Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch trái tim dùng 89c51 phải restart nhiều lần mới hoạt động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ!
    Mình điên quá hàn lại mạch mới thì đã hết vấn đề restart, khổ cái quên để ý màu led như bạn ở trên nói, led mình còn lại từ hồi trước học mấy chục tiết môn vi điều khiển, giờ gắn xen kẽ với nhau rùi có cả vàng, đỏ, xanh dương, xanh lá... giờ khắc phục thế nào đây, mình đã thử gắn thêm trở 220 vào các chân led màu xanh dương với xanh lá rùi mà vẫn không được.
    Last edited by eleanor; 01-07-2013, 14:04.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
      Bạn [MENTION=278962]eleanor[/MENTION] "tìm cách" đưa lên diễn đàn sơ đồ bạn ráp, nếu có thể thì chụp hình mạch luôn.... Tìm cách là tôi thấy bạn còn "mới" chưa biết cách đưa hình, tài liệu lên diễn đàn này.
      [MENTION=158837]mast090[/MENTION]: schematic chứ chữ bạn viết ở post #2, tôi hông hiểu là gì
      hjc, gõ lộn tí mà bác bẻ em ác thế
      Website chính thức đổi địa chỉ website thành
      Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Nguyên văn bởi eleanor Xem bài viết
        Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ!
        Mình điên quá hàn lại mạch mới thì đã hết vấn đề restart, khổ cái quên để ý màu led như bạn ở trên nói, led mình còn lại từ hồi trước học mấy chục tiết môn vi điều khiển, giờ gắn xen kẽ với nhau rùi có cả vàng, đỏ, xanh dương, xanh lá... giờ khắc phục thế nào đây, mình đã thử gắn thêm trở 220 vào các chân led màu xanh dương với xanh lá rùi mà vẫn không được.
        cũng chưa hẳn do mạch cũ nhé bạn, mình dạo này sửa mấy cái mạch cũ cho nó chạy mấy cái nguồn adapter cũng bị reset suốt. lắp thêm vài em tụ lọc 104 vào sát các chân Vcc của nó ngon lành ngay
        Website chính thức đổi địa chỉ website thành
        Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Nguyên văn bởi mast090 Xem bài viết
          cũng chưa hẳn do mạch cũ nhé bạn, mình dạo này sửa mấy cái mạch cũ cho nó chạy mấy cái nguồn adapter cũng bị reset suốt. lắp thêm vài em tụ lọc 104 vào sát các chân Vcc của nó ngon lành ngay
          bà con hay quên mấy con filter cap nầy lắm.... tụ nhỏ vậy chứ làm được rất nhiều việc cho mấy con ic số nhất là mcu/vdk, ttl...
          ở post #17, vui chút mà bác... tôi biết bác gõ lầm mà...
          Mãi đi tìm vàng.

Comment

ai gửi cho tớ cái sơ đồ hoàn chỉnh và chính xác đc ko ?
            ym: anhlaai_yeuanhemsebiet_nd9x@yahoo.com

Comment

bạn có thể vẽ cho mh cái sơ đồ trái tim và có chữ love ở giữa ko0?

Comment

Về tác giả

Collapse

eleanor Tìm hiểu thêm về eleanor

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X