Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các anh ơi giúp em với!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các anh ơi giúp em với!!!!!!!!!!!

tụi em có đồ án môn học là:dùng 89s52va 6 led 7 thanh( lập trình c )hiển thị thời gian thực .sắp nộp rùi mà vẫn chưa đâu vào đâu.Anh nào bít thì chỉ em với.thanks các anh nhìu
    Last edited by maucian8x; 14-09-2008, 15:10.

Lập trình asm thì mình có thể giúp được.Còn C thì mình bó tay.
    Chúc may mắn!

Comment

Nguyên văn bởi maucian8x Xem bài viết
      tụi em có đồ án môn học là:dùng 89s25va 6 led 7 thanh( lập trình c )hiển thị thời gian thực .sắp nộp rùi mà vẫn chưa đâu vào đâu.Anh nào bít thì chỉ em với.thanks các anh nhìu
      Ủa!tôi tưởng là 89s52 chứ,loại 89s25 là con j thế nhỉ?
      YM :

Comment

Nguyên văn bởi maucian8x Xem bài viết
        tụi em có đồ án môn học là:dùng 89s52va 6 led 7 thanh( lập trình c )hiển thị thời gian thực .sắp nộp rùi mà vẫn chưa đâu vào đâu.Anh nào bít thì chỉ em với.thanks các anh nhìu
        Bạn đã thiết kế phần cứng chưa vây? Ở đây có một mẫu thiết kế nhưng code bằng asm.
        Attached Files
        What you see is what you get :D

Comment

thanks anh nhìu !!!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi Dylan Xem bài viết
            Bạn đã thiết kế phần cứng chưa vây? Ở đây có một mẫu thiết kế nhưng code bằng asm.
            Cái file ct đồng hồ của bạn đưa kèm chỉ nên tham khảo thui, bởi vì đồng hồ này chạy giờ không chính xác, muốn chỉnh sửa thời gian thì rất cực, bởi nó ko đếm giờ bằng timer mà đếm giờ bằng thời gian thực hiện các câu lệnh. Theo mình thì nên viết đồng hồ bằng RTC12C887 là dễ và cực kì chính xác.

Comment

Về tác giả

Collapse

maucian8x Tìm hiểu thêm về maucian8x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X