Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Propeller display LED !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

sao mình làm chũ chay toan đè lên nhau ko àh,nhìn không hết đựoc chữ
    không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
      đem con cảm biến đó ra test thử bên ngoài đi coi nó chạy được ko rồi hả gắn vô mạch, mắc đúng chân nhưng chưa chắc mắc đúng giá trị linh kiện phụ
      vấn đề ở đây là nó bị nhiễu ấy . 2 con thu_phát vẫn ok . chỉ là làm sao chống đc nhiễu cho con thu nè , con thu tao đã xài loại vỏ bọc nhôm chống nhiễu j j ý .
      ................. Pleiku .................... GIA LAI ...................

Comment

vấn đề cảm biến thì tự mỗi người tự chống nhiễu thôi à, linh kiện mỗi nơi bán mỗi khác. tốt nhất sài con mắt thu của hộp anten xoay ấy cứ có mắt phát chiếu vào là tạo xung ngắt. Con này thấy đỡ bị nhiễu nhất.

Comment

mình xin đưa ra vài giải pháp khi làm project này:
          motor :dùng motor fan(loại manh ) trong tàn nhiệt máy tính làm thì mới bền
          nguồn:ở đây chúng ta dùng biến áp không lõi,sử dụng kĩ thuật nguồn swtiching ,đưa nguồn lên board ,sau đó nắn ,lọc và ổn áp.
          quét led: đa phần mình thấy led sáng rõ vào ban đêm,còn ban ngày hẩu như chằng thấy ji cả,do đó chúng ta cần phài có mạch khuếch đai như các mach led matrix cố đinh
          vài lời góp ý với các bác,có ji sơ suất các bác chém gió nhẹ tay...hihj
          không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

led dùng loại outdoor thì vẫn sáng mà.
            mô tơ quạt thì tốt rồi nhưng gắn cái board vào mô tơ không dễ chút nào. haiz.
            bác nào có ý tưởng cấp nguồn cho board mà k dùng cổ góp không?

Comment

chủ đề này hay quá mong chủ thớt cho em biết cái này không cần con hồng ngoại có được không và trên sơ đồ nguyên lý Y12000 là gì vậy và J1 còn là gì vậy mình gà cái này quá.

Comment

cấp nguồn cho board mạch chúng ta nên sử dụng kĩ thuật nguồn switching,
                đầu tiên chúng ta sẽ bẻ hết cánh quạt của motor fan,sau đó quấn dây đồng xung quanh cái mâm
                tiếp theo chúng ta quấn dây đồng bên ngoài,cái này là dây sơ cấp,dùng ic 4047 kêt hợp với fet rung ở tần số cao,bên thứ cấp có vòng dây cảm ứng sẽ ra dc diện cấp cho board mạch
                vài lời góp ý,...hjhj
                tuy nhiên chạy chữ ko thôi thì chưa thực sụ pro cho lắm,phải có hình ảnh nhảy múa nữa thì tuyệt

Comment

chủ đề này hay quá mong chủ thớt cho em biết cái này không cần con hồng ngoại có được không và trên sơ đồ nguyên lý Y12000 là gì vậy và J1 còn là gì vậy mình gà cái này quá.

Comment

bạn "linght " có sơ đồ nguyên lí thì up lên cho anh em tham khảo với mình tìm mãi mà không thấy cái nào cả.mình cũng thích món này lắm
                    Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
                    website: suntech-vn.com
                    phone. 0974 354 077
                    Email.

Comment

đây của bạn đây.

Comment

Nguyên văn bởi goldenstar Xem bài viết
                        led dùng loại outdoor thì vẫn sáng mà.
                        mô tơ quạt thì tốt rồi nhưng gắn cái board vào mô tơ không dễ chút nào. haiz.
                        bác nào có ý tưởng cấp nguồn cho board mà k dùng cổ góp không?
                        mình có giới thiệu sơ trên web trường mình, bạn vào tham khảo.
                        http://efbdu.com/forum/viewtopic.php?f=8&t=332

Comment

hjhj.sau vài ngay ngâm cứu cuối cùng em cũng tìm được cách đưa nguồn lên mạch dùng luôn bộ góp của moto DC cũ.them 6 con diode nữa thế là ok.nguồn rất ổn định. giờ phần tiếp theo là làm mạch. àh các bác cho em hỏi thêm phần ngắt ngoài em dùng LED hông ngoại có được không ?con phát em dùng con như ở trong bộ điều khiển từ xa tivi ấy,còn con thu thì dùng loại 3 chân hay 2 chân ạ.thank
                          Last edited by v.sondt; 16-05-2011, 11:55.
                          phone. 0974 354 077
                          Email.

Comment

không ai chả lời em àh ????????????
                            phone. 0974 354 077
                            Email.

Comment

Nguyên văn bởi v.sondt Xem bài viết
                              hjhj.sau vài ngay ngâm cứu cuối cùng em cũng tìm được cách đưa nguồn lên mạch dùng luôn bộ góp của moto DC cũ.them 6 con diode nữa thế là ok.nguồn rất ổn định. giờ phần tiếp theo là làm mạch. àh các bác cho em hỏi thêm phần ngắt ngoài em dùng LED hông ngoại có được không ?con phát em dùng con như ở trong bộ điều khiển từ xa tivi ấy,còn con thu thì dùng loại 3 chân hay 2 chân ạ.thank
                              bạn nói rõ cách cấp nguồn lên mạch của bạn cho mọi người tham khảo đc ko (thêm hình ảnh càng tốt). Còn về con thu thì mình dùng con 2 chân

Comment

mình lấy cổ góp và cả chổi quét của moto cũ ấy.mình ko có máy anh nên ko chụp được hình.hjhj.mạch của mình đã chạy nhưng sao chữ hiện thị hơi hẹp vậy là sao bạn nhỉ.liệu có phải là chu vi vòng quay của mình nhỏ không nhỉ
                                phone. 0974 354 077
                                Email.

Comment

Về tác giả

Collapse

chung1608 Tìm hiểu thêm về chung1608

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X