Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về thạch anh cho 89c51?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về thạch anh cho 89c51?

chào các pác cho em hởi nếu thay thạch anh 12mhz bằng thạch anh 22.1184 mhz thì 89c51 có chạy nhanh hơn không

dĩ nhiên là nhanh bác à. 12M thì chu kỳ xử lý là 1us, còn cái 22.1184M khoảng 0.54 us

Comment

cho em hởi them về con89v51rd2 nếu tốc độ sung đôi mình cần max thạch anh là bao nhiêu vậy

Comment

Nguyên văn bởi 311 Xem bài viết
        dĩ nhiên là nhanh bác à. 12M thì chu kỳ xử lý là 1us, còn cái 22.1184M khoảng 0.54 us
        dĩ nhiên là nhanh nhưng phải xem con vdk đó có hỗ trợ tới 22m ko hãng lắp nhé ko phải cứ cao mà là ngon đâu
        có tên chip rồi thì cứ lên gu gồ sớt cái tên nó down datasheet về là biết nó hỗ trợ thạch anh bao nhiêu
        Website chính thức đổi địa chỉ website thành
        Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

thường quet led càng cao càng tốt chứ chị chứ với thạch anh 12 chạy hông nổi mớ lu à chắc em chuyển qua pic quá

Comment

Nguyên văn bởi thanhnha220 Xem bài viết
            thường quet led càng cao càng tốt chứ chị chứ với thạch anh 12 chạy hông nổi mớ lu à chắc em chuyển qua pic quá
            tùm bậy . led mờ là do tính toán diện trở kg đúng chứ do thạch anh gì

Comment

bạn tầm bậy ấy tui làm rùi chơi tip42 luon hông cản trở mà nó mờ nói chung là sáng không đạt thui hông tin cứ làm thử quết 1 lấn 16 con led 7 doạn so sánh với 5 con thì biết ngay trên mô phỏng chạy ầm ầm nhưng ra mạch thật thì đủ chứng không tin làm thử thì biết tui đang cải tiến chương trình không chơi quét nữa mà chơi trực tiếp luôn hãy đợi đấy làm xong tui sẽ cho coi heeeeeeee

Comment

chào các pác cho em hởi nếu thay thạch anh 12mhz bằng thạch anh 22.1184 mhz thì 89c51 có chạy nhanh hơn không
                nhanh hơn bạn ah!
                1 chu kì lệnh dung 12Mhz là 1u
                còn dùng thạch anh 22.1184Mhz thì 1 chu kỳ lệnh là (1x22.1184)/12 gần bằng cỡ 0.54
                |

Comment

bạn tầm bậy ấy tui làm rùi chơi tip42 luon hông cản trở mà nó mờ nói chung là sáng không đạt thui hông tin cứ làm thử quết 1 lấn 16 con led 7 doạn so sánh với 5 con thì biết ngay trên mô phỏng chạy ầm ầm nhưng ra mạch thật thì đủ chứng không tin làm thử thì biết tui đang cải tiến chương trình không chơi quét nữa mà chơi trực tiếp luôn hãy đợi đấy làm xong tui sẽ cho coi heeeeeeee
                  làm ăn tầm bậy. ko phải thạch anh cao mà thích bn cũng quét đc, thế nên có đổi chip cũng chả đc tích sự j cả. quét led nó có điểm giống pwm, quét càng nhiều led thì càng mờ do nguồn đuối dần. ví dụ như 16 con thì nên chia thành 2 cặp 8 con. có thể dùng ic mở rộng cổng để chia hoặc tận dụng cổng thừa của chip nhằm giảm số led quét, tăng nguồn, tăng thời gian quét cho mỗi led. còn bạn bá đạo ko chơi quét mà chơi trực tiếp thì bạn thật thừa tiền 16 con led tương ứng 16 bộ mở rộng cho 7 thanh
                  Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Nguyên văn bởi thedeath8890 Xem bài viết
                    tùm bậy . led mờ là do tính toán diện trở kg đúng chứ do thạch anh gì
                    điện trở chỉ đóng vai trò 1 phần thôi nhé, trong trường hợp mà tháo hẳn trở ra mà vẫn mờ sẽ xét đến việc quét có vấn đề
                    Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

tần số quét led ko phụ thuộc thạch anh mà phụ thuộc cách viết chương trình, thạch anh giả sử dù có nhanh tới hàng Ghz nhưng tốc độ quét led cũng chỉ 50_70Hz là cùng. Số lượng led càng lớn thì duty cycle cho mỗi led càng nhỏ, độ sáng càng giảm. 16 con led nếu quét thì mỗi con chỉ có 100/16= 6.25% duty cycle thì hỏi sao nó sáng mờ hơn 5 con với duty cycle là 100/5=20%.
                      Dùng led 7 đoạn mà cấp trực tiếp ko quét là hạ sách trong tất cả các hạ sách. Tại sao với 16 led thay vì ta quét 16 led thì sao ta ko đi quét 7 đoạn khi đó dù có vài chục con 7 đoạn thì duty cycle vẫn là 100/7=14%

Comment

hay anh chung qua hay coøn thang kia dech biet gi ma cung bay dat ngu ma phat bieu lung tung anh ha
                        chủ yếu là chất lượng thui chứ mạch có to cũng hông sao chứ làm quét mạch nhỏ mà hông sáng cũng chằng ai thèm coi
                        anh chung chị gì oi sẵn đây cho em hỏi con 89v51rd2 mình cho nó hoạt độn ở chế độ xung đôi thì làm sao anh chị đọc cái này giúp em
                        http://www.dientuvietnam.net/forums/...v51rd2-159170/
                        Last edited by thanhnha220; 16-01-2013, 14:11.

Comment

Nguyên văn bởi mast090 Xem bài viết
                          làm ăn tầm bậy. ko phải thạch anh cao mà thích bn cũng quét đc, thế nên có đổi chip cũng chả đc tích sự j cả. quét led nó có điểm giống pwm, quét càng nhiều led thì càng mờ do nguồn đuối dần. ví dụ như 16 con thì nên chia thành 2 cặp 8 con. có thể dùng ic mở rộng cổng để chia hoặc tận dụng cổng thừa của chip nhằm giảm số led quét, tăng nguồn, tăng thời gian quét cho mỗi led. còn bạn bá đạo ko chơi quét mà chơi trực tiếp thì bạn thật thừa tiền 16 con led tương ứng 16 bộ mở rộng cho 7 thanh
                          lại chém nhau rồi!^^
                          |

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhnha220 Tìm hiểu thêm về thanhnha220

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X