Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help ! mạch 8051 điều khiển đóng, mở rơle

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help ! mạch 8051 điều khiển đóng, mở rơle

DO AN 1.rar
    Đây là mạch đồng hồ số ... có hẹn giờ để bật tắt rơle ! các bác xem giùm em sai ở điểm nào mà nó cứ nhảy lung tung cả lên với !

Thank các bác nhiều nhiều !

Hi do k có đc đọc code nên chỉ có thể thấy vài lỗi thôi . Thứ I mô phỏng thì k nên lắp transis làm j vì mô phỏng sẽ k cần thiết chỉ cần lắp cổng NOT là đc rồi nhé
    Thứ II mấy cái led 7seg kia sau không lấy loại 4,6 con ấy như vậy sẽ ít bị giật hơn nhé. Kt lại nhé.Thân.

Comment

Nguyên văn bởi thientanvt Xem bài viết
      Hi do k có đc đọc code nên chỉ có thể thấy vài lỗi thôi . Thứ I mô phỏng thì k nên lắp transis làm j vì mô phỏng sẽ k cần thiết chỉ cần lắp cổng NOT là đc rồi nhé
      Thứ II mấy cái led 7seg kia sau không lấy loại 4,6 con ấy như vậy sẽ ít bị giật hơn nhé. Kt lại nhé.Thân.
      Bác xem giúp em cái code luôn với ! em đã chỉnh lại như lời bác ! cái 7seg em thay vào nó ko giật nữa mà sáng mãi thế (888888) Hic ! Em bó tay luôn !
      Thân !

Comment

Hi rồi code chú lấy ở đâu sao k đưa lên , để mà còn biết đường mò chứ. K có sao mừ sữa.

Comment

Nguyên văn bởi thientanvt Xem bài viết
          Hi rồi code chú lấy ở đâu sao k đưa lên , để mà còn biết đường mò chứ. K có sao mừ sữa.
          em có gửi kèm trong file mà ! bác giúp em cái

Comment

e cũng có cái điều khiển role. nhưng khi e gắn điện vào điều khiển cái bóng đèn thì e nhấn phát nó sáng, nhấn phát nó lại k tắt, mà nó kêu tạch tạch, nghĩa là mở rồi đóng nữa. e nhấn mãi nó mới mở. khi tháo đèn ra thì e nhấn phát nào là nó đóng phát ấy. không bị giật đóng 2 lần liên tiếp. bác nào chỉ e cách triệt nhiễu với
            .

Comment

Nguyên văn bởi vdanhp Xem bài viết
              e cũng có cái điều khiển role. nhưng khi e gắn điện vào điều khiển cái bóng đèn thì e nhấn phát nó sáng, nhấn phát nó lại k tắt, mà nó kêu tạch tạch, nghĩa là mở rồi đóng nữa. e nhấn mãi nó mới mở. khi tháo đèn ra thì e nhấn phát nào là nó đóng phát ấy. không bị giật đóng 2 lần liên tiếp. bác nào chỉ e cách triệt nhiễu với
              .
              Bạn up lên cho mình tham khảo với !

Comment

Ai giúp em với ! ! !

Comment

Về tác giả

Collapse

vannamqn Tìm hiểu thêm về vannamqn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X