Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình làm led 3D

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình làm led 3D

Mình giờ đang tìm hiểu về led 3D ai đã làm rồi thì cho mình xin ít tài liệu nhé hướng dẫn chi tiết cụ thể thì càng tốt
    thanks

Phim 3D, TV 3D rồi giờ lại có LED 3D
    Điện tử tiến nhanh quá!
    Theo sao kịp đây!

Chúc vui.

Comment

Mình cũng có xem mấy video về cái này, thấy hay hay. Ai đã tìm hiểu rồi chỉ mình nguyên lý hoạt động với. Có gì post lên mình cùng trao đổi và học hỏi

Comment

mình cũng đang thử làm,anh em vào đây thử xem:http://www.plan.eeelabs.org/2010/01/...a-16-hoac.html
        ĐẠI HỌC SƯ PHẠM KỸ THUẬT I

Nợ cha một sự nghiệp - Nợ mẹ một nàng dâu

Comment

đề tài của cậu hay thật nhưng mình muốn làm dạng kiểu propeller clock (dùng động cơ) dùng một cột led để quay tạo chữ
          giúp mình với
          thanks các bạn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi thanh_bk Xem bài viết
            đề tài của cậu hay thật nhưng mình muốn làm dạng kiểu propeller clock (dùng động cơ) dùng một cột led để quay tạo chữ
            giúp mình với
            thanks các bạn nhiều
            Hay hay. xem nó quay cái cột led thành đồng hồ mà phát thèm. Cùng tìm hiểu nguyên lý hoạt động và làm xem sao

Comment

cái này mình cũng thấy wa ở đâu rồi.họ hướng dẫn khá là chi tiết,các bạn search thử xem.chúc thành công!
              ĐẠI HỌC SƯ PHẠM KỸ THUẬT I

Nợ cha một sự nghiệp - Nợ mẹ một nàng dâu

Comment

Cho em hỏi là Led 3D ứng dụng cho việc gì thế các bác???: ( Em chỉ thấy dùng để giải trí thôi)
                ==> Làm ra mà không có ứng dụng trong thực tế thì nhanh CHẾT lắm.
                - Mục đích
                - Giá thành.
                - Thi công, lắp đặt
                Quang Nhat
                ---------------------------------------
                Yahoo :quangnhat85ls
                Mail :
                Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
                  Cho em hỏi là Led 3D ứng dụng cho việc gì thế các bác???: ( Em chỉ thấy dùng để giải trí thôi)
                  ==> Làm ra mà không có ứng dụng trong thực tế thì nhanh CHẾT lắm.
                  - Mục đích
                  - Giá thành.
                  - Thi công, lắp đặt
                  có nhiều ứng dụng chứ bạn: phuc vụ cho việc học tập giúp hiểu rõ các lệnh từ đơn giản đến phức tạp, viết hiệu ứng trang trí , hiển thị thông tin quảng cáo , sinh động hơn nhiều so với loại LED 2D thường vì LED3D có thể được nhìn từ mọi góc độ khác nhau và hiệu ứng cũng đẹp hơn, có thể tạo ra những hiệu ứng nhấp nháy theo nhạc..... tùy theo khả năng và ý tưởng của người thiết kế thôi......

Và đặc biệt là các hiệu ứng của LED3D có thể được viết từ bất kỳ ai ( từ người mới nhập môn điện tử đến những người có kinh nghiệm....có thể tích hợp nhiều thứ vào như ĐKTX, giao tiếp máy tính, cảm biến,có thể làm LED nhiều màu RGB....)

Về giá thành thì tôi nghỉ ko đắt hơn LED 2D vì với 1 cái 5x5x5 thì chỉ có 125 LED hoặc 8x8x8 có 512 LED. Nếu như bạn dùng số LED đó làm việc khác thì bạn có thể làm được cái gì?????

Điều quan trọng của làm LED3D là phải khéo léo trong việc kết nối các con LED trong không gian 3 chiều.....vì đặt nó ở quán CAFE , BAR , KARAOKE , ..... rất chú trọng đến thẩm mỹ của thiết kế bên ngoài sản phẩm chứ chưa nói đến các hiệu ứng bên trong. Nên LED3D chỉ phù hợp với những người thực sự ham mê!!!!!!!!!!!!!!!
                  Last edited by led3d; 17-08-2010, 18:01.

Comment

mình đã làm khối led 3D 5x5x5 với 8x8x8 thấy cũng khó gê,mà các bạn muốn làm thì phải đam mê như bạn Led 3d nói đó(chỉ riêng làm mô hình khối led 8x8x8 thui thì có thể mất từ mấy ngày đến 1 tuần hoặc hơn nữa đó)

cái này mình tháy một số công ty,quán cafe,trung tâm giải trí đã bắt đầu để ý tới để làm quảng cáo một cách ấn tượng hơn,nên mình tháy việc nghiên cứu và phát triển nó rất là thiết thực trong tương lai

Comment

có ai làm 16x16x16 chưa ta?

Email:
                      Tel: 0983.497.310

Comment

trời bạn ơi link đó hỏng mất rùi bạn có thể cho mình cái link khác đc không bạn

Comment

có ai đang làm cái này ko?

Comment

bác xem tại đây nhé!
                            http://www.dientuvietnam.net/forums/...-cube?p=387930

Comment

thank bác nha.e đang chuẩn bị làm 1 cái

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh_bk Tìm hiểu thêm về thanh_bk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X