Thông báo

Collapse
No announcement yet.

8051 * 3 in 1: Đo nhiệt độ - Đồng hồ thời gian thực - Giao tiếp máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mình đã thử rùi bạn ah, down bình thường, link này mình trả tiền mà, ko biết mang bạn có bị gì ko? mình đã kiểm tra đã có trên 50 người down tài liệu này
    Mạch nạp Pickit 2 SE ---> 170k BH 1 năm
    Pic 18F2550 PDIP Thailand bao test 60K/1c

Comment

Mình up lại link khác của Project này vậy (có cả file .exe):

http://www.mediafire.com/?ztinmyi2jlo
      anhduc

Comment

minh dung ds18b20 hien thi nhiet do ma sai so nhieu wa,ai co kinh nghiem help voi.

Comment

UP LINK KHAC DUOC KO BAC. LINK NAY BI HU ROI. BAC CO THE GUI CHO EN DC KO! nkt_beo@yahoo.com

Comment

Thank Kao_Kao

Cam on bac Kao_Kao. Em down dc roi. De em doc bai cua bac roi se hoi them bac nha.

Comment

Chào bạn koakoa_238 !

Bạn có thể post lại link nhé..nghe nói hay đó mà link die rồi...

Comment

hix bác koa vất vả quá up bao nhiêu link nhưng mà đều không được. em cũng rất muốn tham khảo chương trình của bác mong bác up lại hoặc gửi luôn qua mail cho em với
                mail: dangnhung1986@gmail.com
                Điện tử Nga Nhung
                Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
                ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

hĩ pót may cai link MF chẳng cái nào sống cả

Comment

Rất hay, mình đang cần , đang tải về tham khảo, thanked
                    It's All Inside

Comment

Bác nào đã có kinh nghiệm giao tiếp với con nhiệt độ ds 18b20 thì cho em xin code (asm 8051) hoặc hướng dẫn chi tiết giùm em với nha. Thank

Comment

Ban up lai di

Chương trình Asembly mình gửi file Hex có dung lượng 7.8Kb. Sở dĩ nó lớn là vì mình tập trung khá nhiều vào phần tạo giao diện 8051 với người dùng qua LCD, để việc chọn chế độ làm việc, cài đặt,... là trực quan nhất.
                        Nếu bạn làm RTC và Nhiệt độ dùng ADC0809, LM35Dz, DS1307 thì bạn có thể dùng các hàm mà mình viết để Test từng khối luôn. Sau đó thì ghép chúng lại và tạo giao diện người dùng của riêng bạn nữa là ok.
                        Bạn có thể lược bớt các hàm ngắt để bỏ phần giao tiếp PC đi.
                        Mạch thì bạn bỏ phần Max232.
                        Viết bằng Asembly thì mình hiểu rõ được nguyên tắc lập trình theo từng bit của các thành phần, nhưng chương trình bao giờ cũng rất dài. Bạn có thể viết bằng AVR hoặc PIC để được dễ dàng hơn.

Đây là link mới của chương trình "Đo nhiệt độ - Đồng hồ thời gian thực - Giao tiếp máy tính" mà mình mới upload lại và gửi đến các bạn.
                        http://www.mediafire.com/?lq1wjzddydv

Minh dang rat can phan Code cua VB va mach nguyen ly
                        ban up lai cho minh di, minh khong download duoc
                        hay ban gui cho minh vao mail la: ducnghiemdt5@gmail.com
                        thank ban nhieu!!!!

Comment

ban up lai di

OTE=koakoa_238;179485]

Dientuvietnam.net là diễn đàn tuyệt nhất mà mình được biết. Các bậc tiền bối thì luôn nhiệt tình chỉ bảo đàn em đi sau. Đây là bài viết đầu tiên của mình trên diễn đàn với mong muốn chia sẻ chút kinh nghiệm ít ỏi của mình với tất cả thành viên. Rất mong nhận được sự chỉ bảo và góp ý của anh - chị - em.

