Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cứu với bà con!giải mã bàn phím xuất ra led 7 đoạn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cứu với bà con!giải mã bàn phím xuất ra led 7 đoạn

chào các bạn
    mình cần viết chương trình giao tiếp bàn phím ma trận 4x4 với 1 led 7 đoạn bằng ASM .Mong các bạn cho ý kiến

Bạn viết bằng C hay ASM vậy?
    Nếu ASM thì mình có thể giúp được chút ít.
    Quả thực là mình mới học VXL , nhưng phần bàn phím này mình đã lập trình và có thể góp cho bạn vài ý kiến

Comment

Bang ASM ban oi, ban co the giup minh ko? minh cung dang tim hieu van de nay, cam on ban nhieu. phan so do + code nhe ban

Comment

sơ sơ như thế này, cậu tạo một biến lưu mã quét phím , sau đó gọi chương trình con quét phím, kiểm tra xem có phím nhấn không, nếu có thì trả về biến, không có thì giữ nguyên, sau đó gọi chương trình con hiển thị led, đưa giá trị của phím trong biến vào thanh ghi A, tra bảng mã led và đưa ra port_led !

Comment

Nguyên văn bởi huynh-dang Xem bài viết
          Bang ASM ban oi, ban co the giup minh ko? minh cung dang tim hieu van de nay, cam on ban nhieu. phan so do + code nhe ban
          đọc quyển 8051 của bác Tống Văn On là có ngay.
          |

Comment

Mình cũng tham khảo sách vở thui nên cũng viết đc cái code test bàn phím, nhưng sao mô phỏng nó ko chạy, ko biết có bị lỗi ở chỗ nào ko, nếu bạn muốn tham khảo thì mình up cho bạn tham khảo, tiện thể anh em pro nào giúp em tìm chỗ sai lun nhe.
            file proteus.zip

Comment

Về tác giả

Collapse

atmel87 Tìm hiểu thêm về atmel87

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X