Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai làm ơn giúp mình với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ai làm ơn giúp mình với

mình đang làm đề tài về mạch điều khiền thiết bị và báo cháy thông qua điện thoại, mình vừa tìm trên mạng có 1 mạch liên quan đến đề tài này nhưng ko biết nguyên lý hoạt đông của nó ra sao mong anh em giúp mình. Cụ thể là p1.4 của 89c51 khi lên mức cao thì sao, mức thấp thì sao?
    Attached Files

hic ko có ai trả lời , bùn wa

Comment

Mình thấy bạn chưa hỏi rõ lắm.Có lẽ sẽ có nhiều người giúp bạn nếu bạn hỏi cụ thể hơn.
      Và mình cũng muốn giúp bạn chút ít nhưng cũng chưa thấy bạn hỏi cụ thể ở điểm nào.

Comment

đề nghị lần sau đặt cái tên tiêu đề phải thể hiện rõ mục đích 1 tý đặt tiêu đề "ai làm ơn giúp mình với" nghe nó vu vơ không ai giúp là đúng

Comment

ah` cụ thể là mình đang làm đề tài tốt nghiệp là mạch điều khiển thiết bị và tự động báo cháy thông qua điện thoại bàn.mạch mình hỏi là khối kết nối thuê bao, nhưng mình ko bít nguyên lý hoạt động của mạch ra sao (mạch này mình tìm thấy trên mạng)

Comment

Nguyên văn bởi quangchienle Xem bài viết
            mình đang làm đề tài về mạch điều khiền thiết bị và báo cháy thông qua điện thoại, mình vừa tìm trên mạng có 1 mạch liên quan đến đề tài này nhưng ko biết nguyên lý hoạt đông của nó ra sao mong anh em giúp mình. Cụ thể là p1.4 của 89c51 khi lên mức cao thì sao, mức thấp thì sao?
            Nếu chỉ giải thích mạch bạn đưa lên thì thế này :
            - khi P1.4 = 1 => Q dẫn, rơle đóng, mạch Tip & Ring được nối vào mạch phía sau.........hết.......phần sau là của bạn......
            - Khi P1.4 = 0 => Q tắt, rơle hở, chẳng làm gí cả,.... chờ P1.4...

Bạn không up đủ mạch + giải thuật + ý tưởng thế nào => khó help bạn lắm.
            Bạn nên đưa rõ mạch điều khiển để mọi người góp ý.

Comment

cám ơn bạn nhưng mình ko thắc mắc ở chỗ đó mà mình thắc mắc là R5,R6,C4,Q1, và biến áp có tác dụng gì? mong bạn chỉ giúp

Comment

Về tác giả

Collapse

quangchienle Tìm hiểu thêm về quangchienle

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X