Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Góp ý dùm mình về cái mạch đo nhiệt độ (LM35+8951)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Góp ý dùm mình về cái mạch đo nhiệt độ (LM35+8951)

Gần tết rồi, trời se lạnh. Mình định làm một cái nhiệt kế điện tử.
    Đây là sơ đồ mạch mình vẽ bằng orcad, các bạn góp ý dùm mình, xem có cần phải chỉnh sửa hay thêm thắt gì ko (xong là mình làm mạch lun)? Cảm ơn nhiều!
    Attached Files

Nguyên văn bởi vodangks Xem bài viết
    Gần tết rồi, trời se lạnh. Mình định làm một cái nhiệt kế điện tử.
    Đây là sơ đồ mạch mình vẽ bằng orcad, các bạn góp ý dùm mình, xem có cần phải chỉnh sửa hay thêm thắt gì ko (xong là mình làm mạch lun)? Cảm ơn nhiều!
    xem thử ở đây nha bạn http://www.khongtenmien.com/forum/showthread.php?t=700

file đính kèm có công thức tính, và cách cân chỉng đó.
    Góp ý về cảm biến nhiệt: theo mình bạn nên dùng ds1820 thì hay nhất, ko phải làm mạch , ko phải cân chỉnh, ngõ ra số

Comment

Cái thiết kế của bạn như vậy là OK rồi đó việc còn lại là viết code thôi thì chạy được rồi , con LM35 nó rất dễ làm, nhưng nếu như ứng dụng thực thế để làm nhiệt kế thì bạn nên tính lại giá thành khi làm xong hết bao nhiêu tiền, có tốt hơn ta chạy ra ngoài mua 1 cái nhiệt kế điện tử không. Bạn có thể dùng AVR hoặc PIC nó có tích hợp sẵn ADC khi đó có thể bỏ con ADC0804. nếu dùng 89 thì nên dùng con 89c2051 cho đẹp.

Comment

Nguyên văn bởi bluechip Xem bài viết
        Cái thiết kế của bạn như vậy là OK rồi đó việc còn lại là viết code thôi thì chạy được rồi , con LM35 nó rất dễ làm, nhưng nếu như ứng dụng thực thế để làm nhiệt kế thì bạn nên tính lại giá thành khi làm xong hết bao nhiêu tiền, có tốt hơn ta chạy ra ngoài mua 1 cái nhiệt kế điện tử không. Bạn có thể dùng AVR hoặc PIC nó có tích hợp sẵn ADC khi đó có thể bỏ con ADC0804. nếu dùng 89 thì nên dùng con 89c2051 cho đẹp.
        uhm, nếu ra ngoài mua một cái thì có thể rẻ hơn. Nhưng mình học điện tử nên thích tự làm hơn. Mình làm để treo trong nhà chơi thui. Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình nha, thanks!

Comment

Sau đây là thành quả sau 1 ngày in mạch, ủi, ngâm và hàn (ngán nhất vụ hàn, hít chì phê quá, hic!!!), lập trình.

Last edited by vodangks; 18-01-2009, 09:05.

Comment

bạn ơi bạn có thể cho minh xin tham khảo, cai sơ đồ mạch với .phần lập trình được ko bạn. minh đang làm đồ án về đo điệp áp dc dung adc 0804 va vdk 89c51 giong như bạn. thanks ban nhiều nha. bạn gưi wa mail : canhkiet@gmail.com . thanks bạn

Comment

lâu quá rồi không biết có còn online ko.mạch chạy tốt chứ bạn?bạn gởi mail cho mình tham khảo bài làm của bạn với,email mình ne: cn42009@gmail.com.

Comment

bạn vodangks cho mình xin tài liệu đo nhiệt độ với mình đang làm tiểu luận. bạn gửi qua mail giúp mình: thienkiem710@yaoo.com

Comment

Nguyên văn bởi thienvien Xem bài viết
                  bạn vodangks cho mình xin tài liệu đo nhiệt độ với mình đang làm tiểu luận. bạn gửi qua mail giúp mình: thienkiem710@yaoo.com
                  http://www.dientuvietnam.net/forums/...ds18b20-60638/

Comment

mach do nhiet do

em can mach do nhiet do hien thi tren led 7 thanh, can co mach nguyen ly, sodo lap rap, va code chuong trinh cho 89c52, anh nao giup em voi

Comment

Về tác giả

Collapse

vodangks Tìm hiểu thêm về vodangks

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X