Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Propeller display LED !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nói tóm lại hoạt động của nó thế nào.Giải thích giÙm mình nhé.Cảm ơn nhiều.
    , , ,

Comment

• Đã 22 trang mà bác có đọc hết chưa mà không hiểu? Nếu đã đọc hết cả 22 trang mà bác không hiểu thí giải thích thế nào cho bác hiểu. Đang tìm biện pháp đây, bác chờ đi nha!

Chúc vui.

Comment

• Đang dÙng điện thoại chẳng nhìn rõ hình.Chứ dÙng máy tính thì còn hỏi làm gì.
        , , ,

Comment

• Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
          Mô-tơ mình lấy từ đầu đĩa VCD hư. Trong đó nó có 1 bánh răng vừa với trục mô-tơ. Mình dùng compa cắt mạch đồng hình tròn rồi dán phía dưới bánh răng. Cảm biến hồng ngoại lấy từ máy in hư (nghe nói mua 7k) để tạo ngắt ngoài. Sơ đồ nguyên lý thì đơn giản, 8 led đỏ nối port 1 của 894051, 1 led xanh nối p3.7. Còn ngắt ngoài lấy tín hiệu từ mắt thu của cảm biến hồng ngoại.

Con vít này dùng làm đối trọng, có thể vặn để cân chỉnh.

Mới tạo hiệu ứng chạy chữ nè. Chưa chạy được dòng chữ dài ai có ý tưởng giúp mình với. Vấn đề là mình tra bảng để hiển thị, nhưng giá trị của 1 bảng tối đa là 256 mình cần kết hợp nhiều bảng với nhau nhưng khi đang quét bảng phía sao thì vẫn phải quét 1 phần của bảng phía trước. Ko biết có cách tra bảng nào của 89 mà bảng dài được 65536 (1 word) ko mọi người.
          Bạn có thể cho mình xin mail được không vậy!vì minh muốn được bạn giúp đỡ làm cái tương tự như thế này!nếu được thì phiền bạn liên lạc với mình qua mail:
          anhmattroiht@gmail.com
          mình xin cảm ơn bạn trước nhé!hy vọng bạn giúp đỡ mình là người mới làm nhé!

Comment

• Hiểu rồi nhé.Có xíu thế mà không giải thích được nó hoạt động thế nào.Hiểu rồi nhé.Có xíu thế mà không giải thích được nó hoạt động thế nào.
            , , ,

Comment

• Nguyên văn bởi anhmattroiht Xem bài viết
              Bạn có thể cho mình xin mail được không vậy!vì minh muốn được bạn giúp đỡ làm cái tương tự như thế này!nếu được thì phiền bạn liên lạc với mình qua mail:
              anhmattroiht@gmail.com
              mình xin cảm ơn bạn trước nhé!hy vọng bạn giúp đỡ mình là người mới làm nhé!
              mail trong chữ kí ấy

Comment

mail trong chữ kí ấy
                lâu vậy rồi mà vẫn chưa thấy chung có pos bản code nào ra hồn cả,ngày trước thì xin bảng mã hoài không chịu đưa
                Vì không biết mọi việc trên đời đều là ảo. thế cho nên......!

Comment

• mạch điện của bạn làm rất hay mình rất thích nhưng sao mình làm giống sơ đồ các bạn pót lên mà ko đc vậy ai có làm cái led xoay này rồi có thể chỉ cho mình đc ko yahoo của mình là : tinhanhvannhuthe_hd_91

Comment

• tuyệt thích rồi

Comment

• Mấy bác cho em hỏi là có thể sửng dụng quang trở tạo điểm ngắt cho mạch này được không vậy?

Comment

• Nguyên văn bởi student_dtvt Xem bài viết
                        Mấy bác cho em hỏi là có thể sửng dụng quang trở tạo điểm ngắt cho mạch này được không vậy?
                        tình hình là đc đấy ^^! mà chú ko có cặp thu phát trong chuột bi à,

Comment

Cám ơn bác,hì. Chuột bi giờ cũng khó kiếm quá^^. Hôm qua em kiếm đc 1 con thu hồng ngoại trong cái đầu VCD, con này có giống trong chuột bi ko vậy bác

Comment

• Nguyên văn bởi student_dtvt Xem bài viết
                            Cám ơn bác,hì. Chuột bi giờ cũng khó kiếm quá^^. Hôm qua em kiếm đc 1 con thu hồng ngoại trong cái đầu VCD, con này có giống trong chuột bi ko vậy bác
                            mắt thu đó nhận tín hiệu xung từ mắt phát thì mạnh chứ nhận tín hiệu liên tục của mắt phát thì yếu

Comment

• anh ơi!cho em hỏi có thể không dùng ngắt được không vì em thấy đứa bạn dùng tay để xoay.nó vẫn hiện ra chữ "I LOVE YOU"

Comment

anh ơi!cho em hỏi có thể không dùng ngắt được không vì em thấy đứa bạn dùng tay để xoay.nó vẫn hiện ra chữ "I LOVE YOU"

Comment

Về tác giả

Collapse

chung1608 Tìm hiểu thêm về chung1608

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X