Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đồng hồ số Ds1307 với LM35 và ADC0804

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tan0710 Xem bài viết
    ah..ae nào biết cho mình hỏi là 74HC245 và 74LS245 thì có khác nhau gì k mà sao mình mô phỏng dùng Ls thì chạy nhưng thay HC là k chạy..?????
    đơn giản là bạn chọn con 74ls245 bên ô preview có ghi no simulator model nên ko mô phỏng đc

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
      đơn giản là bạn chọn con 74ls245 bên ô preview có ghi no simulator model nên ko mô phỏng đc
      k phải...mình biết cái đấy..k tin cậu cứ down file mình kèm theo đấy rồi thay 74ls245 bằng 74hc245 xem

Comment

thanks cậu.....Mình k có mạch nạp nên chưa đi nạp ngay được
        cậu xem mạch nguyên lý mình đính kèm file ở page 1 giúp mình..
        uhm vậy à.thế thì thử nghiệm khó đấy, mình xem sơ đồ ấy thì mạch của bạn chạy thật rùi, không có gì bàn mấy nhưng quan trọng bạn lắp ráp linh kiện có đúng chân, cấp nguồn đúng như thế ? và vẫn phải thử từng bước 1.
        chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
        Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

hi hi.Không có net em lên từ điện thoại
          Last edited by rptdnmqs; 21-01-2013, 20:54. Lý do: no
          , , ,

Comment

có thể do bạn chưa lấy được số liệu của con DS1307. pan nên truyền lên PC xem đã đúng chưa! post schematic cho a e xem với!^^
            |

Comment

Nguyên văn bởi dinhnam123 Xem bài viết
              có thể do bạn chưa lấy được số liệu của con DS1307. pan nên truyền lên PC xem đã đúng chưa! post schematic cho a e xem với!^^
              bạn xem ở page 1 nhá

Comment

@@..!! k có ae nào thêm ý kiến ah.....
                mình đã test 89 và ds không có vấn đề gì...
                mình thử ấn các nút điều khiển thì vẫn được nhưng led vẫn hiển thị hết các vạch mà không hiển thị số....

Comment

@@..!! k có ae nào thêm ý kiến ah.....
                  mình đã test 89 và ds không có vấn đề gì...
                  mình thử ấn các nút điều khiển thì vẫn được nhưng led vẫn hiển thị hết các vạch mà không hiển thị số....
                  bạn có mạch nạp để thử ngay rùi chứ. thế thử hiển thị các số trên led 7 thanh này tăng lên từ 0-9 rõ ràng rồi hả bạn ?
                  chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường

Comment

@@.....:v mình vừa hàn lại chân của trở thanh...nó chạy rồi
                    k sao....nó bị bong chân Vcc của trở thanh...tìm mấy hôm mới ra....

Comment

cái bệnh của bạn tan0710 này quả là hay gặp, vì vậy khuyên ae mình khi làm thì phải đảm bảo hàn linh kiện chuẩn đi, kiểm tra kĩ có chạm chập chân,......rùi hãng hỏi chứ cứ như kiểu thế ày..y.y thì loãng quá, chả chuyên nghiệp gì ?

Comment

thì mình làm cái này nhiều rồi mà...nhưng có bao giờ hỏng đâu....chả hỉu sao cái này lại như thế... mất mấy hôm liền mà k hỉu tại sao

Comment

bạn nối chân E vào nguồn 5V thử đi

Comment

Về tác giả

Collapse

tan0710 Tìm hiểu thêm về tan0710

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X