình cũng mày mò trong đó để tắt các ký hiệu, tên và hình dạng linh kiện hết rồi. Nhg không cái nào tắt được đường dây nối giữa 2 via hết.
                    Mình vào Display/ Color/visibliti (ctrl+F5) / và mày mò tắt lần lượt tất cả nhg ko cái nào tắt được hết.
                    Nếu bạn dùng Orcad 16.5 thì giúp mình với.
                    File
                    Mình dùng orcad 16.3, nên ko mở được file của bạn gửi. bạn vẽ trên PCB à, sao ko dùng layout. nói chung mỗi cái có 1 thế mạnh của nó, nếu bạn ko thành thạo cái kia thì nên sử dụng cái cũ đã. mình ko sử dụng PCB vì khi đem đi làm mạch một số nơi ko có phần mềm mới để mở. bạn saveas nó về orcad 16.3 đi mình coi có giúp được ko.
                    |

Comment

Nguyên văn bởi namkpac Xem bài viết
                      Mình dùng orcad 16.3, nên ko mở được file của bạn gửi. bạn vẽ trên PCB à, sao ko dùng layout. nói chung mỗi cái có 1 thế mạnh của nó, nếu bạn ko thành thạo cái kia thì nên sử dụng cái cũ đã. mình ko sử dụng PCB vì khi đem đi làm mạch một số nơi ko có phần mềm mới để mở. bạn saveas nó về orcad 16.3 đi mình coi có giúp được ko.
                      Thank. Xử lý dây nối giữa 2 via được rồi. Chỉ tội in chưa được vì ko biết sao mass quá mờ mặc dù đã chỉnh mục display, lên hết 100% (nhỉn màn hình thì rõ, in thì mờ). In ra file PDF thì mass cũng ko khá hơn. Export thì ko ra mass luôn.
                      Thank nhé.
                      File Orcad 16.3
                      Attached Files

Comment

Sao vắng tanh thế này nhỉ? Chẳng lẽ ko ai xử lý được cái này sao nhỉ? (In chưa được vì ko biết sao mass quá mờ mặc dù đã chỉnh mục display, lên hết 100% (nhỉn màn hình thì rõ, in thì mờ). In ra file PDF thì mass cũng ko khá hơn. Export thì ko ra mass luôn)

Comment

em xin chào tất cả các cao thủ . các bác làm ơn tư vấn dùm em tí ạ . chả là em đang làm nghề sửa chưã điện tử . em rất thích môn lập trình. "vi điều khiển" .các bác tư vấn giúp em ,em nên bắt đầu từ đâu . có thể học qua internet đươc ko . hoăc các bác biết địa chỉ nào để vừa học vừa làm cái nghề sửa chữa đt của em chỉ giúp em với .. em xin cám ơn các bác .

Comment

Về tác giả

Collapse

tminhkc Tìm hiểu thêm về tminhkc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X