Bài viết này mình sẽ nói về 1 Project mà nhóm mình đã làm với AT89S52 – Asembly – Visual Basic, gồm 3 phần chính sau:
                          1. Đo và cảnh báo nhiệt độ
                          2. Đồng hồ thời gian thực
                          3. Giao tiếp VĐK 8051 với máy tính

Với các chức năng cụ thể:
                          Phần 1: Đo và cảnh báo nhiệt độ:
                          - Dùng LM35Dz đo và hiển thị nhiệt độ phòng lên LCD.
                          - So sánh nhiệt độ đo được với nhiệt độ ngưỡng (ngưỡng trên Tmax và ngưỡng dưới Tmin, được người dùng cài đặt tại bất kì thời điểm nào, tùy theo yêu cầu thông qua bàn phím) để đưa ra cảnh báo ra loa và màn hình khi nhiệt độ vượt qua ngưỡng.
                          - Hệ thống làm mát hoặc làm nóng được kích hoạt khi nhiệt độ nằm ngoài ngưỡng nhiệt độ cho phép.
                          -Liên tục gửi dữ liệu nhiệt độ lên máy tính qua phương thức truyền dữ liệu nối tiếp.
                          - Vẽ đồ thị nhiệt độ theo thời gian thực trên máy tính

Phần 2: Đồng hồ thời gian thực:
                          - Hiển thị thời gian và truyền thời gian này lên máy tính
                          - Cài đặt thời gian: giờ, phút, giây, thứ, ngày, tháng, năm, giờ báo thức.
                          - Đồng bộ thời gian với máy tính.

Phần 3: Giao tiếp VĐK 8051 với máy tính:
                          - Truyền dữ liệu từ VĐK lên máy tính:
                          + Thời gian trên VĐK lên PC
                          + Nhiệt độ môi trường lên PC, để từ đó vẽ đồ thị nhiệt độ trên máy tính
                          - Truyền dữ liệu từ máy tính lên VĐK:
                          + Truyền xâu ký tự, phím bất kỳ trên bàn phím được ấn từ PC xuống LCD
                          + Đồng bộ thời gian từ máy tính lên VĐK

Về nguyên lý hoạt động và lập trình từng phần mình cũng học được từ kinh nghiệm của các tiền bối như bác HoangLongU, Ngohaibac,… Vì vậy ở lúc này mình chưa nói lại, mà mình muốn ai học lập trình các nội dung này sẽ có 1 số thư viện hàm mà mình đã viết và sưu tầm được, trong lập trình ASM cho 8051, Visual Basic,… để tham khảo.

Và đây là link toàn bộ code, mạch và chương trình Visual Basic mình muốn chia sẻ với các bạn. ( Tất cả đều chạy rất OK).
                          http://www.mediafire.com/?32jmbjl2nno
                          Vì chương trình của mình đã được Open nên nếu ai phát triển nó thì hãy cùng chia sẻ lại với dientuvietnam.
                          Mọi vấn đề cần trao đổi nếu có, về bài viết của mình thì sẽ đều được post trên dientuvietnam.

LBF chào thân ái!
                          Hà Nội, 18/04/2009[/QUOTE]

minh khong down duoc ban up lai cho minh di.!!!!! minh dang rat can.
                          hay gui link vao mail: ducnghiemdt5@gmail.com cung duoc.
                          thank ban nhieu!!!!!!!

Comment

cám ơn bạn nhiều mình cũng thấy có nhiều bạn thực hiện đề tài này rồi thấy cũng khá hay để mình tham khảo của bạn có gì mới hơn hong?

Comment

Mình up lại rất nhiều lần mà không được, bạn ghé qua đây download về nhé.

http://4tech.com.vn/forums/showthread.php?t=1277

anhduc

Comment

Anh koakoa_238 ơi ! sao em down về khi em mở vb lên thì mọi thứ đều chạy chỉ có phần vẽ đồ thị là trắng tinh vậy anh ?
                                Last edited by anhhungxalo; 21-03-2010, 18:59. Lý do: update

Comment

Về tác giả

Collapse

koakoa_238 Tìm hiểu thêm về koakoa_238

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X