Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp 89C51 qua USB và COM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chào bác phan_IT em đang dùng mạch nạp kit51m của bác. khi nạp thì máy báo thành công. nhưng sao khi test lại ko chạy được
    tuandung@

Comment

sao cái mạch nạp qua cổng USB lại đơn giản vậy thôi sao?
      có ai chạy rồi ,chia sẻ kinh nghiệm với anh em đi!!!
      CÔNG TY CP DỊCH VỤ KỸ THUẬT HPE
      ĐC: An Dương- Hải phòng
      Email:

Comment

Nguyên văn bởi hoanh259 Xem bài viết
        sao cái mạch nạp qua cổng USB lại đơn giản vậy thôi sao?
        có ai chạy rồi ,chia sẻ kinh nghiệm với anh em đi!!!
        Không phải vậy đâu bạn ơi, đây mới chỉ là 1 phần của mạch nạp. Dùng con Pl 2303 có tác dụng tương đương với Com + max 232, nhưng mà hơn 1 điều là sử dụng USB

Comment

thế thì ông bạn post cả sơ đồ lên đi.tôi cũng đang làm 1 mạch nạp 89c51 qua cổng com, xong mạch in rồi nhưng mà đang bận thi chưa làm tiếp được nếu có mạch nào hay giúp tôi với.!!!!!!!!!!!!
          Email:

Comment

thế thì ông bạn post cả sơ đồ lên đi.tôi cũng đang làm 1 mạch nạp 89c51 qua cổng com, xong mạch in rồi nhưng mà đang bận thi chưa làm tiếp được nếu có mạch nào hay giúp tôi với.!!!!!!!!!!!!
            Mình mới tìm kiếm đc 1 cái mạch này khá thú vị. Nạp 89 ISP. nạp trực tiếp lên board mà không cần phải tháo chip ra. Chia sẻ anh em cùng làm. Trên thị trường mạch này có bán rồi, giá 150K nạp bằng cổng USB . Còn mạch này mình up lên nạp theo cổng COM. do đang bận wa nên chưa có thời gian để ghép thêm 1 mạch chuyển COM--> 232 nạp cho tiện
            Anh em cùng làm rôi chia sẻ lại vói mình nhé.
            Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi Mr_se7en Xem bài viết
              Mình mới tìm kiếm đc 1 cái mạch này khá thú vị. Nạp 89 ISP. nạp trực tiếp lên board mà không cần phải tháo chip ra. Chia sẻ anh em cùng làm. Trên thị trường mạch này có bán rồi, giá 150K nạp bằng cổng USB . Còn mạch này mình up lên nạp theo cổng COM. do đang bận wa nên chưa có thời gian để ghép thêm 1 mạch chuyển COM--> 232 nạp cho tiện
              89 cũng có nhiều loại 89Cxx, 89Vxx, 89Sxx . Cái mạch của bác làm dành cho con 89Sxx, nó nạp trực tiếp trên board thì đứng rồi. Con 89Cxx mới chuối. Để chuyển đổi 232 bạn dùng con PL2303. Nó chuyển từ USB --> 232 nên có thể hay hơn con MAX232.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                89 cũng có nhiều loại 89Cxx, 89Vxx, 89Sxx . Cái mạch của bác làm dành cho con 89Sxx, nó nạp trực tiếp trên board thì đứng rồi. Con 89Cxx mới chuối. Để chuyển đổi 232 bạn dùng con PL2303. Nó chuyển từ USB --> 232 nên có thể hay hơn con MAX232.
                Mạch này dùng 89Sxx. Nói chung là dòng 89S này mạch nạp rẻ, dễ làm hơn 89Cxx. Giá cả giữa 89S và 89C cũng chênh lệch không bao nhiêu, nên dùng 89S thì thuận tiện hơn

Comment

Chợ điện tử cũng có bán loại cáp USB to COM, nhưng mà có một lời khuyên trước khi mua là : "Hên xui" . Ai ở TP Hồ Chí Minh thì cứ lên của hàng vi tính Phong Vũ mua cho chắc ăn ( tất nhiên là mắc hơn) giá khoảng 160k
                  Ra chợ Nhật Tảo (Cao ốc Nguyễn Kim j j đó) .. 50K thôi các bác .. xài ầm ầm luôn. Tầng trệt luôn

Comment

Bna5 ra mua cái Cap DK-U cho Nokia ấy ! Khoảng 40k thôi.... Rồi bạn theo sơ đồ mà lắp ráp .. Tét okey đó bạn .. bạn cài Driver nhé .. cho nó nhận COM rồi tét thử !'
                    Thiết bị truyền dẫn RF , các ứng dụng PLC , ARM , VXL ...

Comment

USB sang com dùng mega 8 mà chuyển_dùng cũng đc_dùng cái sơ đồ của sunrom nạp hết các chip họ C,S của atmel

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                      Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Mạch này dùng 89Sxx. Nói chung là dòng 89S này mạch nạp rẻ, dễ làm hơn 89Cxx. Giá cả giữa 89S và 89C cũng chênh lệch không bao nhiêu, nên dùng 89S thì thuận tiện hơn
                        Se_7en ông ráp cái mạch này chưa thế?
                        Tôi vừa ráp xong nó báo : Communication fail !
                        Mà tôi nạp chương trình cho con master 89c2051 rồi.
                        Ông xem lại xem có nhầm chỗ nào không?
                        Email:

Comment

Mình thấy mạch này cũng hay, nhưng rap y chang ma ko chạy, bạn ráp chưa giúp anh em với
                          Mạch nạp Pickit 2 SE ---> 170k BH 1 năm
                          Pic 18F2550 PDIP Thailand bao test 60K/1c

Comment

Se_7en ông ráp cái mạch này chưa thế?
                            Tôi vừa ráp xong nó báo : Communication fail !
                            Mà tôi nạp chương trình cho con master 89c2051 rồi.
                            Ông xem lại xem có nhầm chỗ nào không?
                            Mình cũng bị như bạn, đau đầu với cái mạch nạp này quá ( do tham khảo trên mạng thấy hay chia sẻ thôi) thông cảm nhé, Mình đang kiếm mạch nạp khác đa năng hơn. Chừng nào xong thì mình up lên cho . Cái mạch kia mình quăng rùi. Chán thật

Comment

Nguyên văn bởi jamebonds87 Xem bài viết
                              Ra chợ Nhật Tảo (Cao ốc Nguyễn Kim j j đó) .. 50K thôi các bác .. xài ầm ầm luôn. Tầng trệt luôn
                              Ra rùi mà hết hàng làm phải chạy lên Pv mua hết gần 170K. Hic hic, mà xài OK thì tiền bạc không thành vấn đề.

Comment

Nguyên văn bởi vidieukhien1 Xem bài viết
                                Mình thấy mạch này cũng hay, nhưng rap y chang ma ko chạy, bạn ráp chưa giúp anh em với
                                Uh cái mạch này có vấn đề rùi, Bạn đã setting đúng cổng COM của nó chưa? Để mình xem kĩ lại rùi chừng nào có kết quả thì sẽ up lên

Comment

Về tác giả

Collapse

duong_act Tìm hiểu thêm về duong_act

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X