Thông báo

Collapse
No announcement yet.

lập trình hiệu ứng cho led đơn...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi bvhoang Xem bài viết
    Thực ra trước đây cái này mình làm cho chức năng của mạch mà mình chưa tiện thông tin ở đây. Tuy nhiên mình có sửa lại phần mềm Ledimm để tận dụng và làm phong phú chức năng cho mạch của mình. Phần mềm Ledimm Innovative sẽ nạp trực tiếp hiệu ứng vào mạch mà không cần mạch nạp hoặc nhổ chip ra khỏi mạch.

Dẫu sao cũng rất cảm ơn bạn vì góp ý chân thành!
    Vậy mới bảo vệ sở hữu trí tuệ được chứ, làm phần mềm trên PC thì có nước đói, phần mềm ra 1 ngày đã có bẻ khóa full rồi!

Comment

Ledimm Innovative Fix

Bản update này có hỗ trợ DDE, bạn chạy Ledimm Innovative 1 lần và từ lần sau có thể nháy dúp để mở trực tiếp file project (đuôi LEF), không cần khởi động phần mềm.
      Trong bản này cũng có một số sửa một số lỗi về hiển thị và kết nối.
      Để chọn cổng và trạng thái, bạn dùng phím mũi tên lên xuống trên bàn phím
      Để đảo trạng thái nhanh chóng (mức 0 <-> 100) bạn dùng phím cách - space)
      Để tăng giảm cường độ sáng, bạn vẫn dùng phím F2, F3 hoặc giữ Ctrl + lăn chuột như ở Ledimm cũ
      Để tăng giảm thời gian delay mỗi trạng thái, bạn dùng phím F5, F6
      Các tổ hợp phím Ctrl+C và Ctrl+V dùng để copy và paste trạng thái của cổng này sang cổng khác.
      Động tác copy cũng có thể được thực hiện bằng cách giữ phím Ctrl đồng thời dùng chuột kéo thả.

Comment

Bản update này có hỗ trợ DDE, bạn chạy Ledimm Innovative 1 lần và từ lần sau có thể nháy dúp để mở trực tiếp file project (đuôi LEF), không cần khởi động phần mềm.
        Trong bản này cũng có một số sửa một số lỗi về hiển thị và kết nối.
        Để chọn cổng và trạng thái, bạn dùng phím mũi tên lên xuống trên bàn phím
        Để đảo trạng thái nhanh chóng (mức 0 <-> 100) bạn dùng phím cách - space)
        Để tăng giảm cường độ sáng, bạn vẫn dùng phím F2, F3 hoặc giữ Ctrl + lăn chuột như ở Ledimm cũ
        Để tăng giảm thời gian delay mỗi trạng thái, bạn dùng phím F5, F6
        Các tổ hợp phím Ctrl+C và Ctrl+V dùng để copy và paste trạng thái của cổng này sang cổng khác.
        Động tác copy cũng có thể được thực hiện bằng cách giữ phím Ctrl đồng thời dùng chuột kéo thả.
        Cho em hỏi mạch nạp của em sử dụng cổng USB thì có nạp được không. Em đã làm theo như hướng dẫn của bác và nạp thử nhưng lại báo không thành công.

Em muốn lấy file .HEX sau khi đã thiết kế xong rồi sử dụng phần mềm kèm theo bộ nạp để nạp vào IC thì có được không?

Trong phần tính toán điện trở em không thấy phần lựa chọn số cổng sử dụng tương ứng, thí dụ: em sử dụng 16 led điện áp 1.8V, dòng mong muốn 16mA, số cổng là 16 thì phải mắc như thế nào?

Mong bác chỉ giúp.

Comment

Xin lỗi!

Em hiểu ra là phần mềm Ledimm mang tính chất thương mại theo như lời bác nói nên những vấn đề trao đổi trên diễn đàn sẽ không đươc thuận tiện.

Bác có thể PM cho em địa chỉ email để trao đổi trực tiếp được không ạ!

Bởi vì sợ bác hiểu lầm em là sinh viên nên em phải xin lỗi bác trước.

Comment

Thưa bác bvhoang, tôi đang tham khảo đề tài này thấy hay, vậy cái mạch điều khiển được sự hỗ trợ của phần mềm Ledimm Innovative này của bác bán bao nhiêu vậy? Có thể bác cho biết thông tin chút ít được không vậy.

