Thông báo

Collapse
No announcement yet.

8051 * 3 in 1: Đo nhiệt độ - Đồng hồ thời gian thực - Giao tiếp máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình không down đc, ai down đc thì share cho mình tham khảo với. mình rất thích đề tài này. thanks
    email của mình: nguyen27k@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi koakoa_238 Xem bài viết
      Chương trình Asembly mình gửi file Hex có dung lượng 7.8Kb. Sở dĩ nó lớn là vì mình tập trung khá nhiều vào phần tạo giao diện 8051 với người dùng qua LCD, để việc chọn chế độ làm việc, cài đặt,... là trực quan nhất.
      Nếu bạn làm RTC và Nhiệt độ dùng ADC0809, LM35Dz, DS1307 thì bạn có thể dùng các hàm mà mình viết để Test từng khối luôn. Sau đó thì ghép chúng lại và tạo giao diện người dùng của riêng bạn nữa là ok.
      Bạn có thể lược bớt các hàm ngắt để bỏ phần giao tiếp PC đi.
      Mạch thì bạn bỏ phần Max232.
      Viết bằng Asembly thì mình hiểu rõ được nguyên tắc lập trình theo từng bit của các thành phần, nhưng chương trình bao giờ cũng rất dài. Bạn có thể viết bằng AVR hoặc PIC để được dễ dàng hơn.

Đây là link mới của chương trình "Đo nhiệt độ - Đồng hồ thời gian thực - Giao tiếp máy tính" mà mình mới upload lại và gửi đến các bạn.
      Free File Sharing Made Simple - MediaFire

LBF -
      Invalid or Deleted File.

The key you provided for file download was invalid. This is usually caused because the file is no longer stored on Mediafire. This occurs when the file is removed by the originating user or Mediafire.

If you believe you have reached this page in error, please contact support.
      Click here to view our help resources

Comment

• ai có thì up link cho ae xem với
        Mail:

Comment

• up...........................
          Mail:

Comment

• Ai có thì up lên hộ mình với. Thanks nhiều

Comment

• Đúng là đề tài này hay. Tôi cũng đã làm về nó rồi. Thấy rất thú vị nhưng còn chưa chuẩn lắm cần phải sửa mới được.
              BQT diễn đàn CafeSua360
              Địa chỉ:

Comment

• a cứ up lên cho ae xem và tham khảo với
                Mail:

Comment

• Có ai có code này k up lên cho a e với. Mình cũng đang rất cần phần này. Thank

Comment

• sao mãi mà ko thấy ai up link hết vậy. đây là đề tài hay mà
                    Mail:

Comment

• Các bạn ơi. Mình cũng không download dc. Cac ban up lại giùm mình với

Comment

• mình không tải được bạn có thể gủi vào địa chỉ mail cho mình đc ko
                        mr.hieubgdt5@gmail.com

Comment

• Đề tài này khá thú vị & cần rất nhiều nhất là ở những nơi như phòng server, datacenter nhỏ chẳng hạn.
                          Mình down hoài cũng không được, bạn vui lòng mail mình với phuongcelt@yahoo.com
                          Hay bạn có ở TpHCM ko thì cho mình đặt hàng 2 - 3cai làm dùm mình với.

Comment

• hixx...không hiểu bác up kiểu j mà không được nhỉ.bác up lại lên mediafile đi rồi up xong nó có chữ copy link bác click vào đó và gửi lại lên diễn đàn đi chứ cứ gửi mail từng người một thì rồi ai cũng đòi thì bác có time để gửi cho từng người sao.em cũng thấy nó hay bác cố gắng gửi lại nhé
                            đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

• link die hết rồi các anh ơi! có thể úp lại dùm em nhé. em cũng đang thực hiện đề tài này. Nếu viết bằng C thì hay quá!! Cảm ơn các anh nhiều!!!!!!!!

Comment

• mình mới làm xong đề tài giao tiếp máy tính vs VĐK để điều khiển led (trên bỏad VDK bằng PC ) và truyến nhiệt độ từ VDK lên máy tính
                                và truyền 1 đoạn text từ máy tính lên VDK sau đó VDK truyền ngược lại cho PC
                                ai mún tham khảo thì down load về xem thử:
                                code VDK viết bằng Mikro c dùng pic 16f887
                                giao diện trên máy tính viết bằng visual basic 6
                                link down load :
                                BAO CAO BTL.rar
                                các bạn có tê3 mô phỏng chương trình bằng proteus
                                ai ko hiểu chỗ nào thi mail cho mình vvv111292@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

koakoa_238 Tìm hiểu thêm về koakoa_238

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X