Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bộ định thời!?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bộ định thời!?

các bác ơi em tìm đọc mấy tài liệu nói về bộ định thời nhưng mãi vẫn chưa trả lời được mấy câu này:

1/ Các bộ định thời của 89C51 có bao nhiêu chế độ làm việc, nêu cụ thể từng chế độ?
    2/Các thanh ghi của bộ định thời 1(Timer 1) nằm ở vị trí bao nhiêu trong vùng SFR?
    3/Ngắt là gì, có mấy loại ngắt, công dụng của ngắt. ví dụ về công dụng đó, cách sử dụng hàm ngắt trong chương trình, cấu trúc hàm ngắt!
    4/ chip AT89C51 làm việc ở điện áp ....V+-........%

Các bác giúp em với, em mới tìm hiểu về VDK nên rất mong được sự giúp đỡ của mọi người! thanks mọi người trước!hihi!

u đúng là học VDK nhưng chưa học từ gốc . Tìm đọc cuốn VDK của Tống Văn Ôn ( hay Ơn jj đó ) sẽ trả lời đc mọi thắc mắc of u , ok ?

Comment

mình đã đọc cuốn đó nhưng chưa thấy viết gì liên quan cả, giúp mình được kô!?

Comment

Bạn mua sách của thầy Nguyễn Tăng Cường sẽ có rất đầy đủ lý thuyết và bài tập
        Chúc may mắn!

Comment

nếu trả lời thì dài lắm.tóm tắt 1 chút những cái gì mình biết.4 chế độ làm việc timer 13 bit,timer 16 bit,tự nạp lại 8 bit và tách timer (đây là của timer 0 và 1). còn timer 2 thì tìm đọc thêm nhé.ngắt để tận dụng tối đa cpu.ưu tiên xử lý 1 công việc.at8051 làm việc ở 5v.sfr t2mod=0xc9.

Comment

bạn có thể nói rõ hơn được hok? plzz!? mình mù tịt về mấy cái phần cứng này!huhu!help!

Comment

Nguyên văn bởi super_noob Xem bài viết
              mình đã đọc cuốn đó nhưng chưa thấy viết gì liên quan cả, giúp mình được kô!?
              Bạn xem file tôi gởi kèm xem có dễ hiểu hơn ko.
              Bạn cũng có thể tìm đọc sách Vi xử lý của thầy Hồ Trung Mỹ. Sách có phần viết ngắn gọn về 8051 nên hy vọng bạn dễ hình dung hơn.
              Thân mến
              Attached Files

Comment

toi muon tang giam xung 89 bang nut bam.thi phai lam sao?mong may ban chi giup.cam on nhieu...

Comment

Về tác giả

Collapse

super_noob Tìm hiểu thêm về super_noob

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X