Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Propeller display LED !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• k nói nữa. đi ngủ

Comment

• chủ topic cho e hỏi phần nguồn đã xong ok rùi nhưng khi quay k thành chữ e dùng motor để quay nhưng mà hình như tốc độ của nó chậm nên k hiển thị đc chữ ảnh của e đây bác xem sửa code ntn để nó hiện chữ giúp e với
      ảnh đây Click image for larger version

Name:	111123-115524.jpg
Views:	1
Size:	19.9 KB
ID:	1353947
      good luck !!!

Email:
      Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
        chủ topic cho e hỏi phần nguồn đã xong ok rùi nhưng khi quay k thành chữ e dùng motor để quay nhưng mà hình như tốc độ của nó chậm nên k hiển thị đc chữ ảnh của e đây bác xem sửa code ntn để nó hiện chữ giúp e với
        ảnh đây [ATTACH=CONFIG]35942[/ATTACH]
        good luck !!!
        tốc độ quay chậm nên ko thấy đc chữ, tăng giá trị thanh ghi trong chương trình con DELAY lên

Comment

• Cám ơn topic nhiều lắm.Em làm được rồi, hôm bữa đi trình diễn Câu lạc bộ điện tử ở trường mà tổ chức ban ngày,ngoài trời nữa, chẳng hiểu sao cái mạch ở nhà chạy ngon mà lên cắm mãi ko chạy. Loay hoay mãi mất cả tiếng đồng hồ cuối cùng quyết định đem vô văn phòng thử, ôi em nó vẫn chạy ngon. Trong đầu em nghĩ ngay tới cặp thu phát hồng ngoại (em lấy trong chuột bi), em nghĩ dùng cảm biến hồng ngoại trong mạch này chắc ko đem ra ngoài trời chạy đc. Em nghĩ vậy có đúng ko vậy các bác? Có bác nào gặp trường hợp này chưa vậy

Last edited by student_dtvt; 24-11-2011, 17:16.

Comment

• Nguyên văn bởi student_dtvt Xem bài viết
            Cám ơn topic nhiều lắm.Em làm được rồi, hôm bữa đi trình diễn Câu lạc bộ điện tử ở trường mà tổ chức ban ngày,ngoài trời nữa, chẳng hiểu sao cái mạch ở nhà chạy ngon mà lên cắm mãi ko chạy. Loay hoay mãi mất cả tiếng đồng hồ cuối cùng quyết định đem vô văn phòng thử, ôi em nó vẫn chạy ngon. Trong đầu em nghĩ ngay tới cặp thu phát hồng ngoại (em lấy trong chuột bi), em nghĩ dùng cảm biến hồng ngoại trong mạch này chắc ko đem ra ngoài trời chạy đc. Em nghĩ vậy có đúng ko vậy các bác? Có bác nào gặp trường hợp này chưa vậy
            mạch chú để đứng nên khi quay lúc con mắt thu hứng lên trên thì bị nhiễu bởi ánh sáng mặt trời, lúc trời sáng quá nó cũng nhiễu nữa, nếu mà chú đem ra ngoài trời chạy thì dùng hall sensor đi

Comment

• cho cái video đi bác student,mình đang nâng cấp lên 16 led.mạch và code dựa trên mạch của bác chung,chưa chạy thực tế nhưng ko hiểu sao mô phỏng vẫn chưa đc.
              đang làm phần cấp nguồn.
              ĐT: 0972 20 58 68
              Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                cho cái video đi bác student,mình đang nâng cấp lên 16 led.mạch và code dựa trên mạch của bác chung,chưa chạy thực tế nhưng ko hiểu sao mô phỏng vẫn chưa đc.
                đang làm phần cấp nguồn.
                Quay bằng điện thoại nên hơi mờ,hì

Comment

• bạn có thể cho mình xin code và mạch tham khảo đc ko? thank bạn!
                  ĐT: 0972 20 58 68
                  Gmail:

Comment

bạn có thể cho mình xin code và mạch tham khảo đc ko? thank bạn!
                    Mạch và code đều có trong topic rồi mà bác
                    Last edited by student_dtvt; 24-11-2011, 19:21.

Comment

bạn có thể cho mình xin code và mạch tham khảo đc ko? thank bạn!
                      hihihi, chú sài phần mềm tạo mã matrix 16 hàng ấy ^^

Comment

• Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                        tốc độ quay chậm nên ko thấy đc chữ, tăng giá trị thanh ghi trong chương trình con DELAY lên
                        tăng chỗ nào hả bác.chỉ e luôn đy để e thay đổi dần

Email:
                        Gmail:

Comment

tăng chỗ nào hả bác.chỉ e luôn đy để e thay đổi dần
                          ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????

Email:
                          Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                            bác chỉ e cái sửa cho nó hiển thị đy.có lẽ nó quay chậm quá
                            mà e dịch code của bác sao nó ntn nhỉ e k sửa j hết àm chẳng thấy file hex đâu cả
                            nó báo ntn :Click image for larger version

Name:	untitled.jpg
Views:	1
Size:	131.3 KB
ID:	1353976

Email:
                            Gmail:

Comment

bác chỉ e cái sửa cho nó hiển thị đy.có lẽ nó quay chậm quá
                              mà e dịch code của bác sao nó ntn nhỉ e k sửa j hết àm chẳng thấy file hex đâu cả
                              nó báo ntn :[ATTACH=CONFIG]36010[/ATTACH]
                              bị giới hạn địa chỉ ở 800h. Dùng phần mềm khác mà dịch
                              http://www.opcube.com/software/midepack02518.exe
                              về phần chỉnh thì tăng giá trị ở chương trình con DELAY lên. Làm thế này chỉ tạm thôi cũng ko tốt, cần phải cho quay nhanh hơn

Comment

• bạn chung ơi cho hỏi bạn gắn mạch với cái trục mô tơ thế nào mà chắc vậy. với lại nguồn cấp là 12v thì dòng nó là nhiu mà mô tơ chạy tít vậy, mạch của mình mô tơ nó chạy chậm rỳ ak không hiểu sao nữa, chữ hiện ra thì lúc thì được 1 gạch dài lúc thì được có một nửa thôi ak
                                Phải Thật Nhẫn Tâm

Comment

Về tác giả

Collapse

chung1608 Tìm hiểu thêm về chung1608

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X