Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các ứng dụng của 8051 vào thực tế

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi darkevil Xem bài viết
    Em đang làm đồ án về mạch cộng trừ,dùng ma trận bàn phím 4x4, xuất ra LCD. Các bác có thể hướng dẫn em được kô?
    Ô, nếu tôi nhớ không nhầm trong Proteus khi cài ra có sẵn ví dụ giống y chang bạn miêu tả.
    Đúng rồi, bạn tìm trong SAMPLES\VSM for 8051\C51 Calculator

Comment

Cho em hỏi cách chạy mô phỏng bằng orcad!!!

Comment

các huynh này!
        em có một cái cảm biến mức nước trong bể bằng sóng sieu âm.nó đưa tín hiệ về là tín hiêu dòng 4-20mA.các bác có thể hướng dẫn em cách nào xữ lý tín hiệu này để hiển thị mức nước trong bể bằng 2 con led 7thanh không.em thấy các thầy dạy ADC 0809 thì chỉ nhận tín hiệu áp từ 0-5V thôi.Em đinh sẽ chuyển tín hiệu này thành tín hiệu áp sau đó đưa vào ADC rồi vdk để hiển thi.Bể chứa của em có độ sâu 4m nhưng chỉ cần hiển thị từ 1,8m đến4m thôi vì ko cho phép thấp hơn 1.8 nhu vậy thì máy bơm đã bi e rồi.xin chỉ giáo ạ!cam ơn các bác nhé.

Comment

cac bac co ve ranh nghi ng lieu co the load ca so do len cho moi nguoi xem cho de kho
          thank you.
          ĐỪNG KHÓC CHO NHỮNG GÌ ĐÃ QUA, MÀ HÃY CƯỜI CHO NHỮNG ĐIỀU SẮP TỚI!

Comment

cam on anh minh hieu nhieu.
            anh hoc o dau vay

Comment

e sao mail ko vao duoc vay cac dai ca

Comment

Đã bác nào làm được phần 89xx kết nối với máy tính qua RS232 chưa xin chỉ giúp sent phần giao diện chương trình VB và phần lập trình nên cho mọi người được mở mang tầm mắt

Comment

Em muốn hỏi một số ứng dụng đơn giản của vi xử lý để phục vụ cho bài tập trên lớp có 2 có thể giúp đc ko

Comment

Gửi bạn LANGTU89

Minh load thử cái code của Minh Hieu trên Keil c51 để tạo ra filexxx.HEX chạy ngon luôn.
                    Mình có đoạn VIDEO CLIP hương dẫn sử dụng Keil-C51 gửi bạn tham khảo.

Comment

Chào các bạn 8051 còn có ứng dụng để làm bộ điều khiển tụ bù tự động theo cos phi . Đầu vào CT 5A ,áp 220 hay 380, hiện thị thông số ra led 7 đoạn ( dòng , áp, cos phi , thời gian trễ ) Mình muốn tìm hiểu cái này , bạn nào biết xin chỉ giáo . Cám ơn các bạn

Comment

cho hỏi về mạch chạy chữ các bác ơi!

Mình muốn chạy chữ thì dùng VXL 8051 được không? Nếu muốn chạy 32 chữ thì gắn thêm cái gì.
                        http://www.interq.or.jp/japan/se-inoue/e_pic6_2.htm
                        Ở đây nó có ví dụ về chạy chữ nhưng dùng 2 pic và chỉ có 16 chữ.
                        Có cách nào thay đèn led bằng cái khác được không nếu mà 32 chữ thì đắt quá các bác nhỉ. Em vừa mới bước chân vào nghề lên còn gà lắm mong các bác giúp đỡ cho.

Comment

Nguyên văn bởi ngoctuan85 Xem bài viết
                          Mình muốn chạy chữ thì dùng VXL 8051 được không? Nếu muốn chạy 32 chữ thì gắn thêm cái gì.
                          http://www.interq.or.jp/japan/se-inoue/e_pic6_2.htm
                          Ở đây nó có ví dụ về chạy chữ nhưng dùng 2 pic và chỉ có 16 chữ.
                          Có cách nào thay đèn led bằng cái khác được không nếu mà 32 chữ thì đắt quá các bác nhỉ. Em vừa mới bước chân vào nghề lên còn gà lắm mong các bác giúp đỡ cho.
                          cái này gọi chung là quang báo, bạn có thể tham khảo các luồng VXL điều có nội dung này, bạn muốn bao nhiêu chữ cũng được, nếu bạn có nhiều tiền.
                          hãy cố gắng dù vướn phải thất bại!!!!!!!!

Comment

em muốn dùng 8051 để hiển thị đồng hồ điện tử dùng led 7 thanh...help help.em mới học về VDK mà

Comment

Chào các bác. Em đang làm về Encoder để đk tốc độ động cơ 1 chiều , có cả đk chiều quay. bác nào đã làm rồi thì cho em cái thuật toán . Vì em chưa biết sẽ phải xử lý 2 xug A,B thế nào để biết được chiều quay.
                              Thanks

Comment

anh minh hieu giup: em lap trình dã xong, bay gio còn bí cách nạp vào 89c51. anh giup em cach nap voi? cam on.

Comment

Về tác giả

Collapse

minhhieu 4 vợ + 10 con + 5 bồ bịch Tìm hiểu thêm về minhhieu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X