Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Clock 60 LED trang tri

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ban ọ cho minh so do ng ly va code nua nhe:cam on ban nhiu
    doxuantruong@gmail.com

Comment

hứ.Quét 60 con led ở ngoài chảy máu mắt mà không làm được.Cái tội đi ngủ vào mấy giờ học vi điều khiển
      Mà Bạn Hệ admin machdientu.net với Anh Phưong8 bán công nghệ đấy.50k là có code với mô phỏng với mạch in làm.Hề Hề.Tiếc nên thui

Comment

Xin lỗi các ae k thể share mấy cái sp thương mại dc , sinh viên nghèo kiếm tí xiền đi chơi vs bạn gái thôi !! Nhưng mình có mấy lời này vs ae :
        - Bằng thời điểm này mấy năm trước thôi , mình cũng bắt đầu học vdk , lên mạng cái nào cũng hay cũng muốn làm nhưng lực bất tòng tâm , CŨng đi xin code cũng nhận người hướng dẫn nhưng thường thì nhân tài ẩn giật kiếm dc người chỉ bảo cũng khó . MÌnh mới suy nghĩ lại tại sao mọi người cũng học như mình , cũng mạng internet như mình mà sao họ làm dc mà mình k làm dc???? Sau khi giác ngộ dc lý tưởng của đức phật từ bi đó ngày nào mình cũng cày cuốc , tập viết code , cắm bo .. cứ thế từ những cái đơn giản đến phức tạp lần lượt ra đời . Trên đời này cái gì quyết tâm cũng có thể làm dc. Mong các bạn cũng thế .
        - Ở mạch này thì mình hướng cho các bạn ý tưởng :
        Chia mạch làm 2 khối : thứ nhất khối hiển thị giờ gồm 6 em 595 , cái này thì mình viết y hệt bài
        Đồng hồ số dùng 595 gửi tặng anh em

Phần quét 60 led thì dùng 8 em 595 quét đúng như led trái tim chỉ khác ở đây coi là 8 port vdk điều khiển lần lượt .
        Tất cả chỉ có thế kết hợp chút ngắt timer quét cho ổn định , điều khiển từ xa thì pt2248 &2249 trên web mình cũng có nói rồi , Với các bạn học chắc VDk chắc 2 hôm là làm xong phần mềm thôi .

Đó là mấy lời của mình vs ae hi vọng sẽ được xem những sản phẩm độc đáo hơn từ các bạn !

Comment

He He

Nguyên văn bởi fee_08 Xem bài viết
          Xin lỗi các ae k thể share mấy cái sp thương mại dc , sinh viên nghèo kiếm tí xiền đi chơi vs bạn gái thôi !! Nhưng mình có mấy lời này vs ae :
          - Bằng thời điểm này mấy năm trước thôi , mình cũng bắt đầu học vdk , lên mạng cái nào cũng hay cũng muốn làm nhưng lực bất tòng tâm , CŨng đi xin code cũng nhận người hướng dẫn nhưng thường thì nhân tài ẩn giật kiếm dc người chỉ bảo cũng khó . MÌnh mới suy nghĩ lại tại sao mọi người cũng học như mình , cũng mạng internet như mình mà sao họ làm dc mà mình k làm dc???? Sau khi giác ngộ dc lý tưởng của đức phật từ bi đó ngày nào mình cũng cày cuốc , tập viết code , cắm bo .. cứ thế từ những cái đơn giản đến phức tạp lần lượt ra đời . Trên đời này cái gì quyết tâm cũng có thể làm dc. Mong các bạn cũng thế .
          - Ở mạch này thì mình hướng cho các bạn ý tưởng :
          Chia mạch làm 2 khối : thứ nhất khối hiển thị giờ gồm 6 em 595 , cái này thì mình viết y hệt bài
          Đồng hồ số dùng 595 gửi tặng anh em

Phần quét 60 led thì dùng 8 em 595 quét đúng như led trái tim chỉ khác ở đây coi là 8 port vdk điều khiển lần lượt .
          Tất cả chỉ có thế kết hợp chút ngắt timer quét cho ổn định , điều khiển từ xa thì pt2248 &2249 trên web mình cũng có nói rồi , Với các bạn học chắc VDk chắc 2 hôm là làm xong phần mềm thôi .

