Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đồng hồ dùng 89C51 và DS1307 đặt nhiều thời điểm hẹn giờ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đồng hồ dùng 89C51 và DS1307 đặt nhiều thời điểm hẹn giờ

Xin nhờ các bạn trong diễn đàn giúp mình làm một mạch đồng hồ dùng Ds1307 và 89C51 hiển thị LED 7 đoạn có thể đặt được nhiều thời điểm hẹn giờ
    Xin trân trọng cảm ơn và biết ơn!
    |

* luồng nào cái ông này cũng hỏi cái giao tiếp DS1307 thế , hỏi google chưa ? search trong diễn đàn chưa ?
    Chủ yếu là biết cách ghi giá trị vào RTC và lấy giá trị ra thui , còn hiển thị trên LCD hay LED là như nhau. Bực ghê !

Comment

Cảm ơn bạn Zz_Bi_zZ đã trả lời!
      Vì trình độ còn thấp nên phai hoi nhieu nơi mong anh bạn thông cảm, nếu là cao thủ xin hãy giúp tôi làm một cái hoàn chỉnh!
      Cách thức để đặt được nhiều thời điểm hẹn giờ.
      |

Comment

Nguyên văn bởi tu_pj06 Xem bài viết
        Cảm ơn bạn Zz_Bi_zZ đã trả lời!
        Vì trình độ còn thấp nên phai hoi nhieu nơi mong anh bạn thông cảm, nếu là cao thủ xin hãy giúp tôi làm một cái hoàn chỉnh!
        Cách thức để đặt được nhiều thời điểm hẹn giờ.
        Xin góp chút ý kiến với bạn về phần đặt nhiều thời điểm hẹn giờ :
        Khi đã ghi đọc thời gian thành công với DS1307, bạn định nghĩa các thời điểm như bạn muốn
        "
        thoi_diem_1 data 30h
        thoi_diem_2 data 31h
        thoi_diem_3 data 32h
        enable_1 bit 20h
        enable_2 bit 21h
        enable_3 bit 22h
        ......

"
        trong chương trình chính, để hiển thị thời gian liên tục thì bạn phải cập nhật thời gian liên tục từ DS1307, trong khi cập nhật thì bạn chèn thêm code kiểm tra xem bit enable nào được bật, enable nào được bật thì kiểm tra thời gian của DS1307 có bằng thời gian của thoi_diem đó......
        Chúc bạn thành công
        0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
        ||
        PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

Sao thời gian gần đây thấy anh em diện tử có vẻ mê cái đồng hồ DS1307 ghê đó. Còn mình thì vẫn thích con 12C887 thôi vì nó không cần dùng pin ngoài, thiết kế mạch gọn gàng.

Comment

Các bác nào có ứng dụng của con 12c887 về hiển thị giờ, ngày tháng năm + báo thức thì giúp em với nha.

Comment

Nguyên văn bởi Mr_se7en Xem bài viết
              Sao thời gian gần đây thấy anh em diện tử có vẻ mê cái đồng hồ DS1307 ghê đó. Còn mình thì vẫn thích con 12C887 thôi vì nó không cần dùng pin ngoài, thiết kế mạch gọn gàng.
              Cái nào cũng cần phải có pin, để nhở cúp điện khỏi phải chỉnh giờ lại. mà ở mình thì hay cúp theo ngày lắm mà! Ngày trái đất?

Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi Mr_se7en Xem bài viết
                Các bác nào có ứng dụng của con 12c887 về hiển thị giờ, ngày tháng năm + báo thức thì giúp em với nha.
                Úi trời!!!!!!
                Bác chưa dùng? sao bác ca nó quá vậy?

Comment

Mình vừa làm cái đồng hồ dùng avr và ds1307 nhưng mỗi ngày nó chạy nhanh khoảng 1 phút, mình nghĩ là do thạch anh của con ds1307 không chuẩn. Có anh em nào dùng rổi có kinh nghiệm góp ý kiến hộ với. Nếu tại thạch anh thì nên dùng thạch anh loại nào, mua ở đâu và khoảng bao nhiêu tiền? Cám ơn các bác trước nhé!

Comment

thạch anh loại 32K ngoài chợ thường không được chính xác. Em thử dùng loại thạch anh 32K tháo ra từ đồng hồ đeo tay ý, chính xác hơn nhiều. Khi hàn mạch nối vỏ thạch anh với đường GND của mạch để thêm ổn định.
                    Ngoài ra khi biết được chính xác thời gian nhanh chậm do thạch anh thì có thể thêm phần lập trình phần mềm bù lại thời gian nhanh chậm để tăng độ chính xác.
                    Ethernet-RS232, PIC Webserver, RFID Reader
                    CallerID, Cảnh báo BTS, ...
                    0988006696
                    linhnc308@gmail.com
                    http://linhnc308.blogspot.com

Comment

Dung 89C51 de DO Tan So

các anh chị giúp em với. có ai có code "Đo Tần Số, Do công suất" chỉ em với!!!

Comment

em đang làm đồ án về hiển thì đồng hồ , ngày tháng năm trên LCD dùng 89C51 các bác có sơ đồ nguyên lý , phần lập trình thì up lên cho em với ....
                        hoặc gửi vào gmai của em : hoanghaihic@gmail.com
                        mong các anh giúp đỡ!

Comment

Do Ho so Vi Dieu Khien

Chào các bạn mình đang làm 1 đồ án sử dụng VDK 89 c51, mình đã lập trình được đầu ra hiển thị giờ phút giây, mình muốn hỏi các bạn bây giờ mình muốn hiển thị tuần thì cách làm như thế nào? mình lấy dữ liệu thời gian từ DS1307

Comment

bạn nào cần thì tôi gửi
                            Nhận làm mạch vi điều khiển, ghép nối máy tính, mạch xung số
                            mail:
                            dd: 0973423905

Thương trường là chiến trường. tiến lên để kiếm tiền

Comment

các bác có mạch và code không cho em với em cũng thích làm lắm mà k biết như thế nào em ham làm mấy cái này lắm mà k có ai hướng dẫn cả chỉ mầy mò được mấy cái led chạy chữ thui
                              DANIEL VU

Comment

Về tác giả

Collapse

tu_pj06 Tìm hiểu thêm về tu_pj06

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X