Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Propeller display LED !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Đức_CDT Xem bài viết
    Bác chung1608 làm biến áp lõi không khí như nào vậy share công thức cho em với. Em làm thử nhưng không đủ công suất, hix nó chỉ đủ sáng 1 bóng led, chưa có cách tính để hiệu suất cao hơn.
    mình quấn đại thôi bạn à. Áp ra tần 40V dòng dùng đồng hồ đo ra 2A @@ (thực tế thì thấy dòng ko cao tới đó nhưng nó đủ chạy đc cái motor 24V ^^! quay chậm). Sơ cấp và thứ cấp số vòng bằng nhau quấn chừng 25 vòng phi 0.5. Sơ cấp dùng 555 tạo xung ( thông số cho mạch 555 Astable R1= 4.7k ;R2=10k có thể dùng biến trở để chỉnh cho hợp lý ;C=470pico) chân 3 kích cho MOSFET-N thế thôi. Mạch chạy như bình thường có điều mình dùng cái quạt tản nhiệt làm motor quay, bình thường thì nó quay tần số làm tươi là 38Hz nhưng khi gắn mạch lên nó quay còn có 17Hz, đang kiếm cái quạt tản nhiệt dùng bạc đạn mà ko có tiền ^^
    Last edited by chung1608; 10-11-2011, 17:24.

Comment

• Các bác ơi, em viết chữ chạy thì được mà viết chữ đứng im thì nó lại cứ quay ngược chiều quay của động cơ. Như vậy là lỗi gì vậy?
      Bác Chung cho em hỏi con MOSFET N bác dùng con gì thế?
      Last edited by student_dtvt; 12-11-2011, 01:11.

Comment

• Nguyên văn bởi student_dtvt Xem bài viết
        Các bác ơi, em viết chữ chạy thì được mà viết chữ đứng im thì nó lại cứ quay ngược chiều quay của động cơ. Như vậy là lỗi gì vậy?
        có con MOSFET nào đâu,tran NPN như C1815.C828 đầy ra đó.
        ĐT: 0972 20 58 68
        Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi student_dtvt Xem bài viết
          Các bác ơi, em viết chữ chạy thì được mà viết chữ đứng im thì nó lại cứ quay ngược chiều quay của động cơ. Như vậy là lỗi gì vậy?
          IRF630, xung cho cuộn dây mà dùng trans C cho bóc khói à. Bạn chỉ việc bỏ đoạn code tăng DPTR thì đc rồi

Comment

• Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
            IRF630, xung cho cuộn dây mà dùng trans C cho bóc khói à. Bạn chỉ việc bỏ đoạn code tăng DPTR thì đc rồi
            em ko thấy mạch nên mới nói vậy,tưởng bạn ấy nói chỗ ngắt...
            Gmail:

Comment

• anh em hay quá

Comment

• cái này e nghĩ phần cấp nguồn thì chắc phải cấp nguồn cao cao chút vì qua chổi quét có thể tiếp xúc kém nên dùng 5v thì có thể có lúc sẽ k đc 5v vậy e nghĩ cái này phải dùng 9-12v rồi lên trên mình dùng ổn áp 7805 để đảm bảo áp cho chíp
                k biết các bác làm ntn
                cũng đang tính làm 1 cái mà cái phần cấp nguồn hơi xương
                good luck !!!!

Email:
                Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                  cái này e nghĩ phần cấp nguồn thì chắc phải cấp nguồn cao cao chút vì qua chổi quét có thể tiếp xúc kém nên dùng 5v thì có thể có lúc sẽ k đc 5v vậy e nghĩ cái này phải dùng 9-12v rồi lên trên mình dùng ổn áp 7805 để đảm bảo áp cho chíp
                  k biết các bác làm ntn
                  cũng đang tính làm 1 cái mà cái phần cấp nguồn hơi xương
                  good luck !!!!
                  mình cũng chơi như vậy thôi,đưa áp lên rồi mới ổn áp sau nhưng nó ồn kinh lắm,khó chịu.
                  Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                    mình cũng chơi như vậy thôi,đưa áp lên rồi mới ổn áp sau nhưng nó ồn kinh lắm,khó chịu.
                    oh vậy ak.bác dùng cái j quét mà ồn.mà bác chơi = quạt sao k dùng pin

Email:
                    Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                      oh vậy ak.bác dùng cái j quét mà ồn.mà bác chơi = quạt sao k dùng pin
                      lấy dây đồng quét,dùng pin có sạc mà chết à,đang nghĩ cách cấp điện bằng biến áp ko khí nhưng chưa biết số vòng dây để quấn.

có cao thủ nào biết làm biến áp ko khí mách nước cho em với,em mua 4047 tạo xung và IRF840 rồi.
                      Gmail:

Comment

• cái cánh quat to như thế. lại khỏe nữa chứ. nhét cụng bin vao luôn. như vậy cho đỡ rắc rối...lai kêu nưa chứ.

Comment

• Nguyên văn bởi bad_boy_no1 Xem bài viết
                          cái cánh quat to như thế. lại khỏe nữa chứ. nhét cụng bin vao luôn. như vậy cho đỡ rắc rối...lai kêu nưa chứ.
                          mình có thể cấp nguồn cho nó đc thì cứ làm tội gì phải làm pin,pin hết thì phải sạc mệt, rắc rối nữa.
                          Gmail:

Comment

• nghư như thế là giải pháp chống ồn đơn giản....

mà bạn đang làm cái máy biến áp ah. có thể chỉ tớ dc k. tớ đang có 1 cái quạt hư. mang ra phá cho đỡ phí,

Comment

nghư như thế là giải pháp chống ồn đơn giản....

mà bạn đang làm cái máy biến áp ah. có thể chỉ tớ dc k. tớ đang có 1 cái quạt hư. mang ra phá cho đỡ phí,
                              thì dùng BÁ lõi k khí ý

Email:
                              Gmail:

Comment

nghư như thế là giải pháp chống ồn đơn giản....

mình đang hỏi phía trên ko đọc kỹ à.
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

chung1608 Tìm hiểu thêm về chung1608

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X