Đó là mấy lời của mình vs ae hi vọng sẽ được xem những sản phẩm độc đáo hơn từ các bạn !
          Cu Hệ nhiệt tềnh thía này là được roài.Đồng môn với nhau mà nó pro thía còn mềnh thì pờ rào.@@.Ít ra tụi ngoài cũng biết sinh viên công nghiệp không chỉ toàn là gà.Ngày xưa tưởng khoa đt có thằng Duy Chó dt2 là pro lắm rồi.Giờ mới bít có thằng "hight hand" hơn.
          Mà Hệ lắp mấy con 74595 với 60 con led dư nào thế?Về mình vọc code.Híc,chả biết làm được không.Mấy tiết thày Dũng vi điều khiển toàn "Đi ngủ vừa mới tiết 3,đến khi tỉnh dậy đã là tiết 5".Híc.CHo hỏi 1 câu chắc trả lời được,mấy em 74595 mua ngoài chợ trời là giá nhiu mềnh mua 1 bịch về cắm chơi.@@

Comment

Chắc lão này cũng cùng lớp với "Duy Chó dt2" rồi , nghe văn chém cũng mạnh tay phết k biết mặt mũi thế nào . Mạch này tất cả led mình quét mức 0 đúng chuẩn. Mạch k dùng trở hạn dòng mà dùng 2 em tran CS để giảm áp cho led . Giá 595 hồi bão giá là 4500 , chắc giờ rẻ hơn đó.

Cả mạch thì cũng chỉ có từng này linh kiện :

Click image for larger version

Name:	sodo1.jpg
Views:	1
Size:	117.2 KB
ID:	1359260

Comment

A có thể giúp e phần nguồn của mạch đó như thế nào ko ạ

Comment

share luôn cả file hex nữa

Comment

Mấy chả tham như nông dân ý.Sản phẩm thương mại người ta bán mà send vầy thì còn gì là độc quyền.Ráng viết code đê .Mềnh ngồi viết mà nó đéo chạy.Tại chả biết viết cái éo gì haha. =))

Comment

phphuong80 dồng hồ led anh làm hay nhỉ anh có thể gửi cho em chương trình của nó em làm thử. email hoangvankhoa89@gmail.com. làm có khó không anh?

Comment

anh chia sẻ code và mạch in cho em được không em muốn tự làm. nếu đc anh cho e cái giá em gửi cạc điện thoại cho anh. thank a trước
                      Đừng thương tiếc hôm qua, đừng đợi ngày mai, đừng lảng tránh ngày hôm nay...

Comment

Nguyên văn bởi phungkhanh Xem bài viết
                        Mấy chả tham như nông dân ý.Sản phẩm thương mại người ta bán mà send vầy thì còn gì là độc quyền.Ráng viết code đê .Mềnh ngồi viết mà nó đéo chạy.Tại chả biết viết cái éo gì haha. =))
                        Bạn nên chia ra làm nhiều module nhỏ để làm.

1. Module đồng hồ thời gian thực.
                        2. Module chạy led
                        3. Kết hợp 2 module lại. Nhưng nên nhớ là khi quét hiệu ứng nếu 0 tốt sẽ ảnh hưởng tới led thời gian. Nếu bạn 0 tự tin giải thuật quét led thì nên dùng các con chốt để hiển thị thời gian.

Nếu chỉ là đồng hồ thế này thì các bạn 0 nên dùng 74HC595, vì khi dịch các bit tạo hiệu ứng rất khó. Các bạn nên dùng con 74HC573 thế sẽ viết code dễ hơn.

Comment

Xem đoạn video này nha!
                          Sơ đồ nguyên lý và mạch in các bạn tải tại đây:Đồng hồ số tròn 60 LED viền | Blog Điện Tử | Tin Học - Chia sẻ kiến thức- Kết nối đam mê Điện Tử
                          Bùi Thành Hậu

Gmail:
                          Fb:

Comment

Xem ra ko ai muốn chia sẻ 1 cái đồng hồ cho AE oy... cho cưỡi ngựa xem hoa tnay, mua LKien về oy để đấy thôi... ko có sơ đồ tên linh kiện thì chịu...

Comment

Nguyên văn bởi dongsongxua Xem bài viết
                              Xem ra ko ai muốn chia sẻ 1 cái đồng hồ cho AE oy... cho cưỡi ngựa xem hoa tnay, mua LKien về oy để đấy thôi... ko có sơ đồ tên linh kiện thì chịu...
                              thì phải lo manh áo,chén cơm trước chứ bác
                              Bùi Thành Hậu

Gmail:
                              Fb:

Comment

Đăng lên diễn đàn thế này cơ mà...Học hỏi tí mà không dc..Chán nhỉ...Làm 1 cái kỉ niệm đời SV mang tiếng học Đtử mà lại chẳng có gì tnay...

Comment

Về tác giả

Collapse

phphuong80 Tìm hiểu thêm về phphuong80

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X