Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chạy led theo kiểu sao băng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi daohuytien Xem bài viết
    cái này mình viết trên keil C bạn à. mình giới thiệu ở bài trước đó
    cảm ơn bạn . nhưng sao mình nạp file của bạn thì nó k ra sao băng nhỉ .

Comment

Nguyên văn bởi longdtskn Xem bài viết
      cảm ơn bạn . nhưng sao mình nạp file của bạn thì nó k ra sao băng nhỉ .
      vẫn được mà bạn. mình còn chạy thực tế đây mà. kèm thêm file nạp chương trình + video sao băng. do máy chất lượng kém lên không rõ được chỗ sáng max và chỗ sáng min. nhìn thực tế thì ok.saobangfull_2 - Download - 4shared http://www.4shared.com/video/SewL_G9F/saobang.html
      chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
      Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

Mình cũng nạp vào mạch thực mà ,hic , mình nạp vào mạch trái tim

Comment

LeDimm Free
          LedimmPacked.zip

Comment

mình dùng leddim viết chương trình led sao băng xuất ra file hex nạp chạy thử thì thấy k mượt . hì . chắc tại mình gà quá

Comment

Bạn lại đùa rùi , cái này k có usb ***** thì chỉ xuất được 20 trạng thái sang file hex , usb ***** thì 2 triệu đấy
              Đúng là nó cần 1 kết nối USB ***** thật.Xin lỗi các bác nha mình chưa đọc kỹ trong đó.
              Bùi Thành Hậu

Gmail:
              Fb:

Comment

vẫn được mà bạn. mình còn chạy thực tế đây mà. kèm thêm file nạp chương trình + video sao băng. do máy chất lượng kém lên không rõ được chỗ sáng max và chỗ sáng min. nhìn thực tế thì ok.saobangfull_2 - Download - 4shared http://www.4shared.com/video/SewL_G9F/saobang.html
                em cũng nạp code của bác mà ko dc led em mắc cực âm led vào vdk còn dương led nối trở 330ohm lên Vcc

Comment

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
                  em cũng nạp code của bác mà ko dc led em mắc cực âm led vào vdk còn dương led nối trở 330ohm lên Vcc
                  mình thấy có bạn chưa làm được mình up một cái lên để giúp thui chứ ai lại đưa cái không chạy được lên để anh em trong diễn đàn cười cho.
                  cái của bạn thì không ổn rùi. phần cứng của mình như thế này nhé: từ VDK qua bộ đệm 74hc245 sau tới + led >> trở 330 om >>> GND. nguồn mình dùng 5 V.
                  qua bộ đêm 74hc245 tác dụng làm tăng điện áp ra đủ 5v khi đó led sáng chuẩn hơn.
                  bạn làm phần cứng nếu không có 74hc245 thì bạn thực hiện theo sơ đồ sau nhé:
                  Port P0.0 >> trở 1k >> chân B C1815 (chân E nối GND) C nối với -- của led còn ++ led nối với trở >> Vcc.
                  bạn thử đi nhé đảm bảo chạy 100%.
                  Last edited by daohuytien; 29-12-2012, 22:51.
                  chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường

Comment

không được nghĩa là không theo hình sao băng? hay là sáng cũng chạy chạy thui ? bạn dùng led trắng thì nó sẽ thể hiện nhiều hơn còn led đỏ thì nó sáng không giống sao băng mấy đâu. mình thấy có bạn chưa làm được mình up một cái lên để giúp thui chứ ai lại đưa cái không chạy được lên để anh em trong diễn đàn cười cho.
                    em ko có ý đó bác ạ em muốn bác giải thích rõ hơn cho em thui em add yahoo rùi đó có gì bác lên nói chuyện cho tiện nha

