Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Propeller display LED !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thuongdtqb Xem bài viết
    Bác có thể cho em biết cách cấp nguồn cho led và chip ở trong mạch của bác dk không ah. em kung muốn làm một cái như vậy. thank nhiều
    cấp như kiểu cổ góp của motor ấy bạn,mass thì lấy ngay trục,còn vcc thì trên cái trục quạt làm vành khuyên,cách điện với trục,y như motor vậy.

Kiệu như thế này nhưng mình dùng vỏ tụ điện thay cho dây đồng,vì mua đòng lá ko có.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

• trích :''trong code mình có ghi chú giá trị tại đó chữ dừng lại, bỏ giá trị đó đi thì nó chạy liên tục. Có gì thì xin code chú HOANGNAM555 kà''
      tại e gà quá nên sửa cái code của bác xong thì nó im tịt luôn bác a.hix bác HOANGNAM555 cho em xin code như video trên của bác đi em cám ơn bác nhiều ạ mail em chuvanbinhpt@gmail.com
      mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
      xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
      DT:0973150080

Comment

• Nguyên văn bởi chuvanbinhpt Xem bài viết
        trích :''trong code mình có ghi chú giá trị tại đó chữ dừng lại, bỏ giá trị đó đi thì nó chạy liên tục. Có gì thì xin code chú HOANGNAM555 kà''
        tại e gà quá nên sửa cái code của bác xong thì nó im tịt luôn bác a.hix bác HOANGNAM555 cho em xin code như video trên của bác đi em cám ơn bác nhiều ạ mail em chuvanbinhpt@gmail.com
        code thì cũng của anh chúng chứ đâu ra.
        để ý phần code dừng lại có cái mã 0F3H
        Code:
        SOSANH2:			;kiem tra xem toi diem can dung lai chua
        	MOV	A,#0
        	MOVC	A,@A+DPTR
        	CJNE	A,#0F3H,EXIT2
        	MOV	R4,#200
        ở cái phần bãng mã hiển thị,trước chữ cái muốn dừng sẽ có cái mã 0F3H này,bạn xóa nó đi là đc mà,đôi khi trong lúc tạo bảng mã sẽ có trường hợp tạo ra cái mã 0F3H trùng với mã điểm dừng nên tìm và thay nó đi,bấm ctrl + F lên cho nhanh.
        Code:
        DB     0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH  ;20
        DB     0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH  ;20
        DB     0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0ffh  ;20    					
        DB     0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH,0f3h  ;20					160				
        DB     0BFH,0FFH,0FFH,0BFH,0FFH,0FFH,81H,0FFH,0FFH,0BFH,0FFH,0FFH,0BFH,0FFH,0FFH,0FFH,0FFH     			;T	17
        Gmail:

Comment

• E xin hỏi pák Nam là cái mã mìh tạo ra trùng với gtri 0f3h,thì e thay bằng gtri nao dc pák?vd e mún tạo ra chư A chẳg hạn,khj tạo ra mà lại có cái0f3h kia thì làm sao a?nhờ pák chỉ gjáo cụ thể e với

Comment

• Và vào cái gì để bấm ctri+f hả pák?e gà quá phải ko a?hjx

Comment

• Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
              Giả sử dùng NPN, nếu:
              "mắt thu hồng ngoại nằm ở phần quay, con phát hồng ngoại nằm ở phần động cơ" : chú nối led thu với Vcc và cực B (BJT bình thường ko dẫn, quay tới led phát mới dẫn)
              "con thu phát hồng ngoại chung" : chú nối led thu với GND và cực B (BJT bình thường ko dẫn, quay tới điểm che mới dẫn)
              thank bác. em hỉu rồi
              ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

• Nguyên văn bởi chuvanbinhpt Xem bài viết
                E xin hỏi pák Nam là cái mã mìh tạo ra trùng với gtri 0f3h,thì e thay bằng gtri nao dc pák?vd e mún tạo ra chư A chẳg hạn,khj tạo ra mà lại có cái0f3h kia thì làm sao a?nhờ pák chỉ gjáo cụ thể e với
                Bạn sửa ở chỗ đoạn code tạo điểm dừng á,chứ đừng sửa ở trong bảng mã hiển thị.
                Bạn dùng mã nào mà ko bị trùng trong mã hiển thị là đc,trước khi thay thì tìm xem trong mã của mình có ko? dùng phím tắt Ctrl +F mà tìm.

Nguyên văn bởi chuvanbinhpt Xem bài viết
                Và vào cái gì để bấm ctri+f hả pák?e gà quá phải ko a?hjx
                trong trình soạn thảo code ví dụ như keil C hay bất kì trình soạn thảo nào (word) muốn tìm một từ hay cụm từ nào đó mình bấm tổ hợp phím tắt Ctrl + F thì nó ra cái khung này,gõ vào từ hay cụm từ cần tìm thôi.
                Click image for larger version

Name:	ctrl + F.JPG
Views:	1
Size:	122.6 KB
ID:	1360269
                Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                  cấp như kiểu cổ góp của motor ấy bạn,mass thì lấy ngay trục,còn vcc thì trên cái trục quạt làm vành khuyên,cách điện với trục,y như motor vậy.

Kiệu như thế này nhưng mình dùng vỏ tụ điện thay cho dây đồng,vì mua đòng lá ko có.
                  em không hỉu lắm, bác có thể nói rỏ hơn được không ạ.
                  phần mass nằm với trục rồi còn Vcc lấy nó ra như thế nào vậy và bác quấn như thế nào để lấy điện áp ra đủ 5 V thế, mà điện áp Vcc lấy ra là điện một chiều hay xoay chiều vậy. em muốn biết cách tính toán lấy dòng điện ra như bác vì em muốn lấy điện áp ra cao hơn khoảng chừng 10V rồi ổn áp cho nó ổn định a.

