Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin bác nào chỉ giúp em cách nháy 1 dàn led chỉ đấu ở 1 chân chip họ 8051?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
    cái này thánh cũng pó tay

nếu muồn được như vậy thì phải kết hợp vơi con 4017 như bác ấy nói. và điều xung cho nó nhanh chậm, muốn sáng hết thì điều xung thât nhanh

4017 bật đèn lần luọt theo chân=> 1 cách! muốn sáng hết thì điều sung thật nhanh! +=> 2 cách? còn muốn sáng mờ dần thì làm sao? em cần 1 cách nữa!

Comment

sáng 8 bóng rồi lại 1 bóng rồi lại 8 bóng, 3 cách
      SĐt: 01238004961

Comment

Nguyên văn bởi gagafayfay Xem bài viết
        kết hợp với ic số ra sao vậy anh?
        Đã dùng vdk mà kết hợp với IC số là sao.Thôi thì cho nó nháy nhanh chậm đi.Mà cái đề có phải nối 8 led vào P2.0 ko vậy hay là nối vào P2.
        ĐT: 0972 20 58 68
        Gmail:

Comment

dùng 1 chân thì cho 3 kiểu nháy thì mình có ý kiến này. kiểu thứ nhất thì cho tắt sáng liên tục, kiểu thứ 2 thì cho led sáng từ yếu --> mạnh, kiểu thứ 3 thì led sáng từ mạnh --> yếu

Comment

sao các bạn không nghĩ tới việc cho chân P2.0 này nối tới một bộ chuyển đổi tuần tự sang song song. như vậy thì tín hiệu ra p2.0 là tuần tự (ví dụ: 101) thì tín hiệu ra song song sẽ được đổi thành cái gì đó, hì hì. không biết nên chém gió thế, các bác đừng cười nhé
            QUANG TRUNG -DHKTCN-DHTN
            FOrUm: ____.::Hội Sinh Viên Phú Mỹ - Tự Lập - Mê Linh - Hà Nội ::.____

Comment

khó quá thì bác lam như thế này: đến gặp ông thầy ra đề đó cho bác bảo răng thầy làm cho em xem qua? nếu thầy bảo không làm được thì thui thầy của bác sẽ coi như chưa bao giờ ra cái đề đó? còn nếu thầy làm được thì nhờ thầy hướng dẫn? còn nếu mà thầy bảo về tự làm thì ông thầy nì chắc chắn không pít gì chém gió học trò thui? hihi đôi lời góp ý sorry spam
              học, học nữa, học mãi
              chán chẳng buồn chết
              yahoomail:

Comment

Chắc có lẽ thầy ra đề sai . Theo mình là 8 bóng nối vào P 2 (không phải là P2.0)

Comment

Nguyên văn bởi kienplc Xem bài viết
                  Chắc có lẽ thầy ra đề sai . Theo mình là 8 bóng nối vào P 2 (không phải là P2.0)
                  Mình nghĩ bạn kienplc nói đúng, 8 LED nối vào P2 (P2.0, P2.1, P2.2 .....) rồi sau đó lập trình:
                  if(.....)
                  { Hiệu Ứng 1 }
                  else.....
                  { if(.....) Hiệu Ứng 2 }

Logic là như vậy, mình không biết lập trình, cũng chém gió thôi

Comment

hic! các bác ơi! về sau, thầy giáo kêu đề sai! đề đúng là 8 led lần lựot đấu vào cả post P2! còn chuyện đấu 8led vào 1 chân mà nháy đc 3 kiểu thì có thật nhưng phải dùng thêm chíp đếm và để mấy buổi nữa sẽ giới thiệu cho biết! hic!

Comment

Nguyên văn bởi quangtrung08 Xem bài viết
                      sao các bạn không nghĩ tới việc cho chân P2.0 này nối tới một bộ chuyển đổi tuần tự sang song song. như vậy thì tín hiệu ra p2.0 là tuần tự (ví dụ: 101) thì tín hiệu ra song song sẽ được đổi thành cái gì đó, hì hì. không biết nên chém gió thế, các bác đừng cười nhé
                      vâng. chuẩn đổi tuần tự sang // cũng mất 3 chân rồi bác ahj
                      Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
                      gmail :

Comment

Nguyên văn bởi bienhou Xem bài viết
                        vâng. chuẩn đổi tuần tự sang // cũng mất 3 chân rồi bác ahj
                        2 chân thoy, chân còn lại bác dùng đếm đúng 8 cái để latch cũg đc mà .
                        Computer Science major - Vietnamese-German University
                        Sponsored by

Comment

Ba kiểu nháy ở đây thì mình cứ chọn là chớp tắt nhanh, chớp tắt chậm, rồi thay đổi độ sáng,... của cả dàn led đó cũng là n kiểu rồi. Mình nghĩ quan trọng ở đây là khi nhấn nút nào thì mạch phải biết được mình ấn nút đó thôi chứ còn 3 kiểu nháy đó nối vào một Port hay một Pin hông quang trọng.

Comment

Nguyên văn bởi ksclc07i Xem bài viết
                            Ba kiểu nháy ở đây thì mình cứ chọn là chớp tắt nhanh, chớp tắt chậm, rồi thay đổi độ sáng,... của cả dàn led đó cũng là n kiểu rồi. Mình nghĩ quan trọng ở đây là khi nhấn nút nào thì mạch phải biết được mình ấn nút đó thôi chứ còn 3 kiểu nháy đó nối vào một Port hay một Pin hông quang trọng.
                            Lúc đầu thì là vậy,nếu nối vào 1 pin và đề yêu cầu 3 kiểu nháy thì chỉ có thể là như bạn nói,nhưng giờ chủ thớt nói là đề nối 8 led vào 1 port,nối kiểu này thì có đủ kiểu chạy bạn à.
                            ĐT: 0972 20 58 68
                            Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

gagafayfay Tìm hiểu thêm về gagafayfay

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X