Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đồng hồ ds1307?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch đồng hồ ds1307?

Mình có mạch đồng hồ ds1307+89c52 hiển thị led 7 đoạn mà trên mô phỏng mình thấy nó chạy bị lệch so với giờ thực tế. không biết thi công mạch cứng nó có chính xác như giờ thực tế không, bác nào làm rùi cho mình ý kiến, (tại không dám thi công liền) mình thank nhìu lắm

Trên mô phỏng thì RTC lấy tg của PC

Comment

mình xem thời gian trên mt cũng lệch lệch luôn?

Comment

Mình cũng đã từng làm đồng hồ.
        Mô phỏng chạy đúng.
        Khi lắp ráp thì đừng để bị nhiễu là ok.

Comment

Nguyên văn bởi nbaoic Xem bài viết
          Mình có mạch đồng hồ ds1307+89c52 hiển thị led 7 đoạn mà trên mô phỏng mình thấy nó chạy bị lệch so với giờ thực tế. không biết thi công mạch cứng nó có chính xác như giờ thực tế không, bác nào làm rùi cho mình ý kiến, (tại không dám thi công liền) mình thank nhìu lắm
          Trời. làm đi chứ sợ gì, mình toàn làm mạch thật xong xui hết rồi mới bắt đầu viết code.

facebook:

Comment

thời gian của proteus phụ thuộc cấu hình máy tính, máy tính càng mạnh thì thời gian proteus mô phỏng càng chính xác.

Comment

không sao đâu do mô phỏng đấy còn làm thật thì nó chạy nhanh hơn nấu bạn cho nhiều linh kiện vào mô phỏng nó càng chậm dữ nữa làm đi cái này tui làm rùi là do mô phỏng đó bạn

Comment

uh, z mình thi công luôn coi sao, hihi,
                mà mình có nghe là hàn cái đầu con thạch anh 32.768khz xuống mass là nó ít bị nhiễu với chạy chính xác hơn phải ko?

Comment

thanks ban nha :v

Comment

uh, z mình thi công luôn coi sao, hihi,
                    mà mình có nghe là hàn cái đầu con thạch anh 32.768khz xuống mass là nó ít bị nhiễu với chạy chính xác hơn phải ko?
                    khỏi cần bạn cho chân thạch anh gần mass là được tui hông hàn võ TA vào mas mà nó chạy cụng ok 1 tháng nay chưa bsai chút nào chủ yếu là do code của bạn

Comment

Comment

cái này tui chưa thử bạn thử đi rùi chia sẻ kinh nghiệm

Comment

Nguyên văn bởi thanhnha220 Xem bài viết
                          mấy người không biết à hay là không thèm trả lời nhỉ biết mà hông nói là đồ đểu
                          Nguyên văn bởi thanhnha220 Xem bài viết
                          diễn đàn này chắc tế mấy pác cao thủ chắc còn cóc ké thì quăng sang 1 bên
                          Hoặc là đồ đểu, hoặc bị mắc mưu... hãy chọn một.
                          Last edited by HTTTTH; 07-03-2013, 00:58.
                          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

mình cũng đã làm rồi vẫn không chạy đúng được ít nhất là chậm or nhanh vài giây là ít

Comment

Nguyên văn bởi haprohaui Xem bài viết
                              mình cũng đã làm rồi vẫn không chạy đúng được ít nhất là chậm or nhanh vài giây là ít
                              haiz, đã là đồ dân dụng thì 1 2 giây có là bao thạch anh cũng có chắc là mua đc loại tốt sai số ít đâu.

Comment

Về tác giả

Collapse

nbaoic Tìm hiểu thêm về nbaoic

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X