Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Gửi tặng các bạn đồng hồ led matrix

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cac ban nen thiet ke nhu sau: dung 16 con transistor B772 de dem cho 16 hang. De dem cot thi ban nen dung UNL2803 (dem dao). la ok .Dam bao led dat do sang . Co gi thac mac thi lien lac qua mail cua minh. Loi khuyen cho cac ban khong dung 74154 vi con nay toi 15000d, cac ban nen thay bang 2 con 74138 cho no kinh te 1 con khoang 3500d.
    Mail : "vanle.lexus.0904@gmail.com"[/QUOTE]
    "minh go co dau khong hien thi duoc nen minh moi go khong dau. thong cam nhe"
    Last edited by vanle94; 31-10-2011, 22:57.

Comment

Comment

Comment

queqwrqweqweqweqw

Comment

Nguyên văn bởi fan.8051 Xem bài viết
            đúng rồi, đã nói tặng thì phải tặng cho đầy đủ chứ ! Tặng kiểu đó làm sao mà làm mạch, rồi lập trinh được. Minh nghi nếu bạn có thiện chí tặng mọi người thì nên post luôn so đò nguyên lý, layout, code luôn !
            anh ơi,anh học BK à?cho em làm quen học hỏi vs,hjhj anh có nick yahoo ko?cho em xin cái.em học điện khóa 10

Comment

Tưởng luồng này hay chứ chơi kiểu này thì chịu rồi. Chẳng biết các bác có tự làm hết đc mấy cái này ko mà dấu diếm kĩ thế

Comment

dong ho led ma tran

cac ban nen thiet ke nhu sau: dung 16 con transistor B772 de dem cho 16 hang. De dem cot thi ban nen dung UNL2803 (dem dao). la ok .Dam bao led dat do sang . Co gi thac mac thi lien lac qua mail cua minh. Loi khuyen cho cac ban khong dung 74154 vi con nay toi 15000d, cac ban nen thay bang 2 con 74138 cho no kinh te 1 con khoang 3500d.
                Mail : "vanle.lexus.0904@gmail.com"[/QUOTE]
                "minh go co dau khong hien thi duoc nen minh moi go khong dau. thong cam nhe"
                Last edited by vanle94; 31-10-2011, 22:55.

Comment

Comment

Nguyên văn bởi vanle94 Xem bài viết
                    Mail : "vanle.lexus.0904@gmail.com"
                    "minh go co dau khong hien thi duoc nen minh moi go khong dau. thong cam nhe"[/QUOTE]
                    thank bạn nhiều, mình đã thiết kế xong phần cứng và đã đưa ra sản phẩm, nhưng giá led matrix đắt đỏ quá sv không đáp ứng được nên chỉ mới đầu tư bộ hiển thị giờ. ai mún làm 1 cái chơi có thể làm như sau, từ con 154 qua con b562 vào led, lúc này hàng được tích cực mức cao, cột mức thấp và đưa thẳng vào 595 mà không cần qua 2803 led vẫn sáng đẹp. đây là sản phẩm các bạn tham khảo nhé
                    lengo.3gp - YouTube

Comment

Đây là DEMO của mình nè. Có cả nhiệt độ nữa đó. Đảm bảo hiệu ứng LED sáng hơn cua lengo90. Vào xem thử rồi góp ý nhé.

Last edited by vanle94; 01-11-2011, 15:31.

Comment

Đây là DEMO của mình nè. Có cả nhiệt độ nữa đó. Đảm bảo hiệu ứng LED sáng hơn cua lengo90. Vào xem thử rồi góp ý nhé.

đẹp wwa bạn ơi...cho mem diễn đàn file code với mạch đi

Comment

bạn có thể hướng dẫn mình giao tiếp với ds1820 được không, mình viết code asm, mình muốn nó hiển thị thêm nhiệt độ nữa, có cả độ ẩm thì hay quá. mạch của bạn quét 8 hàng thì tất nhiên là sáng hơn rồi, mình quét 16 hàng mà.còn phần hiển thị ngày ở dưới nữa nhưng kinh tế hạn hẹp chưa mua đủ led. bây giờ muốn led sáng hơn có lẽ chỉ còn cách nâng áp lên thôi, mạch của bạn mỗi con not thay bằng tran à, vậy tốn kém nhỉ

Comment

mach in.pdfMach minh quet pphap1/4 ddos bạn ak!
                            muốn biêt mạch của bạn có đủ dòng không thì bạn thử viết đoạn code (quet cột đưa dữ liệu ra hàng xem thế nào), mình đảm bảo với bạn là sẽ có con sáng con mờ hơn.
                            Đâu mạch mình dùng UNL2803 để thay cho NOT đó chứ.
                            cũng rẻ lắm toàn mạch thiết kế xong ca led+linh kiện khoảng 170.000 đ.
                            Mach của lengo90 lam bao nhieu????/// bạn nên lập trình code để hiển thị như mình vậy cho kinh tế. Cứ mỗi 2 minute chuyển đổi một lần hiển thị.
                            bạn muốn mình hướng dẫn thế nào? viết luôn cho code hay sao?
                            Last edited by vanle94; 02-11-2011, 00:23.

Comment

[ATTACH]34806[/ATTACH]Mach minh quet pphap1/4 ddos bạn ak!
                              muốn biêt mạch của bạn có đủ dòng không thì bạn thử viết đoạn code (quet cột đưa dữ liệu ra hàng xem thế nào), mình đảm bảo với bạn là sẽ có con sáng con mờ hơn.
                              Đâu mạch mình dùng UNL2803 để thay cho NOT đó chứ.
                              cũng rẻ lắm toàn mạch thiết kế xong ca led+linh kiện khoảng 170.000 đ.
                              Mach của lengo90 lam bao nhieu????/// bạn nên lập trình code để hiển thị như mình vậy cho kinh tế. Cứ mỗi 2 minute
                              chuyển đổi một lần hiển thị.
                              bạn muốn mình hướng dẫn thế nào? viết luôn cho code hay sao?
                              pphap1/4 ddos là gì vậy bạn, mình đã thử bằng quét cột led mờ hơn rất nhiều mà còn bị chớp nữa. mạch của mình làm khá tốn kém, 12 led88 276k +74154 18k + 6 ic 595 30k + 16tran b562 16k +ds1307 + thạch anh 20k + 89c52 18k +pin cmod 8k mua đầy đủ các đồ vặt hết tầm khoảng hơn 400k, tương đương vơi nhịn nửa tháng ăn của sv, chưa kể tiền mình đi dặt mạch in cho đẹp. mạch này mình muốn hiển thị đầy đủ cả ngày tháng nên chịu tốn kém thôi. bạn có code asm giao tiếp với ds18b20 gửi cho mình tham khảo được không hoặc có thể nói qua cách giao tiếp và đọc dữ liệu cho mình cũng đc

Comment

Giao tiếp với DS18b20 cũng tương đối dễ thôi. Trước tiên là lên đọc datasheet để biết được địa chỉ các vùng nhớ. Sau đó tiến hành viết code giao tiếp thôi. code giao tiep ds1307 ne.pdf
                                Chúc bạn lengo90 giao tiếp thành công. Còn vướn chỗ nào thì cứ hỏi.
                                Last edited by vanle94; 02-11-2011, 15:01.

Comment

Về tác giả

Collapse

agnort Tìm hiểu thêm về agnort

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X