Comment

mình thấy có bạn chưa làm được mình up một cái lên để giúp thui chứ ai lại đưa cái không chạy được lên để anh em trong diễn đàn cười cho.
                      cái của bạn thì không ổn rùi. phần cứng của mình như thế này nhé: từ VDK qua bộ đệm 74hc245 sau tới + led >> trở 330 om >>> GND. nguồn mình dùng 5 V.
                      qua bộ đêm 74hc245 tác dụng làm tăng điện áp ra đủ 5v khi đó led sáng chuẩn hơn.
                      bạn làm phần cứng nếu không có 74hc245 thì bạn thực hiện theo sơ đồ sau nhé:
                      Port P0.0 >> trở 1k >> chân B C1815 (chân E nối GND) C nối với -- của led còn ++ led nối với trở >> Vcc.
                      bạn thử đi nhé đảm bảo chạy 100%.
                      A e k ai có ý đó đâu bạn à. Chỉ là chưa làm được nên a e thắc mắc để được học hỏi

Mình dùng tip thay C1815 được k bạn ơi?

Comment

cái đó thì còn tùy thuộc bạn có nhiều led hay ít led. nếu cỡ > 50 led thì dùng tip cho ngon bạn à
                        còn mình hỏi ở trên "chưa chạy kiểu sao băng" có nghĩa đơn giản là chưa được à ! chứ không phải là mình tức bực . hehe

Comment

A e k ai có ý đó đâu bạn à. Chỉ là chưa làm được nên a e thắc mắc để được học hỏi

Mình dùng tip thay C1815 được k bạn ơi?
                          dùng tip thì đẹp nhất rùi bạn à

bạn biết cách làm cho led sáng dần tối dần không ? cái sao băng này cũng giống như vậy đó

Comment

Mình nghe nói là điều chế độ rộng xung , nghiên cứu mãi mà k biết viết ct . thui đành đi xin file hex vậy

Comment

bạn có thể hiểu như thế này nhé:
                              + giả sử chu kì của xung là 1s thì mình có thời gian t ở mức 1 và thời gian 1-t ở mức 0. khi mình thay đổi thời gian t trong khi chu kì xung 1s vẫn không đổi thì gọi là điều chế độ rộng xung.
                              + nếu mình có được 1 xung thế này rồi thì mình có thể điều khiển đèn sáng lên dần dần từ mức sáng yếu cho đến lúc sáng nhất. và ngược lại.

cái sao băng này chẳng qua chỉ là tổng hợp của nhiều cổng được điều chế độ rộng xung thui. ( nhưng trước tiên bạn cần có 1 mạch có thể thử cho sáng dần tối dần rùi làm cái sao băng chỉ là thời gian ngắn là OK)

Comment

bạn có thể hiểu như thế này nhé:
                                + giả sử chu kì của xung là 1s thì mình có thời gian t ở mức 1 và thời gian 1-t ở mức 0. khi mình thay đổi thời gian t trong khi chu kì xung 1s vẫn không đổi thì gọi là điều chế độ rộng xung.
                                + nếu mình có được 1 xung thế này rồi thì mình có thể điều khiển đèn sáng lên dần dần từ mức sáng yếu cho đến lúc sáng nhất. và ngược lại.

cái sao băng này chẳng qua chỉ là tổng hợp của nhiều cổng được điều chế độ rộng xung thui. ( nhưng trước tiên bạn cần có 1 mạch có thể thử cho sáng dần tối dần rùi làm cái sao băng chỉ là thời gian ngắn là OK)
                                Cảm ơn bạn .
                                Code này mình nạp k chạy ra sao băng . có lẽ chương trình xuất ra mức thấp . mạch của mình theo mức cao

Thế điều chế xung thực chất chỉ là cho tắt , mở với thời gian khác nhau phải k bạn

VD: sáng 1ms
                                Tắt
                                sáng 2ms
                                tắt
                                sáng 3ms
                                tắt
                                sáng 4ms

Comment

Về tác giả

Collapse

hamster.khin Tìm hiểu thêm về hamster.khin

Bài viết mới nhất