Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mọi người giúp đỡ em về led quay dùng 89c51

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi linhquy10 Xem bài viết
    phần moto vs nguồn e ko lo, mạch nạp thì chắc mua về ngâm quá, rối rít cả lên,em nghĩ mạch 89c51 mắc giống 89c52 phải không mấy a,chổ em kiếm ko có con gốm 30p giờ em có thể thay bằng con nào mấy a, ah em định thay con 89c51 bằng socket 40 chân kẹp,khi nào cần kẹp thì để ic lên vậy dể tháo ra tháo dô dx k mấy a
    Kẹp nặng quay cho văng chết à , rút bớt công trình đi cho dễ cân chỉnh, bạn dùng 89S52 ấy, mạch nạp LPT khá đơn giản không như 89C

Comment

phần moto vs nguồn e ko lo, mạch nạp thì chắc mua về ngâm quá, rối rít cả lên,em nghĩ mạch 89c51 mắc giống 89c52 phải không mấy a,chổ em kiếm ko có con gốm 30p giờ em có thể thay bằng con nào mấy a, ah em định thay con 89c51 bằng socket 40 chân kẹp,khi nào cần kẹp thì để ic lên vậy dể tháo ra tháo dô dx k mấy a
      làm được phần motor là ngon rồi bạn nên dùng đế đen 40 chân cho dễ tháo ra lắp vào?

MOV NHÀ,ANH
      MOV NHÀ,EM
      ADD ANH,EM

Comment

mọi người cho em hỏi mạch ic 89c51 mắc giống mạch ic 89c52 này không Click image for larger version

Name:	6.jpg
Views:	1
Size:	119.3 KB
ID:	1415286 và con thạch anh dùng loại nào z mọi người

Comment

ae đâu rồi giúp e 1 phát nào

Comment

89c52 với 90c51 giống nhau mà chỉ khác nhau dung lượng Rom thui. Mà bạn làm đến đâu rùi có thể post ảnh lên không
            No __ Comment

Comment

Thạch anh thì thường người ta dùng 12mhz,nhưng cũng còn tùy chương trình(code viết như thế nào nữa)
              No __ Comment

Comment

[QUOTE=trahanam000;638825]89c52 với 90c51 giống nhau mà chỉ khác nhau dung lượng Rom thui. Mà bạn làm đến đâu rùi có thể post ảnh lên không[/
                QUOTE]

em chưa làm mới mua linh kiện thui, đang có ý tưởng dùng socket để nối cả mạch led quay và mạch nạp tích hợp trên cùng 1 main lun, nhưng vẫn chưa tìm đươc mạch nạp bằng usb cho ic 89c51 ah em nào có cho em xin

Comment

mọi người đâu rồi giúp em với có ai có mạch nạp ic 89c51 qua usb ko cho em xin

Comment

mọi người ơi e đã lắp xong cqis mạch vậy cho e hỏi làm sao bik mạch đó chạy ổn mà k cần nạp ic, 1 vấn đề nữa khi e cấp nguồn cho mạch đột nhiên con led phát nó cháy đen thui, em.làm theo mạch như e đã gửi lên, em thấy phải để trở cho led phát vì theo mạch đó e thấy nó ăn nguồn trực tiếp 5v luôn nên cháy, vậy theo mọi người em nên lawips thêm trở ko ạ

Comment

Bạn vào trang này tham khảo nhé: http://hanhcd.mov.mn/
                      Có đầy đủ những điều bạn cần đó! Mạch cũng đơn giản không quá phức tạp đâu.

Comment

mọi người ơi e đã lắp xong cqis mạch vậy cho e hỏi làm sao bik mạch đó chạy ổn mà k cần nạp ic, 1 vấn đề nữa khi e cấp nguồn cho mạch đột nhiên con led phát nó cháy đen thui, em.làm theo mạch như e đã gửi lên, em thấy phải để trở cho led phát vì theo mạch đó e thấy nó ăn nguồn trực tiếp 5v luôn nên cháy, vậy theo mọi người em nên lawips thêm trở ko ạ

lắp thêm trở là đúng rồi

mọi người đâu rồi giúp em với có ai có mạch nạp ic 89c51 qua usb ko cho em xin

làm như bạn ko khả thi vì mạch sẽ nạng và khó cân chỉnh

MOV NHÀ,ANH
                        MOV NHÀ,EM
                        ADD ANH,EM

Comment

thanks mọi người vì đã giúp đỡ, em làm gắn zô xe nên ko lo việc nặng,mak em lắp xong ui em chưa có mạch nạp vậy làm sao e test dx nó chạy có ổn k mọi người

Comment

Nguyên văn bởi boynghean Xem bài viết
                            lắp thêm trở là đúng rồi

làm như bạn ko khả thi vì mạch sẽ nạng và khó cân chỉnh
                            vậy theo a nhìn cái mạch em gửi lên em nên lắp trở bao nhiu ahj

Comment

Gắn trở 220 hoắc 330 ohm. Mạch này nên hàn trực tiếp trên board đồng đục lỗ là ok vì mạch khá đơn giản. Dùng dây đồng nhỏ (dây điện từ) để đi dây từ led tới chip thay cho đường mạch in

Comment

thanks mọi người vì đã giúp đỡ, em làm gắn zô xe nên ko lo việc nặng,mak em lắp xong ui em chưa có mạch nạp vậy làm sao e test dx nó chạy có ổn k mọi người
                                Up hình lên đi bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

linhquy10 Tìm hiểu thêm về linhquy10

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X