Comment

mail của mình là bvhoang42@gmail.com

Mạch của mình ngoài việc tương thích với phần mềm Ledimm Innovative, còn có tính năng hỗ trợ nháy theo nhạc một cách chuyền nghiệp và làm bộ điều chỉnh màu RGB bằng tay. Do đó giá sẽ đắt hơn mạch LED vẫy thông thường khoảng... vài chục nghìn. Tất nhiên mình chỉ sản xuất số lượng hạn chế.

Phiên bản Ledimm Innovative mới nhất còn hỗ trợ copy cả vùng, rất tiện khi soạn thảo hiệu ứng phức tạp.

Comment

mail của mình là bvhoang42@gmail.com

Mạch của mình ngoài việc tương thích với phần mềm Ledimm Innovative, còn có tính năng hỗ trợ nháy theo nhạc một cách chuyền nghiệp và làm bộ điều chỉnh màu RGB bằng tay. Do đó giá sẽ đắt hơn mạch LED vẫy thông thường khoảng... vài chục nghìn. Tất nhiên mình chỉ sản xuất số lượng hạn chế.

Phiên bản Ledimm Innovative mới nhất còn hỗ trợ copy cả vùng, rất tiện khi soạn thảo hiệu ứng phức tạp.
                Anh bvhoang ơi, sao anh không đưa giá luôn cho anh em tham khảo luôn, với lại thấy anh sản xuất số lượng hạn chế là ý làm sao, hay là sau vụ vi phạm bản quyền nên bây giờ anh định tung ra thị trương một lần rồi thôi không cho bọn xấu có cơ hội, phải không đây? Anh có thể cho biết thời gian cụ thể sẽ bán không và cả giá cả luôn để cho anh em còn có thời gian nuôi heo tiết kiệm chứ.
                Đừng bảo vấn đề này khó
                Nếu không khó thì đâu thành vấn đề !

Comment

sao anh không trả lời thế ???????????//////////
                  a e đang quan tâm ?/

Comment

Nguyên văn bởi dongdt2k3 Xem bài viết
                    sao anh không trả lời thế ???????????//////////
                    a e đang quan tâm ?/
                    Bạn nào quan tâm xin gửi thư cho mình về địa chỉ bvhoang42@gmail.com. Đầu tháng 7 mình sẽ thông tin chi tiết vào mail cho từng người.

bvhoang42@gmail.com
                    b v h o a n g 4 2 @ g m a i l . com

Comment

Mình đang hoàn thiện phần mềm lập trình Led đơn của mình play và xem trực tiếp trên máy tính và hiệu ứng bên ngoài trực tiếp Xuất file ASM , tạo file HEX và nạp trực tiếu ứng qua cổng USb xuống Borad.. nếu là borad rời.... Và xem trực tiếp bằng board thực hành của mình ( phải có chip master điều khiển )
                      Thiết bị truyền dẫn RF , các ứng dụng PLC , ARM , VXL ...

Comment

tình hình là mình đang lập trình hiệu ứng lad đơn ai giúp với
                        HỌC HỌC NỮA. HỌC MÃI.. ĐÚP.. HỌC LẠI...

Comment

co the cho e xin dc ko ah
                          chi cach chinh thoi gian nhay dc ko
                          luc nhay nhanh luc nhay cham tuy theo minh chinh
                          cho e xim ma kich hoat luon nha
                          mail : changhoangtuhaohoa@gmail.com

Comment

hay nhung ma hiệu ứng thì không dc đẹp cho lắm.hjhj

Comment

adfs

Nguyên văn bởi hungthinhqni Xem bài viết
                              Okey nào các bạn ! nếu là sinh viên ! xin vui lòng gữi những thông tin sau:
                              Họ và tên :
                              Mả số Sinh vien :
                              Tên trường :
                              số điện thoại:

Mình sẽ get thông tin đi theo mỗi sản phẩm . buổu đầu mình chưa hoàn thành phần Quản lý theo máy nên nhúng thông tin trực tiếp vào phần mềm này.. trọn gói cho các bạn !
                              Giá bán lẽ cho sinh viên : 300 nghìn
                              cho các cửa hàng quảng cáo là : 1 triệu 500 nghìn

bắt đầu ngày mai alo mình
                              chuyển khoản ngân hàng !

sau khi hoàn thành thanh toán mình gữi file cài đặt qua email cùng với key setup theo người dùng !
                              lừa tộc, phần mềm này trên mạng đầy

Comment

trên mạng chỗ nào vậy bạn cho mình line coi
                                hix

Comment

Về tác giả

Collapse

hungthinhqni Tìm hiểu thêm về hungthinhqni

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X