Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mới làm cái đồng hồ thời gian thực dùng 89c52 va ds1307 nhưng nó lại không chạy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mới làm cái đồng hồ thời gian thực dùng 89c52 va ds1307 nhưng nó lại không chạy

em vừa mới làm cái đông hồ mà nó không chạy anh em nào có thể giúp em dc không.e miêu tả sơ qua nhé.ạm chị xem sơ đò mạch có 1 chút chỉnh sưa nhé.mạch em dùng led đơn thay cho led 7 đoạn.mổi đoạn dùng 3 led màu xanh nối tiếp nhau chung anot.các chân chung 3 cấp nguồn 12v thông qua tran a1015.12v này e nối vào chân E.chân c thì nối vào led.chân b vào 98c52 thông qua trở 10k tù chân 21 đến chân 28.các doạn trong led em nối chung với nhau như đoạn a nối vói đoạn a,đoạn b nối với đoạn b và cứ như vậy đến đoạn g.sau đó từ chân 32 đến 39 thông qua trơ 220R nối vào các đoạn này.còn lại thì giống như mạch nguyên lý anh chị xem giúp em nhé...mạch này em không dù điện trở thanh
    Attached Files

ban dung R 1k noi giua ic va tran. ban nen dung tran A1013

Comment

kiem tra có điện trở kéo cho dây sda va scl trên con 13007 ko? thuật toán quét led nua
      không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Nguyên văn bởi sonkoy Xem bài viết
        mổi đoạn dùng 3 led màu xanh nối tiếp nhau chung anot.các chân chung 3 cấp nguồn 12v thông qua tran a1015.12v này e nối vào chân E.chân c thì nối vào led.chân b vào 98c52 thông qua trở 10k tù chân 21 đến chân 28.các doạn trong led em nối chung với nhau như đoạn a nối vói đoạn a,đoạn b nối với đoạn b và cứ như vậy đến đoạn g.sau đó từ chân 32 đến 39 thông qua trơ 220R nối vào các đoạn này.
        Đã là mắc nối tiếp thì làm gì có chung anot vs chung katot, đầu con nọ cắm đít con kia.
        bạn xài A1015 chân E lên 12V, chân C ra led, chân B từ VDK thì nó luôn sáng là đúng rồi. 12V>5V thì lấy đâu ra chả luôn sáng. với mấy con led này xài c1815 cũng sáng ầm ầm. led đơn ngoài thị trường thường là 3V vậy 12:3=4led chứ ko nên mắc 3led chóng toạch mà nhìn 4 led nó rõ số hơn
        Website chính thức đổi địa chỉ website thành
        Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Chắc bác ấy muốn nói mỗi đoạn gồm 3 led nối tiếp,rồi gom 7 cái anot của 7 nhánh lại như 1 con led 7 đoạn anot chung đấy ạ. Bác mast90 nói đúng rồi, không dùng A1015 với chân E lên 12V được, phải kích A1015 thông qua 1 con C1815 nữa.

Comment

Nguyên văn bởi lamsis1 Xem bài viết
            Chắc bác ấy muốn nói mỗi đoạn gồm 3 led nối tiếp,rồi gom 7 cái anot của 7 nhánh lại như 1 con led 7 đoạn anot chung đấy ạ. Bác mast90 nói đúng rồi, không dùng A1015 với chân E lên 12V được, phải kích A1015 thông qua 1 con C1815 nữa.
            bạn cho sơ đồ cụ thể đấu nối 2 con này dc không có phải đấu thế này không
            Click image for larger version

Name:	未命名.JPG
Views:	1
Size:	14.6 KB
ID:	1375664
            Email:
            phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

Nó như vầy bác àClick image for larger version

Name:	Lamp.jpg
Views:	2
Size:	63.7 KB
ID:	1375668

Comment

Nguyên văn bởi lamsis1 Xem bài viết
                Nó như vầy bác à[ATTACH=CONFIG]62337[/ATTACH]
                nhưng tin hiệu từ chân vdk cua minh ra là mức '0' thi mấc thế có ổn không
                Email:

Comment

Đảo tín hiệu ra thành mức cao mới được nhé.

Comment

Click image for larger version

Name:	Lamp.jpg
Views:	1
Size:	31.3 KB
ID:	1375672 minh ve lai như thế này có ổn không
                    Email:

Comment

Xuất tín hiệu ra led thường người ta dÙng mức 1 , bạn đổi lại mức xuất đi

Comment

Nguyên văn bởi sonkoy Xem bài viết
                        em vừa mới làm cái đông hồ mà nó không chạy anh em nào có thể giúp em dc không.e miêu tả sơ qua nhé.ạm chị xem sơ đò mạch có 1 chút chỉnh sưa nhé.mạch em dùng led đơn thay cho led 7 đoạn.mổi đoạn dùng 3 led màu xanh nối tiếp nhau chung anot.các chân chung 3 cấp nguồn 12v thông qua tran a1015.12v này e nối vào chân E.chân c thì nối vào led.chân b vào 98c52 thông qua trở 10k tù chân 21 đến chân 28.các doạn trong led em nối chung với nhau như đoạn a nối vói đoạn a,đoạn b nối với đoạn b và cứ như vậy đến đoạn g.sau đó từ chân 32 đến 39 thông qua trơ 220R nối vào các đoạn này.còn lại thì giống như mạch nguyên lý anh chị xem giúp em nhé...mạch này em không dù điện trở thanh
                        kiem tra xem bit CH của ds có về 0 chưa hay là 1 kích vào con ds cho bỏ tích cái dòng automatically initialize from PC clock .. xong cho mô phỏng lại xem nó có chây không ?
                        đam mê là không sợ khó khăn

Comment

tai sao em nap cung khong chay la sao ha anh ma mo phong van chay nhu vu bao

Comment

a đã làm xong mạch đồng hồ chưa ạ?

Comment

Về tác giả

Collapse

sonkoy Tìm hiểu thêm về sonkoy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X