Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[HELP] CHương trình đếm sản phẩm ko chạy???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP] CHương trình đếm sản phẩm ko chạy???

Yêu cầu là 1 chương trình đếm sp đơn giản sử dung 8051 để đếm và xuất ra 3con led7(tối đa 999).EM cho cảm biến nối với ngắt ngoài để kích xung đếm.
    Em có thử viết chương trình và thử = proteus thì ko chạy,Nó chả đếm j cả.bác nào kiểm tra chương trình giùm em với.

Em gửi cả chương trình và file proteus luôn đó,bác nào check giùm em với ko thì em chết mất thôi,sắp nạp bài rồi
    Attached Files

Dùng led 7doan va tran trong proteus khó chạy đúng được cho dù code dúng.
    Với bài tập nhỏ này bạn nên vẽ mạch thực tế luôn đi sẽ dễ chạy đúng hơn.
    Bây giờ ít ai dùng led loai k chung cả.Với lại mức 1 của 89c51 ko đủ dòng kích led sáng được đâu nhé bạn.
    Nếu viết code ko được mình sẽ giúp.
    Chúc may mắn

Comment

Vấn đề của mình là code,vì bài tập viết code mà,nhưng đk là phải mô phỏng đc cho mọi người thấy.bạn giúp mình nhé

Comment

Nguyên văn bởi boconganh Xem bài viết
        Vấn đề của mình là code,vì bài tập viết code mà,nhưng đk là phải mô phỏng đc cho mọi người thấy.bạn giúp mình nhé
        bạn cứ làm theo bác tc8051 thay led k chung bằng led 7 a chung đi (thay trong proteus ấy) chứ pin của AT89C51 sao kéo dòng nổi

Bạn nên test từng phần trước, lúc đầu là test phần hiển thị led7 đoạn coi ok ko
        Sau đó test phần ngắt ngoài

Nếu 2 cái đó ok hãy merge lại chứ gộp một đống rồi khó debug lắm
        Kit thí nghiệm 8051 + mạch nạp + cable + LCD16x2 + CD hướng dẫn, giá chỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

boconganh Tìm hiểu thêm về boconganh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X