Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chuyển đối analog-digital

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chuyển đối analog-digital

Em có cái bài giữa kì: đo cường độ dòng vào và tự ngắt nếu dòng vào quá giá trị đặt
    ----->em muốn hỏi là: đo cường độ dòng điện thì cần mỗi chip ADC thôi hay là cần có 1 chú ic khác đo dòng rồi mới đưa vào 8051 ah? với lại ai có tài liệu ngắn gọn dễ hiểu về giao tiếp giữa ADC vs 8051 thì cho em với ah.thank

Theo mình thì bạn nên dùng thêm Ti để đo dòng, nếu là động cơ 3 pha thì dùng 3 Ti , qua cầu rồi có thể tùy theo giá trị mà cho thẳng vào ADC cũng được, nếu không thì phải chọn loại Ti có tỷ số biến nhỏ thôi. còn vấn đề tài liệu tham khảo bạn có thể lên mạng tìm từ khóa "Motor Protecter"

Comment

xin chào! Bạn muốn đo cường độ dòng điện DC hay AC. nếu cần thông tin tham khảo hãy Email cho minh, mình sẵn sàng giúp bạn! nvhao27482@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi lee_nguyen Xem bài viết
        Theo mình thì bạn nên dùng thêm Ti để đo dòng, nếu là động cơ 3 pha thì dùng 3 Ti , qua cầu rồi có thể tùy theo giá trị mà cho thẳng vào ADC cũng được, nếu không thì phải chọn loại Ti có tỷ số biến nhỏ thôi. còn vấn đề tài liệu tham khảo bạn có thể lên mạng tìm từ khóa "Motor Protecter"
        anh nói em ko hiểu lắm,cái mạch của em như kiểu là rơ le ấy,dòng điện qua cái "rơ le" này nếu quá giá trị đặt thì ngắt ko cho dòng qua ạ

Comment

Nguyên văn bởi haonv27482 Xem bài viết
          xin chào! Bạn muốn đo cường độ dòng điện DC hay AC. nếu cần thông tin tham khảo hãy Email cho minh, mình sẵn sàng giúp bạn! nvhao27482@gmail.com
          thank!em sẽ mail anh sau!

Comment

Hjx. Theo mình thì đây cung chỉ là mạch bảo vệ bình thường mà. Điện áp cấp cho Role là điện áp một chiều. Muốn đo dòng điện một chiều bạn sử dụng điện tơở SUN là Nối tiếp một điện trở công suất (0,47om) sau đó đo điện áp rơi trên đó. trên điện trở tương ứng với dòng điện trên đó. Để kiểm soát được dòng điện qua đó bạn có thể sử dụng mạch so sánh dùng IC LM741 hoặc LM358. Bạn cũng có thể sử dụng ADC+VĐK để hiển thị dòng điện trên đó và lập trình các ngưỡng bảo vệ. (^-^)

Comment

Nguyên văn bởi haonv27482 Xem bài viết
              Hjx. Theo mình thì đây cung chỉ là mạch bảo vệ bình thường mà. Điện áp cấp cho Role là điện áp một chiều. Muốn đo dòng điện một chiều bạn sử dụng điện tơở SUN là Nối tiếp một điện trở công suất (0,47om) sau đó đo điện áp rơi trên đó. trên điện trở tương ứng với dòng điện trên đó. Để kiểm soát được dòng điện qua đó bạn có thể sử dụng mạch so sánh dùng IC LM741 hoặc LM358. Bạn cũng có thể sử dụng ADC+VĐK để hiển thị dòng điện trên đó và lập trình các ngưỡng bảo vệ. (^-^)
              thank bạn.mấy cái này mới quá,chưa nghiên cứu,để nghiên cứu có j thắc mắc vào hỏi ae tiếp

Comment

Về tác giả

Collapse

xamdor_bka Tìm hiểu thêm về xamdor_bka

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X