Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đồng hồ ds1307?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
    haiz, đã là đồ dân dụng thì 1 2 giây có là bao thạch anh cũng có chắc là mua đc loại tốt sai số ít đâu.
    đó là ít nhất anh àh. em nhớ lúc đó nhanh tới 20-30 giây gì đó. tính ra thì cũng nhiều phết đấy anh àh

Comment

Nguyên văn bởi chjpchjp1991
      code mình up lại mục trước nè..Mạch đồng hồ thời gian thực DS1307..mình thêm code mà dọc..chứ bác machdientu.net không share buồn lắm..^^
      mình chưa down file của bạn nhưng bạn có thể cho mình hỏi là bạn viết ngôn ngữ gì vậy? có alarm không?

Comment

code mình up lại mục trước nè..Mạch đồng hồ thời gian thực DS1307..mình thêm code mà dọc..chứ bác machdientu.net không share buồn lắm..^^
        Chip ơi mình down về rồi mà mình muốn chỉnh cả giây nữa, chip sửa thêm dùm mình được không, code c mình mù tịt à, giúp mình nha chip

Comment

Nguyên văn bởi nbaoic Xem bài viết
          Mình có mạch đồng hồ ds1307+89c52 hiển thị led 7 đoạn mà trên mô phỏng mình thấy nó chạy bị lệch so với giờ thực tế. không biết thi công mạch cứng nó có chính xác như giờ thực tế không, bác nào làm rùi cho mình ý kiến, (tại không dám thi công liền) mình thank nhìu lắm
          MP trên máy tùy thuộc vào cấu hình của PC nữa, cứ bắt tay làm mạch thật mới biết đc

Comment

Mình có down mạch của bác Chip về mà mình muốn sửa thêm cả giây nữa mà mình mù tịt về code C nên nhờ bác Chip hay bác cao thủ nào giúp em với, tình hình là do thi công mạch rồi, khi cắm nguồn vào thì phía bên giây không chỉnh được nên mạch cứ đứng không chạy được, mong mấy bác giúp em với huhu, mình cảm ơn nhìu lắm

Comment

Về tác giả

Collapse

nbaoic Tìm hiểu thêm về nbaoic

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X