Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác giúp đỡ em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác giúp đỡ em với

các bác hướng dẫn em chuyển đổi từ asm sang hex với. em cũng đã thử rồi nhưng khi nạp thì máy báo thành công. đến lúc test thì lại khong thấy chạy.( em nạp bằng kit51m)
    tuandung@

Nguyên văn bởi ngusy Xem bài viết
    các bác hướng dẫn em chuyển đổi từ asm sang hex với. em cũng đã thử rồi nhưng khi nạp thì máy báo thành công. đến lúc test thì lại khong thấy chạy.( em nạp bằng kit51m)
    Nếu bạn đã chắc chắn là nạp thành công, thì phải xem lại mạch thôi. Thử bài đơn giản trước xem mạch hoạt động đúng không?Sau đó chuyển bài.Lúc đó mà không chạy thì tính tiếp.Goodluck!
    Học đến bao giờ mới thành tài?

Comment

bác namth.vp em rất cảm ơn nhưng mạch chạy bình thường. vì IC nạp sẵn vẫn chạy bình thường.
      khi em cắm IC mình nạp vào thì không chạy.
      bác chỉ giúp em cách chuyển từ file asm sang hex đi. vì e sợ quá trình mình làm bị sai bước nào đấy. hiện giờ em đang chuyển bằng phần mền prog_studio. em vào view/hex-editor sau đó lưu và chọn ở ô save as type là intel-hex enter. phần cuối cùng là dùng kit51m nạp chíp thì máy vẫn báo ok
      vì máy của em đang bị trục trặc nên em không post hình ảnh lên được
      tuandung@

Comment

Bạn tạo file hex bằng prog-studi o à? Bạn làm thế đúng rồi. Có cách nhanh hơn là bạn chọn edit>option>when asembly routine finish ....... filename.hex. Sau đó chỉ việc debug là có file hex luôn không phải save as lâu.
        Như vậy rất có thế là do code của bạn rồi. Bạn viết code đơn giản nạp xem nào?
        Học đến bao giờ mới thành tài?

Comment

cảm ơn bác nhé. em dã thử và oke rùi
          tuandung@

Comment

Về tác giả

Collapse

ngusy thu Tìm hiểu thêm về ngusy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X