Thông báo

Collapse
No announcement yet.

lập trình cho chip 8051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• lập trình cho chip 8051

Chào các bác hiện nay mình làm một kit8051 sử dụng chip chuyển đổi USB-UART để có thể giao tiếp với pc qua cổng USB vậy để viết chương trình truyền nhận dữ liệu giữa pc và 8051 bằng assemly thì viết chuong trình truyền nhận theo giao thức USB hay theo giao thức của RS232

Mình cũng đang tìm hiểu đề tài này, pac' nào có tài liệu thì post lên để anh em thao khảo nha
    VINI2 -Giang Khanh Long - Tran Van Cuong

Comment

Nguyên văn bởi newcommer Xem bài viết
      Chào các bác hiện nay mình làm một kit8051 sử dụng chip chuyển đổi USB-UART để có thể giao tiếp với pc qua cổng USB vậy để viết chương trình truyền nhận dữ liệu giữa pc và 8051 bằng assemly thì viết chuong trình truyền nhận theo giao thức USB hay theo giao thức của RS232
      đã sử dụng chip chuyển đổi rồi thì phải giao tiếp rs232 chứ

Comment

Nguyên văn bởi newcommer Xem bài viết
        nếu bạn viết được theo giao thức usb thì đổi usb-uart để làm gì?

Comment

chào .minh co một đồ án như thế này moi ngừoi xem co thể giup minh khong he. ( ĐIỀU KHIỂN ĐỘNG CƠ DC VÀ DÙNG BÀN PHIM KẾT NỒI VỐI LCD ĐỂ RA LỆNH CHO VXL THỰC HIÊN ĐIỀU KHIỂN ĐỘNG CƠ DC ) các bạn xem có thể giup dùm mình he. và có thể send qui trinh thao tac như thế nào he. mình còn mơ hồ về vấn đề này lắm.cám ơn các bạn nhiều lắm.mail: truenhu@yahoo.com

Comment

chào! mình có đồ án là sử dụng 89s52 điều khiển tốc độ động cơ dc thông qua dac 0809 mà chẳng biết tí nào về dac0809 có ai biêt sử dụng cho mình biết với cảm ơn hihi
            cho mình biết sớm nhé

Comment

Dac0808 chứ ko phải dac0809 bạn à.
              Chỉ có adc 0809 thôi.

Comment

em đang tham gia đội robocon cua trường nhưng vẫn chưa biết nhiều về chip dùng trong robocon cũng như là mạch điện trong đó
                pác nào có kinh nghiem thì chỉ em với.thank's!

Comment

vì là lần đầu tham gia nên còn rất nhiều bỡ ngỡ các pác ak?
                  chỉ dùm em nha.

Comment

emall cua em la parkcd7@yahoo.com

Comment

mọi người giúp mình xác định màu dây của cổng LPT<25 chân> với,mình xác định rôi nhưng sợ ko đúng hix

Comment

Về tác giả

Collapse

newcommer Tìm hiểu thêm về newcommer

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X