Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Anh em xem dùm mình sơ đồ nguyên lý này với.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

giải quyết cái này bằng cách li opto MOC3021 kết hợp triac và dùng nguồn đảm bảo tí (2576 chẳng hạn)!

Comment

mình làm mạch nguồn 5vdc 1A từ ic ổn áp 7805, bạn nói là mạch nguồn 5vdc 3A làm như thế nào? bạn chi cho mình với.

Comment

chào bạn mình thì cũng không rành lắm dâu nhưng vấn đề này thì mình cũng từng gặp qua rùi.trước hết bạn phần thiết kế xoay chều của bạn tách biệt với phần 1 chiều,đồng thời bạn cho thêm 1 tụ 100u và 104 măc lọc sau 7805 nhé.m làm vật thấy chạy rất tốt
        chúc bạn thành công

Comment

opto cũng không giải quyết triệt để dược,theo mình thì trên sơ đồ lắp ráp bạn phải cô lập khối xoay chiều ra tránh chạy các đường dây xc song song với 1 chièu.
          chúc thành công

Comment

Dùng lm2576 cứ theo datasheeet mà làm.
            |

Comment

NGuồn 5V 3A dùng LM2576 nếu cần mình đưa mạch in luôn cho. Shematic ở datasheet của nó, nhưng chủ yếu của vấn đề này là cái khối cách li kìa!

Comment

vậy thì mình sẽ làm riêng ra 2 board, 1 cái chứa mạch dk 8952, 1 cái chứa mạch tải xoay chiều, và mình làm lại mạch nguồn cho tối ưu thôi đúng ko các bác.

Comment

gắn tải như thế này đúng chưa các bác: http://cC3.upanh.com/23.90.30135732.JZl0/tai1.png

Comment

Quan trọng là bạn dùng opto cách li cái mạch ra kìa!

Comment

mình đã dùng opto rồi đó bạn, còn opto để cách li mạch ra là sao? bạn nói rõ hơn được không?

Comment

SAU KHI THAM KHẢO CÁC Ý KIẾN, MÌNH VẼ LẠI MACH NHƯ THẾ NÀY, CÁC BẠN CHO Ý KIẾN DÙM MÌNH NHÉ.
                        Last edited by minhthe08117; 02-06-2011, 21:31.

Comment

sao không có ai góp ý dùm với ta?

Comment

Mạch của bạn như vậy là dc rồi chỉ còn viết code ra sao nữa thôi
                            con trở 1k+ c 104 la mạch triệt xung (snubber) khi triac off để trách triac bị kích mở lại thôi
                            đối với tải cảm cs nhỏ thì có thể bỏ đi cũng dc không sao cả

Comment

Về tác giả

Collapse

minhthe08117 Tìm hiểu thêm về minhthe08117

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X