Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Propeller display LED !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
    Nói bạn đừng buồn,bạn chẳng chịu mày mò,động não gì cả...chịu!
    tháo cái quạt ra ngắm,nghiên cứu rồi làm thử,ko đc thì làm lại,làm đến khi nào đc thì thôi,đâu phải ai cũng làm 1 cái ăn ngay đâu,lúc trước mình làm cũng vậy thôi,nhiều lúc nản muốn bỏ luôn rồi.
    mình củng thử rồi. bửa giừ không biết về cái này. gặp mới biết dk chứ.bây giờ mình củng đang tìm tài liêu về động cơ đây
    ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

• Nguyên văn bởi thuongdtqb Xem bài viết
      mình củng thử rồi. bửa giừ không biết về cái này. gặp mới biết dk chứ.bây giờ mình củng đang tìm tài liêu về động cơ đây
      Bạn làm trên quạt hay động cơ?

Lúc trước khi mới bắt tay vào làm cái này,mình cấp nguồn bằng pin => thử cho chương trình chạy đã,nhưng ko may chương trình ko chạy,nản,bỏ 1 thời gian.Bạn xem các comment của mình từ đầu sẽ rõ.

Sau này có 1 vài bạn làm nóng topic này và họ cũng thành công,mình quyết định làm lại,lúc đầu làm với cái động cơ mấy khoan,sau chơi trực tiếp trên quạt.
      Vẫn tiếp tục thử với pin,lần này may mắn,chương trình chạy nhưng phần ngắt có vấn đề,vui vì làm nó chạy nhưng sửa hoài ko đc vì lúc đó chưa biết là ngắt có vấn đề.
      Sau đó nó chạy và mình bắt đầu nghiên cứu phần nguồn,mình dùng phương pháp chổi quét => chạy đc,nguồn đủ nhưng ồn kinh khủng và cũng bỏ.
      Chuyển sang biến áp ko khí,cũng thành công,ko có 1 tiếng ồn nhưng dòng ra ko đủ,chằng hiểu tại sao => cũng bỏ.
      Bây giờ chơi với cổ góp,nguồn đủ,ko ồn bao nhiêu,hơi nhỏ thôi nhưng chấp nhận đc.

Mình tâm sự những điều trên đây để bạn biết đc ko ai làm thành công ngay lần đầu cả,có chắc cũng do may mắn hay người đó quá pro,đồi với những mạch như thế này.Vi vậy bạn từ từ ngâm cứu rồi may mắn sẽ mìm cười với bạn.
      Chúc bạn thành công
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

Bạn làm trên quạt hay động cơ?

Lúc trước khi mới bắt tay vào làm cái này,mình cấp nguồn bằng pin => thử cho chương trình chạy đã,nhưng ko may chương trình ko chạy,nản,bỏ 1 thời gian.Bạn xem các comment của mình từ đầu sẽ rõ.

Sau này có 1 vài bạn làm nóng topic này và họ cũng thành công,mình quyết định làm lại,lúc đầu làm với cái động cơ mấy khoan,sau chơi trực tiếp trên quạt.
        Vẫn tiếp tục thử với pin,lần này may mắn,chương trình chạy nhưng phần ngắt có vấn đề,vui vì làm nó chạy nhưng sửa hoài ko đc vì lúc đó chưa biết là ngắt có vấn đề.
        Sau đó nó chạy và mình bắt đầu nghiên cứu phần nguồn,mình dùng phương pháp chổi quét => chạy đc,nguồn đủ nhưng ồn kinh khủng và cũng bỏ.
        Chuyển sang biến áp ko khí,cũng thành công,ko có 1 tiếng ồn nhưng dòng ra ko đủ,chằng hiểu tại sao => cũng bỏ.
        Bây giờ chơi với cổ góp,nguồn đủ,ko ồn bao nhiêu,hơi nhỏ thôi nhưng chấp nhận đc.

Mình tâm sự những điều trên đây để bạn biết đc ko ai làm thành công ngay lần đầu cả,có chắc cũng do may mắn hay người đó quá pro,đồi với những mạch như thế này.Vi vậy bạn từ từ ngâm cứu rồi may mắn sẽ mìm cười với bạn.
        Chúc bạn thành công
        thank bạn chia sẻ nha. mà biến áp lỏi không khí đó có ồn không bạn. nếu không ồn bao nhiêu thì có thể nâng dòng lên. VD như dùng Tip41C chẳng hạn

Comment

thank bạn chia sẻ nha. mà biến áp lỏi không khí đó có ồn không bạn. nếu không ồn bao nhiêu thì có thể nâng dòng lên. VD như dùng Tip41C chẳng hạn
          Ko ồn tí nào vì phần quay và phần ko quay có tiếp xúc với nhau đâu.Gọi là biến áp ko khí mà.
          Bạn qua link này:
          http://www.google.com.vn/url?sa=t&rc...WNPExxWfgfkmcw

Chuyện nâng dòng ko như bạn nghĩ đâu,đọc cái link trên đi rồi sẽ rõ,dễ ăn mình làm lâu rồi.
          Gmail:

Comment

tôi tự hỏi bạn này có hiểu j về điện k nữa BA thì ồn cái nỗi j
            bác nam hd vậy mà...như kiểu há miệng chờ...ý nhỉ
            k có gian nan vất vả sao có kết quả

Email:
            Gmail:

Comment

• thì mình không biết mới ngu ngơ chứ biết rồi thì ai hỏi gì nửa bạn

Comment

thì mình không biết mới ngu ngơ chứ biết rồi thì ai hỏi gì nửa bạn
                phải từ dễ tới khó chứ bạn chưa j muốn bay luôn vậy giống m ngày trc cũng muốn bay luôn
                cứ từ từ rồi sẽ ra

