Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn làm LED trái tim RGB đa màu (Phiên bản 1.0)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cảm ơn chủ topic nhiều lắm, mà bạn ơi cho mình xin danh sách linh kiện được không ạ?
    Email của mình đây: tranhaidangth22kt@gmail.com
    1 lần nữa cảm ơn Bạn nhe!

Comment

bác cho e xin danh sách linh kiện với code được ko bác.
      mail e đây : chickenlove17991@gmail.com
      tks bác trước nhé

Comment

bạn có thể gửi cho mình danh sách linh kiện và cách nối dây được ko? Thank
        mail mình la: phanchuong1988@gmail.com

Comment

nhìn video này cũng đẹp nắm đó, bạn cố gắng phát huy nhé.

Comment

Tổng chi phí cho mạch này là bao nhiêu tiền vậy chủ thớt.
            Link down mạch in bị die rồi bạn. Send hộ mình cả link xem thêm luôn nha.
            coolboyprc@gmail.com
            Last edited by Intspear; 04-10-2013, 12:38.

Comment

mô phỏng bằng gì đây proteus ko mở được

Comment

mạch này cả hộp đẹp thì chỉ tầm hơn 200N tí thôi. tặng quà sinh nhật bạn gái thì bồ kết luôn.

Comment

các bác hướng dẫn giùm em cách hàn led 1 màu với.... chân nào chung các bác nói rõ giùm em ...thank

Comment

chủ thớt ơi giúp với............................................... ..............

Comment

cái bạn tham khảo cách làm của bạn này nhé:
                      Inc409°
                      && 0126.242.2000

Comment

Last edited by INC4O9; 30-11-2013, 11:15.
                        Inc409°
                        && 0126.242.2000

Comment

em muốn xin code và file proteus của cái này được ko ạ... em là sinh viên... chỉ chạy trên proteus chứ ko đủ điều kiện để làm hàng nhái

Comment

bạn ơi, bạn có thể cho mình xin file hex full của mạch này được ko? mình làm mạch rồi, nhưng chạy rất ít hiệu ứng.
                            mail của mình là 09520038@gm.uit.edu.vn

Comment

led rgb theo mình không khó làm đến như vậy bạn nào kết quả này thì theo mình làm thử cái này mua lấy 3 led đỏ+3led xanh lá cây+3led xanh da trời,sau đó sếp lại thành 3 con led (1 đỏ+1 xanh lá+1 xanh da trời) ,ruì dùng 1 ic đếm điều khiển hoặc lập trình cũng được để thấy các màu sắc thay đổi .có 7 tổ hớp cơ bản dễ làm là :
                              000 , 001, 010, 011,100,101,110,111 tổ hơpk 000 và 111 chỉ có thể có 1 trong hai tổ hợp sáng tùy theo cách mắc led anode chung hoặc cathode chung như vậy chỉ được 6 mầu thui,chuyên nghiệp hơn các bạn mua lun led rgb tích hợp do thằng Tung của sản xuất có hai loại cơ bản đó là loại 6 dây ra thực tế chỉ có 1 dây Data,2 dây nguồn vì nối thành dây dài nên có 6 dây trong là chíp UCS1903BC hoặc UCS 1953BC ,LOẠI 2 có 8 dây bên trong là chíp LPD6803 chỉ có 2 dây là Di và CI để điều khiển, cái lợi ở đây là có mạch điều khiển bán luôn trên thị trường ,tự làm cũng chỉ mất 2 chân vi điều khiển như vậy thì mạch đơn giản hơn rất nhiều.

Comment

hay thật đó mình dịnh làm 1 cái nho nhỏ để tặng em gái mà k có lam được vì mình k phải là dân điện tử khó quá ra quán đèn led thì nó chém mẻ dao luôn có ai biết chỉ mình vói mình chỉ cần bo 32 cổng nhiều màu là được

Comment

Về tác giả

Collapse

INC4O9 Tìm hiểu thêm về INC4O9

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X