Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nạp Trực Tiếp cho 89S52

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tuan_bk_dt Xem bài viết
    mình post cái sơ đồ nguyên lý mà sao no ko lên
    chi mình đi
    người anh em đồng hương!
    Hihi QN thân iu !
    chọn đường dẫn tới files rồi, chọn thêm files thế là xong.

Email:
    Tel: 0983.497.310

Comment

Sơ đồ nguyên lý

cám ơn đã chỉ giáo!
      nhưng vẫn không thành công, lúc mình thêm file bi bao loi như vậy đó bạn ơi!

Comment

TIENHUYPRO. bạn cho mình mail đi mình gửi qua cho,
        giúp giùm nha người anh em
        mail: tuoiomai_20002@yahoo.com

Comment

cái này trong tài liệu 89s nói khá rõ ràng mà, theo truyền thống thì cứ dùng rs232, qua opto là đươc. Dân lập trình MCU vẫn không thể bỏ được RS232 đâu

Comment

Có bạn nào có sơ đồ nguyên lý ko

Comment

tui có đây nhưng không tài nao post lên được. buồn ghê!

Comment

_xin chào cả nhà điện tử!
                _mình có chút rắc rối nhờ anh em giúp đậy:
                _hiện mình đang làm mạch "KHÓA SỐ HIỂN THỊ CLD" dùng 89s52 nhưng khổ nỗi là mỗi lần thay đổi _paswod khi mất nguồn thì passwod đó sẽ mất đi.
                _mình muốn kết nối 89s vối bộ nhớ ngoài để không bị mất paswor. vậy anh em nào có sơ đồ kết nối cho _mình xin nha! thanks trước nha.
                _mail:tuoiomai_20002@yahoo.com

Comment

_hiện mình đang làm mạch "KHÓA SỐ HIỂN THỊ CLD" dùng 89s52 nhưng khổ nỗi là mỗi lần thay đổi _paswod khi mất nguồn thì passwod đó sẽ mất đi.
                  _mình muốn kết nối 89s vối bộ nhớ ngoài để không bị mất paswor. vậy anh em nào có sơ đồ kết nối cho _mình xin nha! thanks trước nha.
                  Bạn kết nối với 1 con EEPROM ngoài, ví dụ con 24C256, là dòng EEPROM I2C, dùng cho đỡ tốn chân:
                  Attached Files

Comment

Dùng dòng 89 thì có 89S8252 đo, nó có 2K EEPROM nội dùng ớn luôn còn tập lệnh thì vẫn giống nhau 8051

Email:
                    Tel: 0983.497.310

Comment

cám ơn mấy anh em nhiều!
                      _ cho mình hỏi thêm: lúc viết chương trình thì có khác gì so với không kết nối eeprom không? vì theo mình được biết thì lúc viết chương trình cần quan tâm đến vấn đề; lúc nào thì cho vxl láy dữ liệu từ eeprom và khi nào thì lấy từ bộ nhớ nội vxl, có đúng không?
                      _ nếu đúng như vậy thì mình lưu toàn bộ chương trình trên eeprom có được không và mình không lưu cho vxl?

Comment

Dù là EEPROM đó nằm bên trong chíp nhưng VDK lại hiểu nó như là 1 vùng XRAM. Đặt các cờ, bit cài đặt EEPROM và rồi dùng lệnh MOVX bình thường.
                        !e

Comment

cám ơn mấy anh em nhiều!
                          _ cho mình hỏi thêm: lúc viết chương trình thì có khác gì so với không kết nối eeprom không? vì theo mình được biết thì lúc viết chương trình cần quan tâm đến vấn đề; lúc nào thì cho vxl láy dữ liệu từ eeprom và khi nào thì lấy từ bộ nhớ nội vxl, có đúng không?
                          _ nếu đúng như vậy thì mình lưu toàn bộ chương trình trên eeprom có được không và mình không lưu cho vxl?
                          Nếu bạn kết nối theo ROM nối tiếp thì khi giao tiếp phải thực hiện các khung truyền khá phức tạp, cái này trong datasheet đã trình bầy chi tiết, cần nghiên cứu kỹ.
                          Còn nếu dùng EEPROM nội thì nó được định nghĩa tại vùng địa chỉ Xdata. Nếu viết trong C bạn chỉ cần khai báo đúng địa chỉ là sử dụng như 1 biến thông thường. ví dụ
                          unsigned char xdata bienX _at_ 0x1234;
                          là cách khai báo bienX tại vùng địa chỉ xdata của vxl, có độ rộng là 1byte, tại địa chỉ 0x1234, các lệnh gán đối với bienX tương đương lệnh movx trong asembly.

Comment

bạn có sơ đồ mạch 89s qua cổng usb và kit thí nghiệm không cho mình xin sơ đồ đi.tuonghuy2408@yahoo.com
                            THANKS!

Comment

Mạch nạp 89SXX chưa chạy?

Em vừa làm cái mạch nạp 89SXX nạp qua cổng COM nhưng bị lỗi chưa chạy đc. Mạch em làm như sơ đồ này:

em text thử với con 89S52 thì bị lỗi như thé này:

Bác nào biết nguyên nhân hướng dẫn em sửa lại với? Em đoán là hư MAX232 vì con này là con cũ nhưng cũng chưa chắc lắm. Xin cảm ơn!
                              Attached Files

Comment

cái này có xem dc trên mạng và làm thì chưa chạy dc pác nào làm dc giúp ae nhé
                                em có mấy cái tương tự nhưng chưa thử dc của China
                                phần mềm kèm theo cũng ko đọc dc j (toàn chữ tàu)
                                8051 là con em viết thành thạo. em sẵn sàng giúp đỡ các pác nếu em có thể
                                liên lạc với em qua địa chi email: Mob: 01882.076.989

Comment

Về tác giả

Collapse

themanofsky Tìm hiểu thêm về themanofsky

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X