Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm sao nạp dữ liệu cho eeprom trong protues

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• làm sao nạp dữ liệu cho eeprom trong protues

làm sao nạp dữ liệu cho eeprom trong protues ,ví dụ như 24c04,các bác chỉ giúp với

Nguyên văn bởi 123456
    làm sao nạp dữ liệu cho eeprom trong protues ,ví dụ như 24c04,các bác chỉ giúp với
    Tôi cũng đang gặp vấn đề với cái này, không biết mô phỏng thế nào khi dung rom ngoài.
    Con 24c04 có hỗ trợ I2C, nên có thể dung giao tiếp này để ghi hay đọc dữ liệu từ vi điều khiển. Tôi cũng vừa mới mô phỏng được chuẩn này, nhờ đọc bài của bac giaoucan.
    CUNG CẤP PSOC, MẠCH NẠP
    CHUYỂN ĐỔI USB <-> RS485 AutoBaud
    RS232 <-> RS485 MultiBaud
    MẠCH NẠP USBPPI S7-200
    Mobile: 0906076116
    Email:

Comment

don gian thoi
      click lên con đó mở properties nó ra rồi thì nạp vào.
      proteus mô phỏng hoàn toàn chính xác và dữ liệu trên eeprom được lưu kèm với file design đó luôn nên tắt đi mở lại vẫn ok.tuy nhiên tại vùng dữ liệu nào trên eeprom chưa được ghi thì khi đọc nó dễ gây ra lỗi lắm. còn có ghi là có nhớ hehehe
      chức mọi người vui
      Cty TNHH Cơ Điện tử Hiệp Phát.
      ------------------------------------------
      Trần Hoàng Giang
      11-04-1985

Mobil: 0905 438 533

Comment

xin hoi bac file nap vao la kieu file gi vay. Toi dung 24c04 chang han, mo ra no hoi kieu file là "binary image files". khong biet cu the no la the nao. mong bac chi giao them.
        CUNG CẤP PSOC, MẠCH NẠP
        CHUYỂN ĐỔI USB <-> RS485 AutoBaud
        RS232 <-> RS485 MultiBaud
        MẠCH NẠP USBPPI S7-200
        Mobile: 0906076116
        Email:

Comment

Using programs like "010 Editor" you can create an archive .bin to use as initial content of eeprom memories, after selecting the file in the memory´s properties you have to "reset" the memory using the "Reset Persistent Model Data" command on the "Debug" menu in ISIS and then simulate.

Comment

Nguyên văn bởi encoder Xem bài viết
            Tôi cũng đang gặp vấn đề với cái này, không biết mô phỏng thế nào khi dung rom ngoài.
            Con 24c04 có hỗ trợ I2C, nên có thể dung giao tiếp này để ghi hay đọc dữ liệu từ vi điều khiển. Tôi cũng vừa mới mô phỏng được chuẩn này, nhờ đọc bài của bac giaoucan.
            Anh encode đã mô phỏng thành công chuẩn i2c rồi ạ.Em cũng đã đọc bài của giáoucan nhưng vẫn không được. Anh có thể hướng dẫn lại giùm cho em được không .Mấy bữa nay mò mẫm mà mãi không được. Em đang làm đồ án ,thầy yêu cầu làm giữa 89c51 và 24c04. mô phỏng thành công thầy mới cho làm mạch thật. cảm ơn anh nhiều
            còn vấn đề mà mấy anh đang nói là gì vậy ,em không hiếu

Comment

Ông thầy của bạn chắc chỉ biết chuyên mô phỏng hay sao nhỉ?
              Nếu làm thực tế mà nhanh và chạy ok thì còn gì bằng.

Comment

Nguyên văn bởi tc8051 Xem bài viết
                Ông thầy của bạn chắc chỉ biết chuyên mô phỏng hay sao nhỉ?
                Nếu làm thực tế mà nhanh và chạy ok thì còn gì bằng.
                Em cũng biết vậy. nhưng em cũng có thể thông cảm cho các thầy.Em nghĩ phải có một cơ sở nào đó trước khi bắt tay vào làm phần cứng chứ, rồi cho chạy mạch thật. Anh thông cảm là có thể em nói không đúng qui trình làm nhưng không tự nhiên người ta lại tạo ra những phần mềm mô phỏng như vậy.
                Về phần đề tài của em, thực sự thì cũng có người mô phỏng thành công rồi đó, em nghĩ thầy em muốn em biết về I2c. Nhiều khi em cũng nản, nhưng em nghĩ có người đã làm được thì em cũng nên thử. Nếu anh biết thì cũng có thể hướng dẫn cho em. cảm ơn nhiều

Comment

Các anh ơi giúp em với,em đang làm đồ án về mạch đèn quảng cáo có dùng con AT28C64 mà em không hiểu nạp nó như thế nào và còn dùng ic đếm để chọn dữ liệu ở con AT nữa.Ai biết giúp em với,cảm ơn các anh nhiều.

Comment

mình đã làm với con 24C64 ,
                    để nạp dữ liệu cho nó cần có một mạch nạp: chính là chíp 89c51
                    dùng giao tiếp i2c giữa 89c51 và AT24c64 ghi dữ liệu vào con AT24c64
                    cụ thể là bạn nạp dữ liệu (mã chương trình cho 89c51) chương trình này có chứa dữ liệu cần truyền cho AT24C64, vậy là khi cấp nguồn thì AT24C64 sẽ nhận được dữ liệu do con 89c51 truyền sang .
                    còn để chọn dữ liệu cho con AT !
                    nếu theo như mình hiểu thì đó là chon các địa chỉ cho từng con AT trong mạng AT(nhiều con AT chung đường SCL và SDA) thì bạn dùng bộ đếm để tạo địa chỉ cho nó
                    chính là chân A0,A1 , A2
                    0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
                    ||
                    PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

Nguyên văn bởi toan19011989 Xem bài viết
                      Các anh ơi giúp em với,em đang làm đồ án về mạch đèn quảng cáo có dùng con AT28C64 mà em không hiểu nạp nó như thế nào và còn dùng ic đếm để chọn dữ liệu ở con AT nữa.Ai biết giúp em với,cảm ơn các anh nhiều.
                      đây là sơ đồ nguyên lý !
                      mình đã làm board chạy ổn định !
                      bạn chú ý thời gian trễ trong quá trình ghi đọc dữ liệu nhé !
                      chúc thành công !mạng hôm nay bị lỗi mình không up được
                      nếu cần mail cho mình : vocam.h@gmail.com
                      chúc vui !!
                      0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
                      ||
                      PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

Về tác giả

Collapse

123456 Tìm hiểu thêm về 123456

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X