Comment

em không hỉu lắm, bác có thể nói rỏ hơn được không ạ.
                    phần mass nằm với trục rồi còn Vcc lấy nó ra như thế nào vậy và bác quấn như thế nào để lấy điện áp ra đủ 5 V thế, mà điện áp Vcc lấy ra là điện một chiều hay xoay chiều vậy. em muốn biết cách tính toán lấy dòng điện ra như bác vì em muốn lấy điện áp ra cao hơn khoảng chừng 10V rồi ổn áp cho nó ổn định a.
                    Hic,văn chương e kém,ko diễn tả cho bác hiểu đc.
                    Tình hình là nãy giờ kiếm cái hình rõ hơn cho bác mà kiếm gần chết.

Phần quấn dây là mình lấy cái hình cho bạn hiểu thôi chứ mình dùng cái vỏ của tụ điện thay cho phần đổng đó,còn áp vcc ở đâu thì mình cấp trên chổi quét cho phần đồng (vỏ tụ),áp này dùng biến áp chỉnh lưu ra tầm 6-7v là ok,qua kia mạch sẽ ổn áp lại ra 5v cấp cho vdk.
                    Mình đã nói ở trên là cấp nguồn như dộng cơ chổi than mà,đâu có dùng theo kiểu phát điện đâu.Mình gửi cái hình cụ thể rồi đó.
                    Gmail:

Comment

Phần quấn dây là mình lấy cái hình cho bạn hiểu thôi chứ mình dùng cái vỏ của tụ điện thay cho phần đổng đó,còn áp vcc ở đâu thì mình cấp trên chổi quét cho phần đồng (vỏ tụ),áp này dùng biến áp chỉnh lưu ra tầm 6-7v là ok,qua kia mạch sẽ ổn áp lại ra 5v cấp cho vdk.
                      Mình đã nói ở trên là cấp nguồn như dộng cơ chổi than mà,đâu có dùng theo kiểu phát điện đâu.Mình gửi cái hình cụ thể rồi đó.
                      Thank bạn nhiều nhé. bạn làm như vậy có nghỉa là phần mass bạn nối chung với trục quay động cơ máy quạt. còn phần Vcc bạn nối vành khuyên qua vòng dây quấn quanh trục của động cơ có cách điện bằng giấy. mình ngồi mở máy quạt ra xem nhưng mình vẩn không hiểu nguyên lý nó như thế nào. bạn có thể nói rỏ hơn tí dk không. thank bạn nhiều
                      Last edited by thuongdtqb; 26-04-2012, 13:24.

Comment

Bạn sửa ở chỗ đoạn code tạo điểm dừng á,chứ đừng sửa ở trong bảng mã hiển thị.
                        Bạn dùng mã nào mà ko bị trùng trong mã hiển thị là đc,trước khi thay thì tìm xem trong mã của mình có ko? dùng phím tắt Ctrl +F mà tìm.

trong trình soạn thảo code ví dụ như keil C hay bất kì trình soạn thảo nào (word) muốn tìm một từ hay cụm từ nào đó mình bấm tổ hợp phím tắt Ctrl + F thì nó ra cái khung này,gõ vào từ hay cụm từ cần tìm thôi.
                        [ATTACH=CONFIG]43995[/ATTACH]
                        em cám ơn bák hoangnam555 nhiều nha.để em thử xong co gì ko hiểu e xin bác giúp đỡ ạ.

Comment

- Có phải mạch trên bạn cấp nguồn cho chổi than rồi lấy chổi than quét trên cổ góp đang quay đó để tạo ra dòng điện cung cấp cho mạch có phải không. mình không học về phần này, bây giờ mới bắt đầu tìm hiểu, bạn có thể chỉ rỏ hơn tí nử dk không
                          giống như hình này:
                          Click image for larger version

Name:	capnguonlenmach.jpg
Views:	1
Size:	28.0 KB
ID:	1360282

Comment

- Có phải mạch trên bạn cấp nguồn cho chổi than rồi lấy chổi than quét trên cổ góp đang quay đó để tạo ra dòng điện cung cấp cho mạch có phải không. mình không học về phần này, bây giờ mới bắt đầu tìm hiểu, bạn có thể chỉ rỏ hơn tí nử dk không
                            giống như hình này:
                            [ATTACH=CONFIG]44020[/ATTACH]
                            Bạn thử tháo 1 cái motor DC ra xem cấu tạo nó như thế nào?
                            Trên hình bạn có thấy 2 cái kẹp mỏ sấu ko,nó cấp nguồn vào chỗ đó chứ còn chỗ nào nữa,ko lẽ ko hình dung ra đc.
                            Gmail:

Comment

Bạn thử tháo 1 cái motor DC ra xem cấu tạo nó như thế nào?
                              Trên hình bạn có thấy 2 cái kẹp mỏ sấu ko,nó cấp nguồn vào chỗ đó chứ còn chỗ nào nữa,ko lẽ ko hình dung ra đc.
                              mình không biết thật. bạn có thể chỉ trên hình không.

Comment

mình không biết thật. bạn có thể chỉ trên hình không.
                                Nói bạn đừng buồn,bạn chẳng chịu mày mò,động não gì cả...chịu!
                                tháo cái quạt ra ngắm,nghiên cứu rồi làm thử,ko đc thì làm lại,làm đến khi nào đc thì thôi,đâu phải ai cũng làm 1 cái ăn ngay đâu,lúc trước mình làm cũng vậy thôi,nhiều lúc nản muốn bỏ luôn rồi.
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

chung1608 Tìm hiểu thêm về chung1608

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X