Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mọi người giúp đỡ em về led quay dùng 89c51

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi linhquy10 Xem bài viết
    sao không ai trả lời em vậy
    HÌnh như chỉ có 89S mới nạp được theo kiểu đó thì phải bạn ak.hi. Mình cũng ko rõ lắm.. còn mạch dùng 89C52.. thì phải tháo chip ra cắm vào socket

Comment

Nguyên văn bởi ngocnhat95 Xem bài viết
      HÌnh như chỉ có 89S mới nạp được theo kiểu đó thì phải bạn ak.hi. Mình cũng ko rõ lắm.. còn mạch dùng 89C52.. thì phải tháo chip ra cắm vào socket
      ôi thế thì chả khác nào lột trần mạch ra, thanks bạn đợi ý kiến các cao thủ luôn hehe

Comment

sao lại lột trần mạch. Bạn dùng đế cắm IC rồi sau cho IC vào đó.. gỡ ra gỡ vào tiện mà

Comment

sao lại lột trần mạch. Bạn dùng đế cắm IC rồi sau cho IC vào đó.. gỡ ra gỡ vào tiện mà
          mình đã mua loại cấm màu đen mak cấm mãi ko dính vì ko có gì kẹp lại mình thấy đế xanh có lẽ sẽ dính chăc hơn

Comment

tùy bạn.. mình dùng đế cắm đó.. 2-3k gì đó. Mà bạn đã lập trình với làm mạch led nào đó chưa.. Led trái tim chẳng hạn

Comment

mấy anh cho em hỏi làm sao để tính được khoảng thời gian thực hiện được 1 ngắt( tức 1 vòng quay) để điều chỉnh làm sao cho chữ ko bị méo đi khi thay đổi tốc độ quay. Em nghe đồn là: làm cho timer đếm rồi khi nào ngắt thì dừng timer và lấy kết quả.. Nhưng em chưa hiểu lắm.. Ai giải thích giúp em với ak
              Cao thủ đâu hết rồi nhỉ

Comment

Cao thủ đâu hết rồi nhỉ
                chăc ngủ hết rồi cao thủ zô giúp với, ah mọi người có ai coa mạch kích áp pin lion 3.7v lên 5v ko cho em xin

Comment

bác top hay nhỉ,em mới tự học và đang vật lộn với cube 555 mà chua xong nửa.bác làm xong up len cho xem voi nha

Comment

mọi người cho em hỏi em có cái nguồn 7.4v vậy em coa thể dùng 7805 hạ xuống 5v ko nếu dx cho r hình vẽ chỉ cách mắc lun dx ko ạ

Comment

Cao thủ đâu hết rồi nhỉ
                      Gõ đi gõ lại gõ mãi.

Dùng timer đếm khỏang thời gian giữa 2 lần ngắt, rồi lấy giá trị đó chia cho số điểm ảnh trong 1 vòng đây chính là thời gian delay bạn cần, tuy nhiên tùy theo cách viết code mà còn bù trừ thêm ít thời gian do cách tao thác khác.

Comment

bạn đọc thêm cái cách họ chia độ nữa nhá.....
                        VD cánh dài ? => chu vi đường tròn
                        chuvi/5mm (led 5mm) => số lần on/off dữ liệu của mỗi cột led....

Timer tính thời gian động cơ quay hết 1 vòng...=> thời gian để on off cho cột led...OK.?

Comment

Mình nghĩ cách này chưa giải quyết đc vấn đề của bạn đâu mà còn làm tăng tính phức tạp nữa

Comment

Nguyên văn bởi tan0710 Xem bài viết
                            bạn đọc thêm cái cách họ chia độ nữa nhá.....
                            VD cánh dài ? => chu vi đường tròn
                            chuvi/5mm (led 5mm) => số lần on/off dữ liệu của mỗi cột led....

Timer tính thời gian động cơ quay hết 1 vòng...=> thời gian để on off cho cột led...OK.?
                            em nghĩ như vậy mình dùng cảm biến để cho 1 ngắt từ vị trí trí 0( hồng ngoại vẫn dx) đến vị trí ngắt thêm 1 lần lấy time đó chia 360 độ vòng mình gán cho nó ngắt giá trị 1 là 1 độ

Comment

Nguyên văn bởi youaremylife Xem bài viết
                              Gõ đi gõ lại gõ mãi.

Dùng timer đếm khỏang thời gian giữa 2 lần ngắt, rồi lấy giá trị đó chia cho số điểm ảnh trong 1 vòng đây chính là thời gian delay bạn cần, tuy nhiên tùy theo cách viết code mà còn bù trừ thêm ít thời gian do cách tao thác khác.
                              Thì ý em.. là nhờ mn giúp em code đoạn này ak.. em chưa biết cách cho timer tính khoảng tg giữa hai lần ngắt ak

Comment

cách mình nói ở trên là cách làm tuyệt đối và theo tây nó làm thế...mình cũng có thể cho 1 timer tính thời gian quay hết 1 vòng của động cơ ( biết đc động cơ chạy nhanh hay chậm hơn) rồi lấy giá trị timer đếm được để chia lấy giá trị thời gian sáng mỗi led hay mỗi chữ ( cái này chỉ tương đối những cũng ổn )

Comment

Về tác giả

Collapse

linhquy10 Tìm hiểu thêm về linhquy10

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X