Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ mạch Ampemet điện tử!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ mạch Ampemet điện tử!

Em đang phải làm đồ án môn vi điều khiển: Thiết kê mô hình Ampemet điện tử hiển thị bằng màn hình tinh thể lỏng (LCD), hệ thống có chuyển mạch để đo 03 dải dòng điện một chiều khác nhau: dải 1: 0÷0,1A; dải 2: 0÷1A; dải 3: 0÷10A. Em biết cách đo điện áp dung ADC0804 và AT89S52, biết cách hiển thị lên LCD nhưng ko biết đo dòng điện, em cũng nghĩ sẽ dùng điện trở shunt, nhưng thực tình là không biết làm thế nào nữa, hjc, hjc, Mong mọi người giúp đỡ em. Cảm ơn mọi người rất nhiều.
    Last edited by talaai_89; 04-12-2009, 11:12.

đây là mạch e thiết kế qua , mọi người xem, đóng góp ý kiến cho em nhé, thanks
    Attached Files

Comment

các bác co phuong phap do dong dien một chiều à xoay chiều hok?giup em với.em đang cần gấp để làm bài tiểu luận nè.thanks

Comment

Nguyên văn bởi love_ly Xem bài viết
        các bác co phuong phap do dong dien một chiều à xoay chiều hok?giup em với.em đang cần gấp để làm bài tiểu luận nè.thanks
        đây là phuơng pháp đo dòng điện xoay chiều:
        bạn mua một biến dòng(giá chi 2 or 3k thui nhật tao bán đầy) biến dòng thực chất chỉ là một cuộn dây được cuốn tròn, bạn cho dây cần đo dòng điện qua nó sẽ tạo hiện tượng cảm ứng điện từ phát sinh dòng điện.
        2 đầu dây của biến dòng bạn gắng vào con điện trở 20ohm, sau đó dùng mạch chỉnh lưu dùng Opam, rồi qua tụ lọc,,,rồi đưa vào ADC thui..
        mình đã làm chạy ok rồi!

Comment

có bác nào đã làm mạch về ampemet thì tư vấn cho em cái
          em đang phải làm đồ án môn vi điều khiển mà chưa biết bắt đầu từ đâu
          có bác nào biết rõ về vấn đề này chỉ cho em được không
          ?

Comment

em cũng đang làm đề tài này. bác nào có thì giúp em với nhé.

Comment

bác cho em cái mạch dc ko
              Nguyên văn bởi leemanhtuan Xem bài viết
              đây là phuơng pháp đo dòng điện xoay chiều:
              bạn mua một biến dòng(giá chi 2 or 3k thui nhật tao bán đầy) biến dòng thực chất chỉ là một cuộn dây được cuốn tròn, bạn cho dây cần đo dòng điện qua nó sẽ tạo hiện tượng cảm ứng điện từ phát sinh dòng điện.
              2 đầu dây của biến dòng bạn gắng vào con điện trở 20ohm, sau đó dùng mạch chỉnh lưu dùng Opam, rồi qua tụ lọc,,,rồi đưa vào ADC thui..
              mình đã làm chạy ok rồi!
              Phước Bất Trùng Lai
              Họa Vô Đơn Chí

Comment

Về tác giả

Collapse

talaai_89 Tìm hiểu thêm về talaai_89

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X