Email:
                Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                  phải từ dễ tới khó chứ bạn chưa j muốn bay luôn vậy giống m ngày trc cũng muốn bay luôn
                  cứ từ từ rồi sẽ ra
                  lúc chiều mình có xem một đoạn video về biến áp lỏi không khí. mình thấy nó có thể cảm ứng điện trường qua cuộn dây thứ cấp đủ thắp sáng cho vài bóng đèn chử U. chắc dòng qua nó kung đủ cho 17 Led ( dòng qua mổi led 20mA x 17 = 340mA ). không biết có dk không nửa. mai mình đi mua dây đồng về thử xem. hỏi trước cho chắc chứ chổ mình nghèo nhửng thứ này lắm. tìm mua hơi khó lại đắt nửa

Comment

lúc chiều mình có xem một đoạn video về biến áp lỏi không khí. mình thấy nó có thể cảm ứng điện trường qua cuộn dây thứ cấp đủ thắp sáng cho vài bóng đèn chử U. chắc dòng qua nó kung đủ cho 17 Led ( dòng qua mổi led 20mA x 17 = 340mA ). không biết có dk không nửa. mai mình đi mua dây đồng về thử xem. hỏi trước cho chắc chứ chổ mình nghèo nhửng thứ này lắm. tìm mua hơi khó lại đắt nửa
                    Post cái mạch đó lên đây cho a e oánh giá,mà led cho dòng 10mA là đc rồi,cần gì phải tới 20mA.
                    Gmail:

Comment

Post cái mạch đó lên đây cho a e oánh giá,mà led cho dòng 10mA là đc rồi,cần gì phải tới 20mA.
                      thì mạch giống như link thôi

bạn xem cái này thử xem.
                      Incroyables Expériences [60] Wireless power / Energie sans fil / Witricity (récente) - YouTube

dùng con 555 hoặc 4047 tạo sóng vuông kích cho FET đống mở liên tục tạo dòng xoay chiều sinh ra cảm ứng qua cuộn thứ cấp. nếu như đặt 2 cuộn càng gần thì thấy bóng đèn nó càng.
                      mà ta có thể dùng mạch nghịch lưu thông thường nhưng thay biến áp xung bằng b/a lỏi không khí dk không nhỉ?
                      Last edited by thuongdtqb; 27-04-2012, 01:09.

Comment

• tình hình chả là em có con cảm biến từ (thay cho cặp thu phát ở trên) để chạy cho cái mạch trên nhưng ko may làm vỡ nó mất tiếc quá!có anh em nào ở hà nội biết chỗ nào bán con này ko chỉ em với a.???????????????????? e nhờ thằng bạn thân ra chơi dời tìm nhưng ko có.
                        mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
                        xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
                        DT:0973150080

Comment

• Cách cấp nguồn chổi quét đây,nhìn là hiểu:

Comment

• bác nào chưa biết thì tham khảo nhé.hj

Click image for larger version

Name:	Hình0428.jpg
Views:	1
Size:	116.1 KB
ID:	1360351Click image for larger version

Name:	Hình0429.jpg
Size:	101.1 KB
ID:	1360352Click image for larger version

Name:	Hình0430.jpg
Size:	85.7 KB
ID:	1360353Click image for larger version

Name:	Hình0431.jpg
Size:	100.4 KB
ID:	1360354Click image for larger version

Name:	Hình0432.jpg
Size:	90.4 KB
ID:	1360355
                            video đây ạ.Binh0973150080.3gp - YouTube
                            mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
                            xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
                            DT:0973150080

Comment

• Mấy Bro cho em hỏi tí. em thấy trên luồng này của bác chung1068 viết led xoay trên port 1 rất đẹp. em kung muốn làm một kái nhưng mà em muốn sửa dụng port 1 và port 2 để hiện thị lên 16led viết chử tiếng việt cho đẹp.
                              em kết nối phần cứng như thế này:
                              Click image for larger version

Name:	led xoay.npg.png
Views:	3
Size:	26.4 KB
ID:	1360360
                              thấy trên luồng có ấy bạn làm 2 port hiện thị lên 16 led rồi. Vậy nếu với phần cứng em vẻ như trên thì trong chương trình của bác chung1068 có thay đổi gì không? thứ tự sắp xếp các led từ trong trục ra ngoài trục là như thế nào vậy? và việc quét led ở đây có thay đổi không. nếu thay đổi có thể lấy cho em một ví dụ chử cái cụ thể dk không? bro nào đẳ làm thành công thì chỉ cho em biết với. thank mấy bro nhiều

Comment

• ???

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                                tùy cách chú thiết kế mạch để đạt trạng thái ngỏ ra như ý muốn. Giả sử dùng NPN, nếu:
                                "mắt thu hồng ngoại nằm ở phần quay, con phát hồng ngoại nằm ở phần động cơ" : chú nối led thu với Vcc và cực B (BJT bình thường ko dẫn, quay tới led phát mới dẫn)
                                "con thu phát hồng ngoại chung" : chú nối led thu với GND và cực B (BJT bình thường ko dẫn, quay tới điểm che mới dẫn)

trong code mình có ghi chú giá trị tại đó chữ dừng lại, bỏ giá trị đó đi thì nó chạy liên tục. Có gì thì xin code chú HOANGNAM555 kà
                                như bác nói thì khi cực B dẫn thì xuất hiện dòng ib chạy từ B->E khi đó cực C cũng dấn và dòng ic chạy từ C->E. KHI đó điện áp trên chân int của vi điều khiển nhảy từ 5v về 0v và tạo ra một ngắt đúng ko ah. sao mạch của em làm đúng như vậy mà ko thấy tạo dc ngắt vậy.

Comment

Về tác giả

Collapse

chung1608 Tìm hiểu thêm về chung1608

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X