Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chạy led theo kiểu sao băng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

void delayus(int time)
    {
    int n;
    unsigned char a;
    for(n=0;n<time;n++)
    {
    a=0;
    }
    }
    void sangdan(unsigned char m) // chuong trình tao ham sang dan
    {
    int n;
    for(n=1;n<350;n++)
    {
    w1=0;delayus(350-n);
    w1=m;delayus(n);
    }
    }
    void toidan(unsigned char m) // chuong trinh tao ham toi dan
    {
    int n;
    for(n=1;n<350;n++)
    {
    w1=0;delayus(n);
    w1=m;delayus(350-n);
    }
    }
    chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
    Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

Phiền bạn rùi . Mình k biết C

Comment

mình đang ngĩ dùng 1 con vxl rồi kéo mỗi port ra cỡ 5 dây led được không mọi người

Comment

Nguyên văn bởi hungtrinh36 Xem bài viết
          mình đang ngĩ dùng 1 con vxl rồi kéo mỗi port ra cỡ 5 dây led được không mọi người
          Phải dùng tran khuếch đại đầu ra chứ đầu ra của VDK rất nhỏ

Comment

anh cho em hỏi có mạch nạp avr hay pic nào từ 150k trở xuống không anh ??

Comment

Bạn nên google tìm xem , mình thấy mạch nạp AVR k đắt lắm .
              Có cái link bạn tham khảo Mạch nạp AVR ISP | PNLab Technologies

Comment

Nguyên văn bởi longdtskn Xem bài viết
                Phiền bạn rùi . Mình k biết C
                không sao đâu bạn à, sẽ có các bạn khác giúp bạn về asm.
                chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường

Comment

Nguyên văn bởi daohuytien Xem bài viết
                  saobangfull - Download - 4shared
                  mình có file hex của sao bang cho 8 kenh 16 kênh 24 và 32 kênh .các bạn nạp và chạy thử nhé.
                  chú ý mình xuất dữ liệu tich cực là mức 1.
                  bạn có thể vui lòng viết dùm mình code sao băng 32 kênh xuất dữ liệu tích cực 0 được không? Mình lỡ mắc chân led lên dương nguồn rồi.^^

Comment

Nguyên văn bởi phanthienvu Xem bài viết
                    bạn có thể vui lòng viết dùm mình code sao băng 32 kênh xuất dữ liệu tích cực 0 được không? Mình lỡ mắc chân led lên dương nguồn rồi.^^
                    cùng hoàn cảnh với bác dương led em nối lên Vcc rùi mong bác giúp đỡ ạ

Comment

thôi thế này nhé kimman3 và phanthienvu gửi ảnh của mạch 2 mặt hoặc sơ đồ đấu 1 kênh lên mình lập trình theo đó giùm. sớm nhé, trưa này mình đang online

Comment

thôi thế này nhé kimman3 và phanthienvu gửi ảnh của mạch 2 mặt hoặc sơ đồ đấu 1 kênh lên mình lập trình theo đó giùm. sớm nhé, trưa này mình đang online
                        đây anh mạch của em vẽ thế này
                        Attached Files

Comment

Mình cũng đấu dương led lên Vcc mà k cần dùng trở treo ở port 0 , led vẫn sáng bình thường . sao mọi người lại phải thêm trở treo vào nhỉ??

Comment

bạn ơi thật tình với bạn nhé ! mô phỏng như thế thì chỉ để thí nghiệm cho có xuất dữ liệu thôi, với thời gian dài một chút chứ cái sao băng xuất dữ liệu trong thời gian cỡ uS thì làm sao mà bạn mô phỏng được, cùng với trên đó led nó không hiển thị được cường độ sáng mạnh yếu đâu nhé. tốt nhất là các bạn dùng mạch thật và thử là chuẩn nhất.

Comment

bạn ơi thật tình với bạn nhé ! mô phỏng như thế thì chỉ để thí nghiệm cho có xuất dữ liệu thôi, với thời gian dài một chút chứ cái sao băng xuất dữ liệu trong thời gian cỡ uS thì làm sao mà bạn mô phỏng được, cùng với trên đó led nó không hiển thị được cường độ sáng mạnh yếu đâu nhé. tốt nhất là các bạn dùng mạch thật và thử là chuẩn nhất.
                              thì em dùng mạch thật nhưng em vẽ cái mạch mô phỏng để cho bác thấy cách em mắc led như thế chứ ai bảo em làm trên mô phỏng đâu chính bác ở trên cũng kêu là đưa cái hình vẽ mạch lên thì em vẽ đưa lên thui chứ làm thì làm mạch thật

Comment

ok.bạn có thể mô tả cho mình khi nạp sao băng 8k thì bạn thấy led sáng thế nào không? luôn nhé

với trên sơ đồ này bạn ráp mạch đúng 100% thì khi chạy saobang8k thì tất cả các đèn sáng hết rùi tối dần theo 1 chiều mũi tên rùi lại sáng ngay toàn bộ ( sáng hết cỡ luôn).
                                Last edited by daohuytien; 01-01-2013, 00:16.

Comment

Về tác giả

Collapse

hamster.khin Tìm hiểu thêm về hamster.khin

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X