Thông báo

Collapse
No announcement yet.

robot tránh vật cản dùng 89c51+led hồng ngoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn nên dùng sensor quang, tuy nhiên bạn nêu nêu cụ thể về ý tưởng của mình thì mọi người mới giúp được

Comment

vấn đề mình cần là một cái sơ đồ nguyên lý thui.huhuhuhuhuhuhu chờ đỏ cả mắt mà hổng thấy đâu cả.huhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhu.mach thu phat thì em có rui,chỉ mong các bạn cho mình xin cai mạch điều khiển + mạch cong sất nữa thui.huhuhuhuhuhuhuhuhuhu.em không phải dân điện tử.nên mấy phần này khó wá đi
      •´¨`»(`'•.¸(`'•.¸¤*¤¸.-'´)¸.•'´)«´¨`•
      «´¨`•..¤ :¤..•´¨`»
      •´¨`»(¸.•'´(¸.•'´¤*¤`'•.¸)`'•. ¸)«´¨`•

Comment

Nguyên văn bởi lethu3006 Xem bài viết
        vấn đề mình cần là một cái sơ đồ nguyên lý thui.huhuhuhuhuhuhu chờ đỏ cả mắt mà hổng thấy đâu cả.huhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhu.mach thu phat thì em có rui,chỉ mong các bạn cho mình xin cai mạch điều khiển + mạch cong sất nữa thui.huhuhuhuhuhuhuhuhuhu.em không phải dân điện tử.nên mấy phần này khó wá đi
        Mạch cầu H có thể tham khảo cái này

chỉ cần đưa hai đầu tín hiệu A và B vào VDK và chân PWM để đưa xung PWM vào điều khiển tốc độ
        .: Lê Tiến Mạnh :.
        Phone number : 0989 735 804
        YM,Skype,mail : [leemanhj916]@gmail.com

Comment

Các bác cao thủ cho em hỏi tí, việc là em cũng đang bắt đầu tò te vào mò mẫm vụ VDK này, hiện nay em đang tìm mua con VDK 89c51 mà hình như nó là con 8051 của Intel phải không các bác? và em cũng không biết hiện tại Việt Nam mình sản xuất được con VDK này chưa? Cty nào sản xuất hả các bác. Em là lính mới còn rất kém về kiến thức mong các bác tiền bối chỉ dạy giúp. Em rất cám ơn ạ.

Comment

Nguyên văn bởi mimi200171 Xem bài viết
            Các bác cao thủ cho em hỏi tí, việc là em cũng đang bắt đầu tò te vào mò mẫm vụ VDK này, hiện nay em đang tìm mua con VDK 89c51 mà hình như nó là con 8051 của Intel phải không các bác? và em cũng không biết hiện tại Việt Nam mình sản xuất được con VDK này chưa? Cty nào sản xuất hả các bác. Em là lính mới còn rất kém về kiến thức mong các bác tiền bối chỉ dạy giúp. Em rất cám ơn ạ.
            XEM ẢNH 89C51
            Việt Nam hiện giờ còn chưa sản xuất được IC số .
            Attached Files
            Chuyên cung cấp inverter dạng sin chuẩn
            Email :

Comment

Nguyên văn bởi ngchien Xem bài viết
              XEM ẢNH 89C51
              Việt Nam hiện giờ còn chưa sản xuất được IC số .
              Em xin cám ơn bác ngchien, bác vui lòng giải thích thêm cho em tí được kg? nếu bác nói như thế thì con chip này các bác thiết kế mạch thì phải ra ngoài mua và đây là hàng hoàn toàn NHẬP KHẨU TỪ NƯỚC NGOÀI HẢ BÁC?

Comment

Nguyên văn bởi mimi200171 Xem bài viết
                Em xin cám ơn bác ngchien, bác vui lòng giải thích thêm cho em tí được kg? nếu bác nói như thế thì con chip này các bác thiết kế mạch thì phải ra ngoài mua và đây là hàng hoàn toàn NHẬP KHẨU TỪ NƯỚC NGOÀI HẢ BÁC?
                híc , vì chả nước nào dại mà chuyển giao công nghệ sản xuất chip cho nước khác cả .
                Nếu Việt Nam sản xuất được thì mình học vi điều khiển ngon rùi . khi đó con 89c51 chắc chỉ còn 5-10k cũng nên .
                Email :

Comment

híc , vì chả nước nào dại mà chuyển giao công nghệ sản xuất chip cho nước khác cả .
                  Nếu Việt Nam sản xuất được thì mình học vi điều khiển ngon rùi . khi đó con 89c51 chắc chỉ còn 5-10k cũng nên .
                  Hic hic, em cũng mong một ngày VN ta tự sản xuất được con chip hôi này để các bác có cơ hội mày mò làm ra những sản phẩm cung cấp cho xã hội cho người dân chúng em. Một lần nữa em rất cám ơn bác ngchien nha.

Comment

Sao bác biết rõ vậy ?

Bác coi thử fab của Intel tại Do Thái, AMD tại Đức đấy .

Comment

VỚi khả năng nó đi 2 bánh thì nó sẽ bập bênh -> Led đâm đầu xuống đất -> nhiều lần là die
                      Nên không nhìn thấy bánh thì cũng đoán nó có bánh đằng sau , chắc là bánh tự lựa thì đi mới êm được . Còn omni chắc bị rung ác
                      Bây giờ thì nó có 3 bánh xe bác ạ, lúc đầu tớ chưa làm bánh thứ 3 nên dùng tạm con ốc nhựa. Tớ lười chưa chụp hình bỏ lên.

Comment

Nguyên văn bởi Paddy Xem bài viết
                        Sao bác biết rõ vậy ?

Bác coi thử fab của Intel tại Do Thái, AMD tại Đức đấy .
                        Nhầm , vấn đề là phải thế nào đấy .
                        Cũng chuyển giao cho Việt Nam đấy nhưng công nghệ từ năm bao nhiêu ấy .
                        Email :

Comment

Nhầm , vấn đề là phải thế nào đấy .
                          Cũng chuyển giao cho Việt Nam đấy nhưng công nghệ từ năm bao nhiêu ấy .
                          bạn ngchien ơi,đề nghị bạn tập trung vào chuyên môn một tí được không???,luồn này không phải dành để thảo luận về vddk bạn ạ.vấn đề mình cần thì chẵn tìm được đích đến gì hết chỉ toàn những vấn đề gì gì không hà.chán quá đi...nản quá đi

Comment

chán chán chán chán

Comment

cuộc sống không là mơ

Comment

phát hiện vật cản dùng hồng ngoại có bán ngoài nhật tảo. giá mấy chục k thôi ah. chịu khó đi kiếm là được. còn không thì ghé clb khoa học trẻ đh spkt hỏi thử. được tư vấn hỗ trợ rất đầy đủ

Comment

Về tác giả

Collapse

lethu3006 Tìm hiểu thêm về lethu3006

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X