Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Propeller display LED !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
    ý của e là hỏi 2 bác cái này chưa hỉu 2 bác nói j
    " bạn có code chữ dịch chuyển ko? "
    chứ vdk e đã học đâu đang mún các bác hd đây k bít tự tay làm đc có khó k nhỉ
    mà bác đang viết code cho led ma trận ak
    đó là code chữ dich dịch chuyển giống led ma trận mà. Chưa học thì mình chụi nên kiếm cái sơ đồ nguyên lý và layout của bác nào làm rùi về ráp mạch y trang thêm code vào là chạy

Comment

• cũng hỉu hỉu mà cũng chẳng hỉu.hihi e cũng thử mô phỏng vài cái tren proteus rùi mấy cái trái tim cũng chạy.mà cho e hỏi cái con 8051 nhiu $$ 1con vậy và cả cái đế cắm chân cho nó nữa
      còn cái mạch nạp nữa, e đang tính mua 1 vài con tập làm VDK chắc ổn chứ bác

Email:
      Gmail:

Comment

• cac pan oi cho m hỏi chút!!!!!
        hiện tại m đã làm cho chữ đứng im, chạy từ từ ra dc rồi. bây giờ m muốn thay đổi vị trí hiện chữ trên vòng tròn thì pai làm sao????
        m có thử chèn khoảng trống phía trước nhiều hơn phía sau chữ cần hiển thị để đẩy chữ lên nhưng không dc??????

Comment

• bác đã làm đc rùi ak.nhanh vậy có k k bác
          mà bác tự viết ct ak hay vẫn lấy trên đó vậy

Email:
          Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi cd08_11 Xem bài viết
            cac pan oi cho m hỏi chút!!!!!
            hiện tại m đã làm cho chữ đứng im, chạy từ từ ra dc rồi. bây giờ m muốn thay đổi vị trí hiện chữ trên vòng tròn thì pai làm sao????
            m có thử chèn khoảng trống phía trước nhiều hơn phía sau chữ cần hiển thị để đẩy chữ lên nhưng không dc??????
            khi có ngắt gọi 1 chương trình con delay rồi hãy gọi chương trình hiển thị chính sau.

Comment

• các bác cho em xin chút tài liệu về cái này đc không, về nguyên lí hiển thị ấy, em rất thích

Comment

• m da chinh dc rui
                Last edited by cd08_11; 09-07-2011, 00:13.

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                  bác đã làm đc rùi ak.nhanh vậy có k k bác
                  mà bác tự viết ct ak hay vẫn lấy trên đó vậy
                  chuong trinh m tu viet...(tham khảo ý kiến trên dien dan, m viết con pic 16f877a)
                  khi nào xong hoàn chình m pot cho cac pan tham khảo.

Comment

• oh thế nếu mình lấy code trên đây rùi mang về sửa chữ cần hiển thị dc k nhỉ
                    mà bác làm xong hết chưa có khó k vậy.hum nào rảnh bác quay cái video cho a/e chiêm ngưỡng cái nha
                    hohohohoho

Email:
                    Gmail:

Comment

• cái này quan trọng nhất là phần xử lý. phần cứng thì khi làm mỗi người 1 ý tưởng...nếu bạn lấy code trên diễn đàn về chỉnh sửa lại chút là chạy thôi. khi bạn mới nhìn thì rất khó hình dung nhưng khi bắt tay vào làm thì mọi chuyện trở lên đơn giản. cái này bạn pải mô phỏng trực tiếp trên pan cứng cho lên bạn pải làm pần cứng trước...

Comment

• Oh thank bác nhìu nhìu nha

Email:
                        Gmail:

Comment

• e vừa tìm đc cái này mang lên cho các bác tham khảo nha chủ yếu phần cơ khí ak
                          chịu khó dịch nha các bác http://www.metricmind.com/clock/clock.htm

Email:
                          Gmail:

Comment

• Mấy ae làm phần này rồi có sơ đồ mạch in có thể post lên cho e xem với đc ko?

Comment

• Nguyên văn bởi lee_nguyen Xem bài viết
                              Mấy ae làm phần này rồi có sơ đồ mạch in có thể post lên cho e xem với đc ko?
                              bạn theo mạch nguyên lý rồi vể, ko post mạch in là vì phần cứng motor mỗi người mỗi khác nê ko post lên

Comment

• pro tại sao động cơ quay nhanh lại không hiển thị đc??????

Comment

Về tác giả

Collapse

chung1608 Tìm hiểu thêm về chung1608

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X