Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Clock 60 LED trang tri

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Clock 60 LED trang tri

Vừa thiết kế xong sản phẩm này, mọi người xem và cho biết ý kiến nha. Thanks
    www.youtube.com/watch?v=HDmNg__Fkz4

Mạch của a rất ấn tượng , cho e hỏi là phần khung thì dùng 1 vdk khác để điều khiển hay dùng chung với con quét led giờ ,rất nhiều ic nhỏ bên ngoài là loại gì vậy , nếu dc anh có thể post mạch lên cho mọi người tham khảo k??thank

Comment

Nguyên văn bởi khluan1990
      hay nhj?
      thjch the nhung ga qua ko giam nghi mjnh se lam dc
      em cung dang hoc ve lap trinh vi dieu khien
      cung nhu ban tren em dang thac mac la anh dung may vdk vay ?
      Không phải mod nhưng mình cũng đề nghị bạn viết có dấu. Theo như mình thấy thì, anh Phương dùng chỉ có 1 VDK 89 40 chân thôi, còn lại là 1 DS giao tiếp I2C, 4 IC giải mã 7 đoạn, và 1 số IC khác điều khiển 60 LED.

Comment

Ý tưởng của bác phương hay quá, cái viền 60 led chắc bác dùng mấy con ghi dịch 74hc595 or 74hc164 phải ko

Comment

Clock 60 LED

Trong mạch mình chỉ sử dụng duy nhất 1 em 89c52, 1 DS1307 và 12 chú 74HC595 để điều khiển toàn bộ 4 LED 7 đoạn và 60 LED vòng ngoài nhằm giảm chi phí, IC 595 rất rẻ, mua nhiều chỉ có 1600/con

Comment

Nhìn mà ngưỡng mộ quá, ko biết anh lập trình bằng ngôn ngữ gì ạ, nếu bằng asm, thì có thể cho em tham khảo cái code đồng hồ ko anh, em làm hoài cái đồng hồ mà chả ra đc

Comment

bác cho em xi cái mạch và code được k em thích làm cái này lắm mà k biết gì về nó cả hihi?học gà quá.mail của em là phamtanvu88@gmail.com anh cảm on bác trước hih
              DANIEL VU

Comment

sao kg thấy pin cmos vậy ? cúp điện thì sao ? phải chỉnh lại thì mắc công quá !

Comment

a ơi cho e xin file hex của a được ko ạh! e cũng mới tập tềnh về ams thôi! e cho e xin để e có thể học lại được ko! mạch của a đẹp thật đó! có thể đuọc thì a post qua levantu.qn7791@gmail.com e học đại học nha trang trong này dạy lập trình ít lắm a ạh? cảm ơn bài viết của a nha!

Comment

Nếu hiệu ứng xoay vòng các bạn có thể tham khảo giải pháp S-LedTECHPAL V2.1. Nhưng các bạn sẽ phải là dân điện tử vì các bạn phải biết hàn linh kiện
                    http://www.mediafire.com/?vw96dynm69pa97f
                    http://www.mediafire.com/?zepaej6z06yb0r1
                    TECHPAL.,JSC

Comment

chào Anh

e học điện tử a àh, nhưng phần lập trình e ko được thạo cho lắm? cũng nghiên cứu vài thứ nhưng khó thật? e cảm ơn a nha! a có chiêu gì hay ko chỉ e với?

Comment

cảm ơn a nhé! e học điện tử đại học nha trang! e làm mạch cũng nhiều nhưng toàn là lấy file hex trên mạng ko àh? tự viết thì nghiên cứu ko nỗi? hi a

Comment

Bác phphuong80 đã có công port bài lên thì port mạch và code lên cho anh e cùng học hỏi kinh nghiệm hay là cái này bác là kinh doanh vậy ? cái này của bác thì cũng đẹp thật nhưng ở đây là chỗ để cho anh e chia sẻ kinh nghiệm và học hỏi cùng nhau chứ bác chỉ port có cái video song để đấy anh e trong diễn đàn ko học hỏi được gì cả, nếu được bác port sơ đồ nguyên lý và code lên cho anh e trong diễn đàn học hỏi nhé,

Comment

Tác giả đâu mất rồi:
                            Diễn đàn để chia sẻ và học hỏi mà

Comment

Không biết tác giả của cái đồng hồ này đi đâu mất rồi mà ko thấy lên tiếng vậy nhỉ ? đưa bài viết lên diễn đàn để cho mọi người chiêm ngưỡng thôi hay sao vậy ? tác giả chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người đi chứ.

Comment

Về tác giả

Collapse

phphuong80 Tìm hiểu thêm về phphuong80

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X