Thông báo

Collapse
No announcement yet.

vấn đề về led matrix 8*8

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vấn đề về led matrix 8*8

Mình dùng led 8*8 và con 74595 mà không biết khi quét đèn xanh để làm nền mà khi đèn đỏ sáng thì trên cột đó đèn xanh cũng sáng hơn bình thường nhìn không được đẹp cho lắm giúp mình với nha.Ah mà mình nên nối chân data của led màu xanh và led đỏ riêng hay nồi liên tiếp chúng với nhau nhỉ.
    -Linh Kiện Điện Tử DBOT
    06-Ngô Sỹ Liên-Liên Chiểu-Đà Nẵng 0988690009-0914333224

minh cung dang lam quang bao , theo minh noi rieng de? ta DK de~ hon bac" dung IC dich nao, minh dung 74hc595 de? quet cot , tung con 595 dau ra cua no" noi voi 1 mau cua LED matrix , vay la moi~ 1 kon LED la 2 kon 595!
    Ngày mai bắt đầu từ ngày hôm nay!!!

Comment

sac nham roi wen ko doc ky~ dau bai` cau. cung~ dung 595 nagi wa" hi`! chi tiet xem tai:http://dientuvietnam.net/forums/show...led+matrix+8x8

Comment

Co anh chi nao co phan so do chan cua ma tran led khong cho em xin em dang lam do an lien quan den con nay(phan tao tren eagle con nay cung duoc "uvp2788a' cung duoc neu co xin anh chi gui vao email:"thewaldthy@gmail.com" em xin chan thanh cam on

Comment

vào đây nè bạn cố găng mà đọc nhiêu thứ bổ icks lắm http://dientuvietnam.net/forums/show...?t=251&page=47

Comment

MẠCH CUA MINH NHƯ THẾ NÀY NHƯNG KHÔNG CHẠY ĐƯỢC KHÔNG BIẾT LÀ VÌ SAO NHỈ.
            AI BIẾT GIỨP MÌNH VỚI
            -Linh Kiện Điện Tử DBOT
            06-Ngô Sỹ Liên-Liên Chiểu-Đà Nẵng 0988690009-0914333224

Comment

xem wa tôi thấy con 595 bác chưa nối nguồn và âm nguồn

Comment

thế bác làm 1 con led matrix thồi à nếu làm 1 con led matrix cần j` phải tốn như thế

Comment

Các bạn chịu khó vào mục quang báo tìm lại sơ đồ tí.Lúc trước mình có po sơ đồ 6 led matrix chỉ dùng ic chốt thôi.Cũng đơn giản và dễ điều khiển lắm.Chạy cũng tốt nữa
                  Chúc may mắn!

Comment

ko bít cao thủ nào làm dc matrix 2 dòng dùng 74HC595 chưa nhỉ cho em xin cái code y
                    em chĩ mới làm dc 1 dòng ah mong các cao thủ chỉ giáo thêm cho em
                    em đang nghiên cú làm cho cửa hàng mình 1 cái mong các pác giúp
                    8051 là con em viết thành thạo. em sẵn sàng giúp đỡ các pác nếu em có thể
                    liên lạc với em qua địa chi email: Mob: 01882.076.989

Comment

chào các đại ca!
                      cho em hoi nhanh chút : jas thị trường của matix lep 8*8 bao nhju vậy?
                      jups em voi em dang can gấp

Comment

à mà bác nào có chút TL về mạch quang báo hiển thị trên lp matix 8*8 cho em xin chut.
                        thanks các bác
                        nhiu nha

Comment

Nguyên văn bởi ledantm Xem bài viết
                          MẠCH CUA MINH NHƯ THẾ NÀY NHƯNG KHÔNG CHẠY ĐƯỢC KHÔNG BIẾT LÀ VÌ SAO NHỈ.
                          AI BIẾT GIỨP MÌNH VỚI
                          hic.. nhìn cái sơ đồ của bạn thấy là lạ...
                          1)
                          bạn mua con led matrix ấy là loại nào vậy Anot chung
                          hay là Katot chung? nếu như theo sơ đồ bạn thiết kế thì nó phải sử dụng cho loại katot chung mà mình thấy trên thị trường thường là loại anot chung. ko biết bạn đang sở hữu loại led nào?
                          2)
                          sơ đồ chân của con led matrix mà bạn sử dụng trong hình là bạn lấy ở đâu vậy, tự đo hay là lấy của ai? hình như bạn nhầm chân rồi:
                          mấy chân chung là 22 19 16 13 3 6 9 12..
                          bạn kiểm tra lại xem nhé.

ah mà ko biết đây là sơ đồ phác thảo để bạn cắm test board hay là vẽ mạch in? bạn cần kiểm tra mấy chân nguồn cho các IC, chân EA và chân reset của con VDK. ngoài ra cần nối vào mỗi chân của con 595 một con R khoảng vài om. hình như là màu đỏ sáng hơn, nên R cho màu đỏ là 10om, R cho màu xanh là 4R7.

Comment

mình đang làm mạch quang báo hiển thị trên matrix 8*8 mà mắc wa.
                            mong mọi ngừoi giúp đỡ tui với
                            thanks nhiu nhiu!!

Comment

bac nao co mach dieu khien dong co DC servo bang pic cho tui xin voi

Comment

Về tác giả

Collapse

ledantm Tìm hiểu thêm về ledantm

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X