Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Propeller display LED !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
    có hai mươi mấy vòng thì từ 1 tới 2 Ohm thôi chứ mấy ^^.
    bác dùng mạch nào tạo dao động vậy,e dùng 4047 tạo xung tần số 200khz.Nhưng ko hiểu sao dòng ra bé quá,led ko sáng mạnh đc,em chỉ mới cho 6 led sáng thôi.haiz.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi congdt Xem bài viết
      bạn hoangnam555 có thể share sơ đồ mạch nguồn đc ko thấy cũng muốn làm 1 cái quá mà ngán phần cấp nguồn.
      mạch ở trang này nè bạn:
      http://www.dientuvietnam.net/forums/...lay-led-87437/
      Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
        bác dùng mạch nào tạo dao động vậy,e dùng 4047 tạo xung tần số 200khz.Nhưng ko hiểu sao dòng ra bé quá,led ko sáng mạnh đc,em chỉ mới cho 6 led sáng thôi.haiz.
        mình dùng 555 thôi dòng ra cũng khá, cái motor 12V trong máy photocopy có thể quay với tốc độ chậm ^^. Áp ko tải là 40V @@, dòng ko tải là 2A @@

Comment

• Em có cái mô tơ lấy trong đầu đĩa có 2 cái mà ko biết dùng cái nào được. Mà ko biết có bé lắm ko.Mong các pro giúp đỡ Click image for larger version

Name:	Quangle0641.jpg
Views:	1
Size:	181.0 KB
ID:	1354189 Click image for larger version

Name:	Quangle0642.jpg
Size:	193.4 KB
ID:	1354190 Click image for larger version

Name:	Quangle0643.jpg
Size:	178.1 KB
ID:	1354191 Click image for larger version

Name:	Quangle0645.jpg
Size:	166.8 KB
ID:	1354192
          Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_pro_91 Xem bài viết
            Em có cái mô tơ lấy trong đầu đĩa có 2 cái mà ko biết dùng cái nào được. Mà ko biết có bé lắm ko.Mong các pro giúp đỡ [ATTACH=CONFIG]36546[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]36547[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]36548[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]36549[/ATTACH]
            mạch đầu tiên mình gắn trên cái trụ dài như của bạn ấy. Tận dụng cái đế màu đen để gắn mạch nhé, xem lại mấy bài viết đầu sẽ thấy

Comment

• Cái mô tơ đó liệu nhỏ quá ko ạ. Em sợ lắp mạch lên nó ko quay nổi. :d

Comment

Cái mô tơ đó liệu nhỏ quá ko ạ. Em sợ lắp mạch lên nó ko quay nổi. :d
                sài con 89C4051 thì đc ^^

Comment

• Em định dùng 89s52 ko biết được ko

Comment

Em định dùng 89s52 ko biết được ko
                    nếu cần tốc độ và chạy lâu với cái mạch này thì bạn cứ dùng cái DC của mấy cái quạt bếp ý chứ mấy cái này quay vài lần là cháy mình vừa rồi bỏ ra tận dụng thế là đc mấy lần thử là cháy
                    giờ thì chuyển sang cái khác quay k sao nhưng cấp nguồn lại mệt mãi mà chẳng đc nản ghê ak
                    chắc cũng pahỉ chơi BÁ kk thôi
                    good luck !!!!

Email:
                    Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                      nếu cần tốc độ và chạy lâu với cái mạch này thì bạn cứ dùng cái DC của mấy cái quạt bếp ý chứ mấy cái này quay vài lần là cháy mình vừa rồi bỏ ra tận dụng thế là đc mấy lần thử là cháy
                      giờ thì chuyển sang cái khác quay k sao nhưng cấp nguồn lại mệt mãi mà chẳng đc nản ghê ak
                      chắc cũng pahỉ chơi BÁ kk thôi
                      good luck !!!!
                      dùng biến áp kk dòng cấp nó yếu sao á,giờ chuyển qua dùng cổ góp,đang thử ko ồn bao nhiêu hết.
                      Gmail:

Comment

• còn cái của e thì nó chập chập kiểu j ý lúc có nguồn thì ngắt chằng thấy hoạt động j cả mà lúc nguồn chập chờn thì ngắt lại làm việc có mấy lần đầu thử thì lại chạy làm cái cố định hẳn noi thì lại k chạy chậo chờn thế mí điên chứ

Email:
                        Gmail:

Comment

• mún làm 1 cái lấm. mà đọc hết 34 trang. đọc cái code mag k hiểu gì hết. nên k giám làm.
                          ai có thể giả thich rõ hon chương trinh chạy như thế nào đi... tại cái phần gắt mình k dc học nêu việc hiểu chưpng trình này hơi khó. mong các pro nói rõ hơn.
                          may ra khi hiểu dc thì viết hiệu ướng dc dẽ hơn..... tk

Comment

• Anh chúng ơi,bây giờ em chuyển sang dùng 89s52,em muốn dữ liệu xuất ra p2 và p3 còn ngắt và led đỏ ở p1.0 và p1.1 đc ko? nếu đc em phải sửa ở chỗ nào.Em muốn các chân có chức năng nạp onboard ko làm gì hết,chỉ để nạp thôi.

À em muốn dữ liệu xuất ra mức 1 thì ngoài việc tạo ra mã có mức 1 còn phải sứa gì trong chương trình ko anh.
                            cám ơn anh!
                            Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                              Anh chúng ơi,bây giờ em chuyển sang dùng 89s52,em muốn dữ liệu xuất ra p2 và p3 còn ngắt và led đỏ ở p1.0 và p1.1 đc ko? nếu đc em phải sửa ở chỗ nào.Em muốn các chân có chức năng nạp onboard ko làm gì hết,chỉ để nạp thôi.

À em muốn dữ liệu xuất ra mức 1 thì ngoài việc tạo ra mã có mức 1 còn phải sứa gì trong chương trình ko anh.
                              cám ơn anh!
                              nếu như hiển thị ko full vòng tròn thì có thể để ngỏ vào ngắt cho P1.x. Trong chương trình của anh thì em kiểm tra trạng thái chân p1.x ngay tại lệnh RET của chương trình con hiển thị ấy. Còn về tích cực mức 1 thì em chỉnh lại trong phần mềm tạo mã matrix ấy.

Comment

• Em cũng làm một cái rồi, nhưng không dùng ngắt gì hết, cứ dùng delay rồi chịu khó điều chỉnh tốc độ quay của động cơ cho khớp là được, vì làm vui mà.
                                Em quay lại 2 đoạn video ở đây:

Propeller Clock using Atmega8 - part2 - YouTube

Propeller Clock using Atmega8 - YouTube

Bài post ở đây:

Hiển thị bằng cách quay led | Tin tức Điện - Điện tử

Thiết kế ở đây: (Mạch vẽ bằng Altium, Code bằng CodeVisionAVR)

Propeller Clock - f.rar
                                Dành cho những ai thích nghịch điện: ~~>

Comment

Về tác giả

Collapse

chung1608 Tìm hiểu thêm về chung1608

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X